[Hội Nhóm]Đk→☼♫◄Hộithiđạihọc2012►↓♫○

H

hardyboywwe

Năm nay các em ở ngoài bắc được thi trong một nền nhiệt độ mát mẻ.Còn ở Đà Nẵng này thì tương đối nóng.

Còn nữa,cho dù các em đạt kết quả cao thì đáng mừng,nhưng đừng để nó trở thành quá tự đắc và chủ quan.Như vậy sẽ ảnh hưởng đến tâm lí trong quá trình ôn thi đại học tháng cuối đấy các em.

Đừng học quá dồn dập sát ngày thi,đừng ngủ ít hơn 6 tiếng một ngày.Hại sức khỏe,vào phòng thi dễ loạn óc.Đã có kế hoạch ôn đều đặn và chăm chỉ trong năm rồi thì thôi.Trước ngày thi nên nghỉ ngơi.Kinh nghiệm 1 lần thất bại của mình. :))

T

traimuopdang_268

+Toán: ôn tổng hợp, mỗi ngày 1 đề. Trọng tâm những phần dễ ăn điểm như vẽ đồ thị hàm số, lượng giác, tích phân, số phức. Cao hơn tí là phương trình, hệ phương trình, mặt phẳng, không gian. Còn bất đẳng thức vất luôn. Tích cực quay tay cũng được cỡ 8đ không khó.
+Lý: nắm thật vững phần lý thuyết, gần như là thông hiểu cả cuốn sách, hiểu được các hiện tượng cũng như các ứng dụng vật lý trong thực tế. Giải được các bài tập cơ bản đến bình thường. Cố gắng kiếm điểm các phần dễ dễ để bù phần điện cực khó. Phần điện đọc cái đề chắc hết 1 phút rồi, giải cả bài chắc tầm 5-7 phút, quá khó cho 1 học sinh bình thường lần đầu gặp dạng nữa. Mỗi ngày giải 1 đề thôi, nhưng đảm bảo phải nắm được tất cả phần lý thuyết lớp 12. Theo kinh nghiệm như em, làm như trên cũng được tầm 7-7.5đ
+Hóa: thật sự lý thuyết hóa làm đau đầu nhiều bạn hs. Kì thi ĐH trải dài 3 năm, các bạn phải nắm hết tất cả lý thuyết. Theo kinh nghiệm của mình, người ta toàn cho vào phần đọc thêm, những phần hs ít chú ý, vì vậy bạn phải học hết hóa cấp 3 rùi. Thi ĐH đạt điểm cao hóa khá khó, lý thuyết thì rất rộng, hay lừa, hs bị tâm lý rất dễ dính bẫy, câu hỏi lý thuyết thì đa phần đòi hỏi học sinh phải nắm vững kiến thức + xử lí dữ kiện trước khi tìm được đáp án. Bài tập thì nhiều dạng mới rất hay và khó . Thường thì để giải mất nhiều thời gian, thông thường phải dùng Đáp Án để giải. Nếu bạn giải theo cách bình thường thì chắc chắn không đủ thời gian. Từ trước đến giờ mình rất tự tin về môn hóa. Cấp 3 năm nào cũng được 9' trở lên và được giải HSG hóa. Làm đề thi thử luôn trên 8.5...Khi thi mình rất bình tĩnh, nhưng vẫn sai sót và gặp những dạng khó...Mình thi hóa được 8đ
Nếu theo kinh nghiệm của mình thì thi ĐH không quá khó, càng gần ngày ôn thì các bạn giảm cường độ lại. Trước ngày thi nếu ôn thì hãy làm những bt dễ để tạo sự tự tin cho bản thân, tự tin đóng một vai trò rất quan trọng. Đi thi thì bảo bố mẹ chuẩn bị trước chỗ ở, ăn uống. Trong ngày thi thì ăn uống cẩn thận, ăn nhẹ nhẹ thôi. Trang phục thoải mái, lịch sự tạo sự tự tin cho bản thân. Đừng bao giờ để cơ thể khát nước nhé, ảnh hưởng nhiều đến brain đấy.

