[Hội-nhóm]Tự kỉ - Alone

Status
Không mở trả lời sau này.
D

donquanhao_ub

Alone điện, Alone hâm ... Tập đoàn Alone

@ Pety: Những người tự kỉ thường vì thế =))

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
Ngược lòng mình tìm về nông nổi
Lãng du đi vô định cánh chim trời.

Em ngược thời gian, em ngược không gian
Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh.

P

pety_ngu

em chả còn gì lưu luyến nữa ngoài ánh mắt và nụ cười
em chỉ mong chờ cái đó
ngay cả trong mơ
em cũng mơ thấy ny nói hcuyện cười với em
nhưng đó chỉ là giấc mơ
haizzz`
em là người ra đi trước
buông trước chứ không phải nhóc

D

donquanhao_ub

em chả còn gì lưu luyến nữa ngoài ánh mắt và nụ cười
em chỉ mong chờ cái đó
ngay cả trong mơ
em cũng mơ thấy ny nói hcuyện cười với em
nhưng đó chỉ là giấc mơ
haizzz`
em là người ra đi trước
buông trước chứ không phải nhóc

Hạnh phúc của 1 con ngốc là khi..

... yêu nhầm 1 ng không có trái tim :)

Tặng con bé ngốc này

Tại sao có những thứ thoáng qua thì lại bền lâu..!!!

Những thứ bền lâu thì lại dễ dang vứt bỏ..!!!

:)

P

pety_ngu

haizzzz`
2 năm tự em phá , tự em làm đau nhoc và minh rồi tự em khóc , tiếc, hy vọng buồn...
em tự mang cho mình :))
chỉ có em ngu :))
mặc em nói , nài nỉ thế nào thì không hàn gắn đc
nói là bạn nhưng thật khi gặp nhua như là vô hình =))

D

donquanhao_ub

haizzzz`
2 năm tự em phá , tự em làm đau nhoc và minh rồi tự em khóc , tiếc, hy vọng buồn...
em tự mang cho mình :))
chỉ có em ngu :))
mặc em nói , nài nỉ thế nào thì không hàn gắn đc
nói là bạn nhưng thật khi gặp nhua như là vô hình =))

Một quãng thời gian dài ....
Em đã tưởng rằng mình không thể quên được anh :)
..
..
..
Còn bây giờ ... Em sẽ sống thật hạnh phúc để trả thù anh ♥

@ Mia: Tự kỉ ồn ào sao

Chúng tôi thích sống nội tâm, khép mình

@ All: Sắp 3 trang ... Buồn lắm ... Chuẩn bị chuyển về cái lò gạch

K biết cái lò gạch thì pm TNK ;)

Đừng có spam vớ vẩn

Bị ném đá đấy

Tự kỉ như chúng tớ thích yên thân

N

nhoc_nhoc_baby

cho em tham gia với
mà sao em đọc thấy từ trang 1 đến trang 3 đều là tình yêu vậy
mọi người toàn nói về tình yêu hết
mà nhóc có biết gì về nó đâu:(khổ tử kỉ quá:((

G

ghim_xinh

Hội mình vui quá!
Em xin chia sẻ một bức thư con trai chuyên Toán gửi cho mẹ nhé!
Gửi mẹ thân yêu!

Vậy là phượng lại bắt đầu đỏ, bằng lăng lại bắt đầu tím, một mùa hè nữa lại đang đến – mùa hè thứ 12, cũng là mùa hè cuối cùng trong đời học sinh của con.

Thời gian trôi thật nhanh, nhanh đến mức con cũng chẳng kịp nhìn lại quãng đường mình đã đi qua.

Chỉ đến bây giờ, khi đã ở cuối một chặng đường, con mới ngoảnh đầu lại, để rồi nhận ra mình đã đi được xa đến thế nào, mình đã trưởng thành ra sao. Và điều đặc biệt nhất, con đã nhận ra, đó là luôn có một ánh mắt dõi theo từng bước đi của con, luôn có một bàn tay sẵn sàng nâng con đứng lên mỗi khi vấp ngã.

