hỏi nhanh về một số vấn đề trình bày bài toán trong đại học ?

A

abcdgm

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh Quang ơi, cho em hỏi, nếu mình trình bày ngắn gọn như trong đáp án có bị trừ điểm ko ạ ? và một số ct không có trong SGK thì phải chứng minh lại hả anh ? Vd như CT : đặt t = tan(x/2) => sin x = ?.... anh trả lời gâp dùm em ? em cám ơn :|

H

hocmai.toanhoc

Phản hồi của hocmai.toanhoc ( Trịnh Hào Quang)

Em ah!
Thực ra mà nói khi trình bày tắt quá như thế mà người chấm dễ thì họ vẫn cho điểm tối đa, nếu gặp người khó khăn thì mình vẫn bị trừ điểm đấy em ah!
Nên tốt nhất các em cứ trình bày cho nó gãy gọn các vẫn đề vào.
Mà tội gì chứ, mình đã làm được bài ấy rồi, hiểu bài ấy rồi thì mình sẽ trình bày các vấn đề theo các bước. Như thế sẽ không bị rắc rối em ah!
Còn vấn đề các công thức thì thực ra không càn chứng minh. Bởi vì người chấm bài sẽ là những người biết về Toán nên họ sẽ biết các công thức ấy.
Tiếp nữa các công thức ấy cũng hay sử dụng trong quá trình học ( mặc dù không nhắc đến trong SGK) nên không xa lạ gì đâu em ah!
Có điều trong 1 số bài: Ví dụ như kỹ năng tính nhanh cự trị hay viết phương trình đường thẳng đi qua CĐ, CT trong các bài về hàm đa thức và phân thức thì mình phải coi đó như 1 bổ đề và phải chứng minh nó trước khi áp dụng em ah. Mà chứng minh nó cũng dễ thôi phải không.
==============================================
Thế đấy em ah!
Anh chúc em thành công!

Top Bottom