.......Cuối cùng, trong phòng thi có em nào xinh thì xin SĐT nhé:D

Sau 3 ngày thi tốt nghiệp cũng ko được tâm lí xả stress quá đà đâu đấy :))

Ngày chị mất 2 ngày xả stress=))

Đặc biệt, bạn nào hay chơi game thì phải giảm lại ^^. Game tác dụng vào não bộ nhiều qua ko tốt.

Chị thấy có rất nhiều bạn trc khi thi chơi game để giảm áp lực. N đó ko phải cách tốt.

Những lúc đó thì các e có thể nc vs bạn bè, nghe nhạc nhẹ nhàng, Hoặc là lên Hội mìh chém gió =))

Chị sẵn sàng tiếp chiêu các e trong thời gian này :)) Chị cug đang thi ^^ n mà vẫn sung sức lắm =))

BƯỚC 8: TĂNG TỐC CHO KỲ THI

Bước tiếp theo của phương pháp Học Siêu Đẳng là biết cách chuẩn bị cho kỳ thi. Bạn nên bắt đầu học tăng tốc vào khoảng hai tháng trước kỳ thi.

BƯỚC 9: ĐI THI

Đi thi là bước cuối cùng nhưng quan trọng nhất. Xin nhấn mạnh rằng: thi cử là một trò chơi đặc biệt. Trong Chương 18: Chiến Thắng Và Vinh Quang, bạn sẽ được tìm hiểu về những bí quyết để đảm bảo thắng lợi trong trò này và đạt được vinh quang sau tất cả những nỗ lực.

Last edited by a moderator:
V

vumacdinhchi

1.Họ và tên: Phạm Anh Vũ
2.Ngày tháng năm sinh: 14/10/1994
3.Sdt: ooooo
4.Trường Đại học muốn dự thi : Bách khoa Hà Nội
5. Địa chỉ: Tỉnh. Thành phố Hoa phượng đỏ
6(bổ sung): Khoa dự thi ;CNTT

T

traimuopdang_268

Chém gió nào
Đang sắp "dc" bằng trung bình đây
"Vui thế"

hj3. chị cug thế ^^. điểm rõ cao mà vẫn TB. he3

:confused: có bài tạp nào khó mang lên hội mình đươc k ạ.:D:D:D:D:D
Được em. nhưng mà nên post ở pic học tập thì hơn. ^^

sướng thế cn gì nữa.niềm vui mà ai cũng mún có.và mình cung có:(:)(:)(:)(:)(:)((

Nếu chị ko nhầm thì e vi phạm nội quy.Phải viết >3 dòng nha em? ko lại được mod nhắc nhở đó :p

Các e có muốn làm nên sự khác biệt k?

Vừa chém gió chúng ta vừa kết hợp học tập nhé?

Ngoài những phong trào chém gió . thì có thể viết thêm or chèn thêm cái gì đó ý nghĩa, vui vui ;)) để mọi ng cùng đọc và giải trí nhé :x

Ưu tiên sưu tầm kinh nghiệm học tập trên mag. hj2

Cho Hội mình ngày càng phát triển, và "chất lượng nhé"

____

Chị thick câu: " Khác biệt hay là chết" :x

Hãy tạo cho mình riêng một Phong Cách nha . he3:p@};-@};-@};-@};-

Còn nốt buổi hn thi xog tốt nghiệp nhỉ? Mệt ko mấy đứa :p

T

trannga1905

vâng ạ
em quên mất
tiếc là năm nay e không dc thi tốt nghiep nưa òy :D
:Mloa_loa:các mem 94 .thi tốt nha!!!!!!!!!!!
mà mọi ng ơi!!!!!!1
em học môn hoá kém quá trời.giờ k bit làm sao cả.mọi ng giúp em vs:(:)((

T

trannga1905

mọi người dọc nha :)

chúng ta mang hành trang gì khi vào đời?
Bước chân vào đời, ai cũng chuẩn bị cho mình một vài thứ hữu ích, nhưng hành trang của mỗi người không ai giống ai, có người chỉ cần một ít vốn về vật chất, có người mang trên vai những kiến thức đã từng được học, có người lại chẳng biết mình sẽ cần gì trên con đường tiến tới tương lai.

Còn bạn, bạn mang hành trang gì khi vào đời?

Một ít tăm ... vì cái tăm sẽ nhắc bạn nhớ tìm và phát hiện những đức tính tốt của mọi người, kể cả bản thân của bạn.