Con nhận ra rằng mẹ luôn ở bên con, kể cả khi con không ở bên mẹ. Ba năm học xa nhà, cứ ngỡ là con đã thoát khỏi sự “quản lý” của mẹ, nhưng ngẫm lại, mẹ chỉ trở nên vô hình trên con đường của con mà thôi. Vô hình, nhưng mẹ vẫn ở đó, vẫn cùng con bước đi, và sẵn sàng xuất hiện bất cứ lúc nào con cần mẹ.

Mẹ khéo léo và âm thầm giúp đỡ con, để con có thể cảm thấy mình đã tự lập hơn, trưởng thành hơn, nhưng con vẫn ở trong “vòng kiểm soát” của mẹ. “Vòng kiểm soát” đó, đối với con, đó là sự che chở, bảo vệ, và hơn hết là sự yêu thương vô bờ bến mẹ dành cho con.

Ba năm học xa nhà, con không ở nhà nhiều, không được nói chuyện với mẹ nhiều. Có những điều khó nói nên lời mà con chưa đủ can đảm để nói với mẹ. Mẹ biết, dân tự nhiên vẫn được gắn cái mác khô khan mà! Con chỉ đủ can đảm để viết lá thư này gửi đến mẹ, để mẹ biết rằng con biết ơn mẹ vô cùng, con yêu mẹ vô cùng.

Xa nhà, mẹ biết con nhớ gì nhất không? Con nhớ nhất đôi mắt của mẹ. Mắt con giống mắt mẹ, nên mỗi lần nhìn vào gương, con lại hình dung ra đôi mắt của mẹ. Nhưng mắt mẹ đẹp hơn mắt con nhiều. Mắt con có thêm đôi kính rồi, mắt mẹ vẫn sáng và trong. Con có thể tưởng tượng được đôi mắt ấy tràn ngập niềm hân hoan đến thế nào khi con cất tiếng khóc chào đời.

Và con cũng biết rằng, kể từ giây phút đó, đôi mắt ấy lại phải gánh vác thêm một trách nhiệm nặng nề, đó là trông nom cho con. Con biết lắm chứ, con nhớ lắm chứ.

Mắt mẹ đẹp hơn mắt con nhiều. Mắt con có thêm đôi kính rồi, mắt mẹ vẫn sáng và trong

Ánh mắt đấy là sự khích lệ khi con chập chững bước những bước đi đầu tiên về phía mẹ.

Ánh mắt đấy là sự vui sướng khi con cất tiếng gọi mẹ đầu tiên.

Ánh mắt đấy là sự hãnh diện khi con bắt đầu cắp sách đến trường, mặc trên mình bộ quần áo mới mẹ tự tay may cho con, hay khi nhìn con khoác trên mình bộ đồng phục học sinh Nguyễn Trãi.

Ánh mắt đấy là sự tự hào khi con mang về những điểm 10 đầu tiên, hay khi con hớn hở khoe mình đã đạt giải tỉnh, giải quốc gia.

Ánh mắt đấy là sự trìu mến, khi con lon ton chạy ra đón mẹ đi làm về, hay khi nhìn con ngồi xe ô tô 30 km từ trường trở về với mẹ.

Ánh mắt đấy là sự khoan dung khi con làm vỡ cái bát mẹ mới mua, hay khi con ngồi một mình ở cửa không dám vào nhà vì bài kiểm tra 3 điểm ở trong cặp.

Ánh mắt đấy là sự xót xa khi thấy con bị ngã ngay trước cửa nhà, hay khi nhìn con chong đèn đến 2 giờ sáng để ôn thi. Con nhớ những ánh mắt đấy lắm!
Nhưng mẹ biết không, điều mà con nhớ hơn tất cả, đó lại là những giọt nước mắt của mẹ, những giọt nước mắt chảy vì con. Chỉ một lần thôi, nhưng đủ để con nhớ và ân hận.

Con đi học xa nhà, sa đà vào trò chơi điện tử. Mẹ biết được, và mẹ đã khóc. Con chắc lúc đấy mẹ phải sốc lắm, bởi ở cấp 2 con ngoan là thế cơ mà. Vậy mà bây giờ, con lại thành thế này đây…

Con ngồi lặng yên chịu trận cơn thịnh nộ của bố, nhưng con bàng hoàng khi nhìn thấy những giọt nước mắt lăn trên má mẹ. Lúc đấy, con cũng sốc, bởi con chưa nhìn thấy mẹ khóc bao giờ.

Con chợt nhận ra rằng, mình đã phụ lòng của bố mẹ. Con tỉnh ngộ vào lúc gần như quá muộn: Bố định chuyển trường cho con về huyện. Nhưng tấm lòng vị tha của mẹ đã đem đến cho con một cơ hội chuộc lại lỗi lầm.

Con ngồi lặng yên chịu trận cơn thịnh nộ của bố, nhưng con bàng hoàng khi nhìn thấy những giọt nước mắt lăn trên má mẹ.

Hình ảnh những giọt nước mắt của mẹ ám ảnh con, đủ sức lôi kéo con ra khỏi sự cám dỗ. Con tìm được đam mê ở môn Tin thay vì những trò chơi vô bổ. Những giọt nước mắt của mẹ đã làm con trưởng thành hơn rất nhiều và có được ngày hôm nay.

Con biết ơn những giọt nước mắt đấy lắm, con tự hứa sẽ không bao giờ làm cho nước mắt của mẹ phải phung phí như vậy nữa. Con chỉ muốn được nhìn thấy mẹ rơi nước mắt vì hạnh phúc và vui sướng, đó là điều con sẽ luôn cố gắng từ bây giờ cho đến cả mai sau.

Dạo này về nhà, con thấy đôi mắt mẹ mỏi mệt hơn, nhiều khi còn bị đỏ, khoé mắt có nhiều vết chân chim hơn rồi. Suốt ngần ấy năm rồi đôi mắt này đâu có được nghỉ ngơi nhiều, và có lẽ sau này vẫn vậy.

Em con đã vào lớp 1 rồi. Một vòng quay 12 năm nữa lại bắt đầu với đôi mắt của mẹ. Lại những sớm tinh mơ mẹ thức dậy lo bữa ăn cho cả nhà, chuẩn bị quần áo rồi đưa con đến trường. Lại những ngày mẹ vất vả với chuyện cơ quan. Lại những buổi chiều mẹ hối hả đón con về, rồi tất bật trong bếp với bữa cơm tối. Lại những buổi tối mẹ ngồi kèm con học, ánh mắt nghiêm khắc và cái thước lăm lăm trong tay, nhưng chẳng bao giờ dùng đến cả. Lại những đêm khuya khi con đã yên giấc ngủ, mẹ lại miệt mài bên những trang sổ sách.

Con vẫn nhớ một ngày của mẹ là thế, tuy rằng 3 năm rồi, con không được sống trong những ngày như vậy. Nhưng em con là em gái, hy vọng em sẽ làm tốt bổn phận làm người con hơn con, đỡ đần cho mẹ được nhiều hơn, để cho đôi mắt mẹ được nghỉ ngơi nhiều hơn, và đừng làm mẹ buồn rơi lệ như con đã từng gây ra.

Cảm ơn những giọt nước mắt của mẹ đã giúp con tìm lại chính mình

Một ngày nào đó, con hy vọng sẽ chỉ thấy ở đôi mắt của mẹ những ánh nhìn vui tươi không còn chút lo toan khi nhìn thấy hai đứa con đã khôn lớn trưởng thành.

Con đang đứng ở cuối chặng đường học sinh. Cổng trường đại học đang dần hé mở trước mắt. Con tin chắc rằng đôi mắt của mẹ cũng đã thấy điều đó.

Cảm ơn mẹ đã dắt con đi qua những năm tháng tuổi ấu thơ, cảm ơn mẹ đã luôn ở bên con trong những năm tháng học trò, cảm ơn những giọt nước mắt của mẹ đã giúp con tìm lại chính mình. Có lẽ con đã đủ trưởng thành để tự mình bước tiếp. Mẹ hãy dõi theo con tiến lên mẹ nhé!

Tô Ngọc Linh (Lớp 12 Toán 1, Trường THPT chuyên Nguyễn Trãi, tỉnh Hải Dương)

D

donquanhao_ub

Và hôm nay ... như đã hứa

Sẽ quay lại

Các bạn trẻ của thế giới Tự kỉ - Alone xin nhớ

Khắc cốt ghi tâm nhé

Nhóm hội này sẽ khác các nhóm khác, không đơn đăng kí xin gia nhập nhóm, thấy mình ở trong hoàn cảnh như thế này thì bơi vào thôi

K phải vì mục đích gì cả

Chỉ là nơi những đứa điên điên, rồ rồ

Muốn thu mình trước máy tính thôi

Buông ... Thật sự!

