Tâm sự [ Hỏi han chút ] Nếu được quay lại một lớp để ôn lại kỉ niệm thì bạn chọn lớp nào ?

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi temotojirimo12, 8 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 956

1. Takudo

Takudo Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Thất học :(

Quay trở lại lớp 3
    Để tự ý thức bản thân lại rằng:
    "Cấp 1 thì khỏi cần chép bài + làm bài tập cho nó đỡ mệt .-."

Edit:
    Quay lại lớp 7 và lớp 8 để có thể học lại đội tuyển

Học đội tuyển gì mà toàn đến đấy đánh bài :vv

Mai Anh 2k5 thích bài này.
  2. Matsu Loiiko

Matsu Loiiko Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Phường đen GHA

Mk thì thiệt ra ko muốn quay lại đâu, ký ức thì sẽ mãi mãi là ký ức trong mỗi chúng ta, quay lại xong khi gặp lại ký ức xấu thì mk lại mong thế này thế nọ, nên hãy cứ giữ mãi trong lòng là được rồi. Đây là ý kiến của mk thôi nha:):)

3. Lyo chan

Lyo chan Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Kim Tân

Mình thì lại rất muốn dc quay lại thời Tiểu Học để gặp lại các thầy, cô giáo và các bạn cùng lớp vì đã bao năm xa cách:D

Siro Chan thích bài này.
  4. Chi 054

Chi 054 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Mình lại muốn quay về lúc còn mẫu giáo cơ :D
    Vì lúc đó là thời gian mà mình vui thì cười, buồn thì khóc, chưa phải áp lực vào một vấn đề nào cả :(:(

5. Lê nguyễn xuân an

Lê nguyễn xuân an Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Thcs nguyễn thiện thành

Lớp 7 vì đó là khoảng thời gian vui nhất trong đời mình

6. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên Typo-er xuất sắc nhất 2018 Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Chắc là mình sẽ muốn quay về năm lớp 3, vì năm đó là năm khá tuyệt vời của mình. 5 người bạn thân mà mình sẽ chẳng quên được tên Lan, Chi, Uyên, Nhi, Nga lúc đó vui thật, và đó cũng là năm cuối cùng mình học ở mái trường đó, mái trường tiểu học Đạ Rsal. Thầy cô ở đó thân thiện cực, họ là người dạy mình nói tiếng phổ thông hihi hồi đó nói chuyện sặc mùi xứ Nghệ ;v; Tự nhiên nhớ cực...

Tohru - san thích bài này.
  7. Tohru - san

Tohru - san Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    TH - THCS Nguyễn Khuyến

Mún quay lại thời năm lớp 9 để gặp lại những anh em của mình, gặp lại những thằng bạn thân.
    Giờ 5 thằng kể cả mình, mỗi thằng 1 nơi, thằng thì học nghề, thằng thì đi làm, 3 thằng con lại đi học tư nhưng lại mỗi đứa 1 trường
    Hẹn gặp nhau thì không được, Tết còn không gặp được, cuộc đời thiệt là.............haizzzzzzzzzz

8. Waharu

Waharu Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Thpt Nguyễn Huệ

Lớp 9 -- đó là khoảng thời gian mình cảm thấy đẹp đẽ và hạnh phúc nhất của mình. Được ngồi bàn cuối cùng với cô bạn học chung 9 năm trời, năm đó vì có " cậu " mà cảm thấy 4 năm cấp 2 trải qua vốn nhạt nhẽo, vô vị cũng trở thành khoảng thời gian đáng nhớ nhất :Tonton1. Có "cậu" hàng ngày, mình được trò chuyện, có động lực mà học hành hơn dù mình toàn nhờ vả vào "cậu" , nó cũng là nơi cảm thấy rất hối tiếc vì đã tự cao mà hông xin lỗi cô bạn thân, bỏ mất đi một tình bạn chân chính, cũng cảm thấy bản thân thật vô dụng khi đã không hết sức cố gắng học để thi điểm cao hơn, dù giờ không ngờ bản thân lại học được trường mình mong muốn, và học lớp chọn :eek: . Nếu có thể quay lại, mình chỉ muốn quay lại năm cuối cấp ấy, muốn thời gian đừng trôi, mà hãy dừng lại để mình có thể nhớ lại cái cảm giác hạnh phúc vui sướng khó tả ấy :), năm sau cũng sẽ trở thành học sinh cuối cấp, rời xa ghế nhà trường thật rồi , mong năm sau bản thân sẽ tốt hơn , tự tin và sẽ không để mình hối tiếc thêm lần nào nữa, Mong " cậu " và tôi cũng sẽ mong muốn quay về thời cấp 2 ấy lần nữa :D

9. Thảo Nguyễn ^ ^

Thảo Nguyễn ^ ^ Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Nam Sơn

mình muốn quay lại lớp 4,vui ơi là vu.Cứ đến những ngày như Trung Thu,.....là lại ngồi trang trí lớp.Đi học thêm thì vắt trộm ổi,vũ sữa, ,bị chó đuổi.Làm xoài dầm,cóc dầm,táo dầm,......

10. Kuro-chan

Kuro-chan Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Kim Tân

Em thì chỉ mún quay về năm lớp 5 thui, học vừa dễ vừa vui lại còn có mấy đứa bạn lầy lội... :p

11. ~ Su Nấm ~

~ Su Nấm ~ Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Kim Tâm

Em thì lại rất muốn dc quay lại thời Tiểu Học( cụ thể là lớp 5) để gặp lại các thầy, cô giáo và các bạn cùng lớp vì đã bao năm xa cách:D

12. Sakura chan

Sakura chan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS. Lý Tự Trọng

Em thì chỉ muốn quay lại hồi lớp ba vì đó là khoảng thời gian vui nhất. Thằng ngồi cạnh thì nhây kinh khủng, nhiều lúc chỉ muốn đấm một phát vô mặt nó :meomun25
    Nhưng bây giờ chỉ gặp đc vài đứa bạn cũ thôi
    Edit: nhưng bầy giờ thì chỉ gặp đc vài đứa thôi, mấy đứa khác thì nhắn tin FB thì nó toàn nói như người lạ vậy, tự dưng thấy buồn :(

13. Tzuyu-chan

Tzuyu-chan Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Địa lí

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

Em muốn về hồi lớp 2 hoặc 3 vì hồi đó em học trường làng khi lên lớp 4 thì nhà em chuyển lên Thị Trấn ở nên học trường gần nhà . Về lí do thì nhiều lắm : trèo cây hái ổi , xoài ,..lượn xe quanh ao làng , vào trường hái hoa phượng khi hè đến( ở trường Thị Trấn không có ),.......

Từ Lê Thảo Vy thích bài này.
  14. HNYN

HNYN Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS

mình sẽ quay lại lớp 1 :> ,lúc đó mình sẽ là Thiên Tài á hahahahahahaahaha :Tuzki9
    ATSM quá =.='''

Thiên Nhất Vũ Hoàng thích bài này.
  15. Awet nina

Awet nina Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    cap 3

Hum mình mình thì rất muốn quay về lớp 2 vì khi đó mình gặp được một người bạn tên Chinh bạn ấy và mình chơi rất thân với nhau nhưng mà lên lớp bạn ấy lại chuyển đi nên mk rất buồn:Tonton23

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted