[ Hỏi nhỏ] Món ăn bạn nhớ nhất là gì?

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Chuột làm k kĩ là kinh lắm, độc nx

Wow. Nam công gia choánh

Dạ

Uk, đồ ăn trộm luôn ngon, trộm xong mệ r, chỉ muốn ăn trộm thui
Nó mà độc
Sao chị còn sống tới h bé
Băm nhỏ
Rang
Nói chung là tùng xẻo nó đến khi ko còn gì để nói lun
H chị quên cách nấu roài

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
  • Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Mình tự nấu nên nhớ hết r28

HUY Quang Mai

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tư 2017
534
263
121
20
Thanh Hóa
Bighit Entertainment
Có những món ăn các bạn ăn 1 lần, 2 lần, 3 lần,... Nhưng có những món ăn bạn ăn rất nhiều lần.

Mình thì ấn tượng với món canh cà chua giá hẹ của mẹ nấu. Nó được nấu bởi tình cảm mẹ dành cho các con, gia vị vừa phải,... Miễn chê lun.

Vậy món ăn bạn từng ăn và ấn tượng nhất với nó là gì?
móm ăn mình nhớ á thì là hihi
hồi đó mình đang còn nhỏ giữa trưa trốn mẹ ra ngoài đồng đi bất trộm ngô và lạc đi nướng hih vừa vui lại vừa ngon hihi

• Like
Reactions: Khả Dii

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Có những món ăn các bạn ăn 1 lần, 2 lần, 3 lần,... Nhưng có những món ăn bạn ăn rất nhiều lần.

Mình thì ấn tượng với món canh cà chua giá hẹ của mẹ nấu. Nó được nấu bởi tình cảm mẹ dành cho các con, gia vị vừa phải,... Miễn chê lun.

Chắc là hạt điều nướng...
Ngoài rẫy nhà em có 1 cây điều, mẹ em có lượm về một ít để ăn thử. Lúc đấy, em hứng lên thế là tiện thể cái bếp củi đang còn than. Bỏ vào đấy nướng lên. Lúc đấy 2 mẹ con thay nhau, người nướng, người tách hạt, vui lắm. Vị của hạt điều nướng bùi bùi, béo béo, ngòn ngọt,... Nói chung là rất ngon. Hình ảnh hai mẹ con mặt mũi lấm lem như vậy, mỗi lần nghĩ đến em cứ thấy vui vui sao á :D

• Like

Khả Dii

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng ba 2017
250
511
126
20
Thượng Hải

Hồi nhỏ,mỗi khi bà ngoại đi chợ mình đều đòi bà mua bánh rán
Cơm rang anh ơi. Lâu lắm rồi chưa ăn nhưng em thích món này...Tuyệt vời
Cơm rang trứng,chị đây làm ngon lắm em êy,lên đây chị cho m ăn thoải mái luôn,ăn đến không ăn nổi nữa thì thôi nhóe,kaka
Ngoài rẫy nhà em có 1 cây điều, mẹ em có lượm về một ít để ăn thử. Lúc đấy, em hứng lên thế là tiện thể cái bếp củi đang còn than. Bỏ vào đấy nướng lên. Lúc đấy 2 mẹ con thay nhau, người nướng, người tách hạt, vui lắm. Vị của hạt điều nướng bùi bùi, béo béo, ngòn ngọt,... Nói chung là rất ngon. Hình ảnh hai mẹ con mặt mũi lấm lem như vậy, mỗi lần nghĩ đến em cứ thấy vui vui sao á :D
Tớ thích ăn hạt điều,hạt điều ngon ngon ngọt ngọt
hồi đó mình đang còn nhỏ giữa trưa trốn mẹ ra ngoài đồng đi bất trộm ngô và lạc đi nướng hih vừa vui lại vừa ngon hihi
Cái này hồi nhỏ ngồi bà ngoại tớ thường nướng cho ăn,bh hết bếp củi rồi,thế là hết

Mint Suby

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tư 2014
273
391
169
20
nơi BTS ở
www.facebook.com

bạn giống mình,có điều canh mẹ mk có cả thịt băm cơ

• Like

Khả Dii

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng ba 2017
250
511
126
20
Thượng Hải
Hồi nhỏ,mình lười ăn ,sáng không chịu ăn cơm,mỗi khi bama gửi xuống bà ngoại là làm nũng bà,bà đi chợ suốt ngày đòi mua bánh rán.Cái bánh ránh tròn như quả cam ấy,bên trong là nhân đậu cunngx tròn vo,bên ngoài bọc đường.Lần nào đi chợ về cũng là 2 cái bánh rán,1 xiên khoai sọ,bây giờ không được ăn nữa rồi,nhớ quá.Mà lúc nhỏ cả bên nội bên ngoại chỉ có mình ,cho nên mới đc "sủng" thế ý:p:rolleyes:.Còn bây giờ,bao nhiêu việc của mấy đứa bé về hết mình,:(chậc !
Còn món ăn nhớ nhất là cá kho măng bà ngoại nấu,chẳng biết bà cho những gì mà chỉ khi ăn cá bà làm mới có mùi vị riêng như thế,mãi không quên được.Có lần mẹ mình cũng làm cá kho măng,mẹ bảo gia vị đúng ý như bà làm rồi đấy,thế mà vẫn không cảm thấy ngon như thế.Cá kho nhiều hành,hành để lá dài vừa đủ chứ không cắt ngắn,lúc nấu xong mùi hành với măng quyện lại,thơm phức luôn !

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền

Em ấn tượng nhất là món nem cua bể, ăn một lần nhớ mãi luôn ^^

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Em ấn tượng nhất là món nem cua bể, ăn một lần nhớ mãi luôn ^^
Ai nấu v em?
Hồi nhỏ,mình lười ăn ,sáng không chịu ăn cơm,mỗi khi bama gửi xuống bà ngoại là làm nũng bà,bà đi chợ suốt ngày đòi mua bánh rán.Cái bánh ránh tròn như quả cam ấy,bên trong là nhân đậu cunngx tròn vo,bên ngoài bọc đường.Lần nào đi chợ về cũng là 2 cái bánh rán,1 xiên khoai sọ,bây giờ không được ăn nữa rồi,nhớ quá.Mà lúc nhỏ cả bên nội bên ngoại chỉ có mình ,cho nên mới đc "sủng" thế ý:p:rolleyes:.Còn bây giờ,bao nhiêu việc của mấy đứa bé về hết mình,:(chậc !
Còn món ăn nhớ nhất là cá kho măng bà ngoại nấu,chẳng biết bà cho những gì mà chỉ khi ăn cá bà làm mới có mùi vị riêng như thế,mãi không quên được.Có lần mẹ mình cũng làm cá kho măng,mẹ bảo gia vị đúng ý như bà làm rồi đấy,thế mà vẫn không cảm thấy ngon như thế.Cá kho nhiều hành,hành để lá dài vừa đủ chứ không cắt ngắn,lúc nấu xong mùi hành với măng quyện lại,thơm phức luôn !
Thật thú vị
bạn giống mình,có điều canh mẹ mk có cả thịt băm cơ
Wow
Điều ai là bé bi?
Đi một mình hay có " đồng bọn" v bạn?

• Like
Reactions: HUY Quang Mai

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
món gì mẹ với bà nấu cũng ngon nên ko biết chọn món gì :) mì tôm đi, món ăn thành thánh: cơm nguội chan nước mì tôm. nhưng buổi học muộn hay ăn khuya hay thức xem bóng đá đều ăn mì tôm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
  • Like