Anh à !!!
Buông tay anh ra tức là từ đó trở đi sẽ không còn được nói cười ...
Cãi nhau với anh ...
Không còn được giận anh nữa ...
Mọi thứ tình nghĩa của chúng ta sẽ kết thúc hết ...
Nhưng mà..... phải buông tay anh ra thôi ... :)

"Anh à .. em buông tay anh ra nhé!" :)

Anh thì không sao nhưng em thì ...
Buông tay anh ra em sẽ mất đà và ngã đấy ... :)
Em sẽ đau ... :)

Không sao đâu ...
Em ngã rồi em sẽ lại đứng lên được thôi ...
Tin em đi mà ...
Em buông tay anh ra đây ... :)

Sao cả 2 lại cùng ngã thế này hả anh????

Anh không sao chứ ...
Anh đứng lên đi ...

Em đau không???
Nắm lấy tay anh và đứng dậy nào ... nhanh lên ...
Không đâu ...
Em sẽ tự đứng dậy được ...
Em buông tay anh ra rồi đấy ... anh đi đi

Nhưng em vẫn chưa đứng dậy ...
Em giả vờ ngã để xem anh có thương không thôi ...
Lát nữa anh đi rồi thì em sẽ đứng dậy ...
Tin em đi mà !!!
Vậy thì anh đi thật đây ...
Em phải tự đứng lên nha ...
....

Sao em còn chưa đứng lên???
Vậy sao anh lại quay lại???
Quay lại để chờ em đứng lên rồi đi ...
Anh đi đi ...
Không là sẽ không bao giờ anh đi được nữa đâu ...
Anh không đi nữa nhé ...
Không được !!!
Còn nhiều thứ đang chờ anh ... anh cứ đi đi ...
Còn em...???
Em không sao ... tin em 1 lần nữa đi mà ...
...

Em sẽ không bao giờ đứng dậy được đâu ...
Nhưng em buộc phải buông anh ra thôi ...
Để cho anh tự do trên con đường của mình ...
Không còn phải lo lắng cho em nữa ...
Anh à !!!
Không ai thay thế được anh đâu ...
Chúc anh đạt được những gì anh muốn ...
Đừng quên em anh nhé!

Không có em bên cạnh ...
Anh phải biết chăm sóc cho bản thân mình đấy ...
Đừng bận rộn quá mà quên luôn bản thân ...
Anh không được ngủ ngày thức đêm nữa đâu đấy.
Đi học về muộn thì phải ngủ sớm đi ...
Trời lạnh này, mặc ấm nữa anh nhé ...
Rồi một ngày nào đó !!!
Anh thành công trên con đường công danh ... :)
Anh sẽ hiểu cảm giác của em bh
Có lẽ ... quyết định của anh là đúng :)

T

thienthannho_1811

cuộc sống dần trôi đi với biết bao nhiêu buồn vui lẫn lộn của cuộc đời

... time cứ trôi trôi mãi ...

nó đi về phía chân trời xa xôi lắm

mỗi ngày qua là một ngày tiếc nuối...

...tiếc nuối về những việc mình đã làm....

....chỉ có thể bk tiếc nuối mà thôi ..........

D

donquanhao_ub

Mụ Thien cũng đã tự kỉ :">

Ai cũng nói
.
.
.
Hạnh Phúc khi nhìn thấy Người mình yêu được Hạnh Phúc
.
.
Nhưng...
.
.
Bạn có thật sự Hạnh Phúc ko?
.
.
khi...................
.
.
Người bạn yêu đang nắm tay 1 người khác..?

C

con_ma_nho

Mụ Thien cũng đã tự kỉ :">

Ai cũng nói
.
.
.
Hạnh Phúc khi nhìn thấy Người mình yêu được Hạnh Phúc
.
.
Nhưng...
.
.
Bạn có thật sự Hạnh Phúc ko?
.
.
khi...................
.
.
Người bạn yêu đang nắm tay 1 người khác..?