Một sợi dây cao su ... vì dây cao su sẽ nhắc bạn nhớ sống linh động.Mọi chuyện trên đời không phải lúc nào cũng đi theo hướng bạn muốn, nhưng dù cách này hay cách khác chúng ta vẫn giải quyết tốt được mọi vấn đề.

Một nụ hôn ngọt ngào... vì nụ hôn ấy sẽ nhắc bạn nhớ rằng mọi người cần nhận được một lần ôm hôn hoặc một lời khen tặng mỗi ngày.

Một miếng băng dán ... vì miếng băng sẽ nhắc bạn nhớ hàn gắn những vết thương lòng của bạn hoặc của ai đó.

Một cục tẩy ... vì cục tẩy sẽ nhắc bạn nhớ rằng ai đó cũng có thể phạm lỗi. Không sao, chúng ta học từ những lỗi lầm.

Một cây kẹo gum bubble ... vì chất dính của kẹo gum sẽ nhắc bạn nhớ luôn bám theo mục tiêu đã đề ra, đừng bỏ cuộc và bạn sẽ đạt được những điều mình mong ước.

Một cây bút chì ... vì bút chì sẽ nhắc bạn nhớ viết ra những điều tốt bạn làm hằng ngày.

Và hãy nhớ mang theo mình một túi trà... vì túi trà sẽ nhắc bạn nhớ hằng ngày nên nghỉ ngơi, thư giãn và ôn lại danh sách những điều phúc lành mà Thượng đế ban tặng.

Bạn có đem theo những vật đó không?

H

hardyboywwe

Vạy là hôm nay các em 12 chỉ còn thi môn Anh nữa thôi.

Thi tốt nghiệp xong rồi,ở giai đoạn này chúng ta tập trung chạy nước rút,củng cố lại kiến thức. :D

Phương châm của mình bây giờ là giải đề,cố gắng hiểu cách giải,chỗ nào chưa hiểu thì hỏi thầy cô bè bạn.Như mình nói hôm trước thì việc này sẽ giúp chúng ta quen với không khí phòng thi,kịp thời nhận ra chỗ nào còn bị hỗng thì cấp tốc đắp vô ngay,hơn nữa nó còn giúp ta củng cố lại những kiến thức đã học qua.

Còn 1 cách nữa đó là học trưục tuyến.Trên trang chủ của hocmai.vn có hướng dẫn các bạn nên đăng kí khóa học nào của hocmai để yên tâm bước vào kì thi đại học trong giai đoạn cuối cùng này đấy,theo dõi thử nhé.Học trực tuyến cũng là 1 phương pháp chạy đua khá hiệu quả. ;)

T

thuytt93

cho minh tham gia với.hi
họ tên : thuytt93
sdt :
ngày sinh: 28/10/93
trường dh dự thi: học viện ngân hàng.(trường năm ngoái thi trượt nam nay thi lại phục thù)
khoa thi: tiếng anh tài chính ngân hàng.

H

hoanby

oạch tiếng anh
tệ không tả nổi huhu
cố gắng cố gắng để mà thi tốt híc ngoài bắc thi mát mẻ mưa tầm tã thì có đường vào trường em bùn lội bẩn ơi là bẩn
luôn hic đeo ủng đến trường nhìn đến là khổ được cái giám thị thấy thương tụi miền núi quá trời luôn:D:D:D:D=))=))=))=))

T

traimuopdang_268

chúng ta mang hành trang gì khi vào đời?
Bước chân vào đời, ai cũng chuẩn bị cho mình một vài thứ hữu ích, nhưng hành trang của mỗi người không ai giống ai, có người chỉ cần một ít vốn về vật chất, có người mang trên vai những kiến thức đã từng được học, có người lại chẳng biết mình sẽ cần gì trên con đường tiến tới tương lai.

Còn bạn, bạn mang hành trang gì khi vào đời?

Một ít tăm ... vì cái tăm sẽ nhắc bạn nhớ tìm và phát hiện những đức tính tốt của mọi người, kể cả bản thân của bạn.

Một sợi dây cao su ... vì dây cao su sẽ nhắc bạn nhớ sống linh động.Mọi chuyện trên đời không phải lúc nào cũng đi theo hướng bạn muốn, nhưng dù cách này hay cách khác chúng ta vẫn giải quyết tốt được mọi vấn đề.

Một nụ hôn ngọt ngào... vì nụ hôn ấy sẽ nhắc bạn nhớ rằng mọi người cần nhận được một lần ôm hôn hoặc một lời khen tặng mỗi ngày.

Một miếng băng dán ... vì miếng băng sẽ nhắc bạn nhớ hàn gắn những vết thương lòng của bạn hoặc của ai đó.

Một cục tẩy ... vì cục tẩy sẽ nhắc bạn nhớ rằng ai đó cũng có thể phạm lỗi. Không sao, chúng ta học từ những lỗi lầm.

Một cây kẹo gum bubble ... vì chất dính của kẹo gum sẽ nhắc bạn nhớ luôn bám theo mục tiêu đã đề ra, đừng bỏ cuộc và bạn sẽ đạt được những điều mình mong ước.

Một cây bút chì ... vì bút chì sẽ nhắc bạn nhớ viết ra những điều tốt bạn làm hằng ngày.

Và hãy nhớ mang theo mình một túi trà... vì túi trà sẽ nhắc bạn nhớ hằng ngày nên nghỉ ngơi, thư giãn và ôn lại danh sách những điều phúc lành mà Thượng đế ban tặng.

Bạn có đem theo những vật đó không?

Rất hay và ý nghĩa. Chị sẽ thử áp dụng cách này xem sao.

Cảm ơn em nhiều nhé :x

Dũng: hj2. Rút ra bài học là quan trọng mà ^^

Hoanhy: Thế sau làm hết chứ. h3

T

trannga1905

:(:)(:)((.nhớ mọi người
bạn bè
thầy cô
mún khóc quá:khi (161):mọi người nge nha

[YOUTUBE]6dbUgMD1vxU[/YOUTUBE]

H

hoanby

thi xong tốt nghiệp có đứa đi ôn
thôi mình chọn cách ôn ở nhà vậy
hic hơi buồn chúng nó đi hết rùi
chị Mướp ơi trước chị có học khoá nào trong học mãi ko chị chia sẻ kinh nghiệm ôn thi cho tụi em với!
Chị thi xong chưa có về nhà ko chị?

P

phanthanh1711

cho tớ hỏi, khi nào thì tỉ lệ chọi của các tất cả các trường có hết nhỉ=.=....................
...............................
...................................Cảm ơn người đã lập pic và các bạn.................................

P

puu

vào đây không khí mùa thi năm ngoái lại hiện về.
chúc các sỹ tử mùa thi 2012 thành công nhé
hâhhahah
mong là có dịp hội ngộ các mem học mãi tại hà nôi thật đông.
:D

H

hardyboywwe

Tháng 6 đã qua đúng 1 tuần rồi đấy.Mùa thi càng lúc càng cận kề hơn.

Cả nhà sẵn sàng cho đợt vượt vũ môn sắp tới chưa.Còn tầm chưa đầy 1 tháng nữa thôi đấy.

Bây giờ là lúc các bạn giữ gìn sức khỏe và tiết kiệm vốn thời gian qúy báu.Nếu tăng thời gian học lên thì nên tăng khoảng 1 tiếng thôi,nhưng mà vẫn phải đảm bảo giấc ngủ luôn luôn không dưới 6 tiếng/ngày nhé.

Còn vấn đề này nữa các bạn có lưu tâm đến không nhỉ.Đó là khẩu phần ăn uống.Thời điểm quan trọng như thế này nên ăn những thứ nhẹ,dễ tiêu,tránh ăn quá nhiều chất béo.Mình thấy nhiều tài liệu hướng dẫn sĩ tử trong mùa thi rất hay đề cập đến điều này đấy. ;))

N

namnguyen_94

Pix này có nhiều anh chị đăng kí thi lại,chắc có nhiều kinh nghiệm sau lần thi 1 mong các a chị trao đổi để trước khi thi có tâm lý vững vàng khi vào phòng:):):):)
Mà cho e hỏi,có những trg tỉ lệ chọi thấp và điểm vẫn cao.không biết điểm thi năm nay có giống điểm thi năm nay không nhỉ:D:D:D:D

Top Bottom