ôi dời :))
đúng là khó nói
nếu là mình thì mình coi như không có gì thế thôi
chứ hiểu lầm tùm lum mệt lắm . oài
cứ quên hết là cách tốt nhất
một ngày mới sẽ đến .......
có ngờ đâu sẽ có 1 người khác hơn nhỉ :D

D

donquanhao_ub

ôi dời :))
đúng là khó nói
nếu là mình thì mình coi như không có gì thế thôi
chứ hiểu lầm tùm lum mệt lắm . oài
cứ quên hết là cách tốt nhất
một ngày mới sẽ đến .......
có ngờ đâu sẽ có 1 người khác hơn nhỉ :D

Em đã từng nghĩ rằng những lời yêu thương anh nói là thật lòng. Nhưng sự thật chứng minh rằng tất ca chỉ là giả dối và em không phải người duy nhất được nghe những lời ấy.

Bạn nghĩ mình sẽ làm đc sau những thứ như thế :)

L

l0n3ly_canby

ủng hộ pic của chị yu..:-*

mặc dù e chưa có tự kỉ..;))

hnào thấy người tê tê em vào đây chém đã đời luôn..=))

@all: ngày hp..:x

N

nhoklokbok

Em đã từng nghĩ rằng những lời yêu thương anh nói là thật lòng. Nhưng sự thật chứng minh rằng tất ca chỉ là giả dối và em không phải người duy nhất được nghe những lời ấy.

Bạn nghĩ mình sẽ làm đc sau những thứ như thế :)
kiểu mà gặp phải 1 đứa thế này thì quay lại đá cho treo giò rồi mới quay mặt bước đi>:p>:p
mặc dù vẫn yêu!!!:p:p:p

G

girltoanpro2

Thấy cu Bin bảo khoá pic mà :-?

Pic nào của nàng cũng làm ăn phát đạt - Ta mừng cho nàng :x

Tham gia với nhaz :-*

G

ghim_xinh

Trích một bài viết con gái chuyên Văn nhé ,em rất thích chất văn này
Bận rộn khiến người ta hạnh phúc - quên đi những thứ lo toan vặt vãnh, những suy nghĩ vẩn vơ ấu trĩ.

Hình như đông rồi. Hay em ép mình cho rằng còn lâu lắm mới đến mùa đông.

Em nhận ra điều đó. Có lẽ bởi vì những người xung quanh đang hối hả đi tìm cho họ một chốn yên bình.Ấm và êm. Như những con chim nhỏ bé đi tìm một miền ấm phương Nam.

Mỗi góc nhỏ ấy. Đều rất dịu dàng. Dịu dàng trong cái cuộc sống chộn rộn, xô bồ.

Nay học ca 2, lúc tan đã tối mịt. Dãy hành lang dài hun hút chập chờn ánh đèn. Cô giáo vẫn kiên nhẫn chờ từng đứa học sinh về một, rồi chờ đứa cuối cùng tắt đèn, khóa cửa lớp chỉ để cho chúng nó đỡ sợ ma. Cười. Thích thật đấy. Xuống lấy xe, nhìn 2 con bạn chụp ảnh dưới ánh đèn vàng vọt lúc tan ca, nghĩ cũng lạ. Tối đến, người ta chỉ mong được về nhà ngay. Em cũng vậy. Nhưng rồi cũng lạ, chững lại một chút chụp vài tấm ảnh cho 2 đứa. Cô giáo còn chỉ cho chỗ nào chụp cho rõ mặt. Ngạc nhiên vì dù đã mệt nhoài sau 2 ca học, vẫn thấy lanh lảnh tiếng cười giòn tan,của mấy đứa con gái chuyên văn dọa ma nhau chập tối. Cảm thấy thật gần gũi.

Em yêu quá. Một ngày mệt mỏi vì bận rộn. Chỉ thế mới nhận ra những giây phút em ngồi đây, nghe một bài hát êm thật êm, gõ những bàn phím nổi cạch cạch chia sẻ dòng cảm xúc, là yên an.

Chờ một sáng mai nắng nhạt, em vươn vai kéo chiếc rèm cửa sổ để dịu êm len lỏi vào từng hơi thở !...
P/s:Hội càng ngày càng phát triển:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom