Vật lí [Hỏi han chút] Kinh nghiệm làm Vật lí

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi, làm sao để học tốt và làm bài thi Vật Lí được điểm cao bây giờ? Tôi học vật lí cũng tạm được, không đến mức xuất sắc, nhưng mà chẳng hiểu sao cứ làm bài kiểm tra là bắt đầu bị mất điểm nhiều, mà toàn lỗi không đáng có (dấu, trị tuyệt đối, ...) thậm chí kể cả các câu nhận biết ở trong đề. Ở nhà làm thì không sao, thậm chí gặp lỗi sai còn thuộc dạng "hàng hiếm gặp". Tôi luôn luôn xem xét lại bài của mình khoảng 2 lần trước khi nộp nhưng chẳng hiểu sao vẫn luôn mắc lỗi sai, trong khi lúc xem lại lại không phát hiện ra được. Theo các bạn, tôi phải làm như thế nào?

• Like
Reactions: queson75

queson75

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2010
173
287
76
20
Nghệ An
Học viện Ma Pháp
Các bạn ơi, làm sao để học tốt và làm bài thi Vật Lí được điểm cao bây giờ? Tôi học vật lí cũng tạm được, không đến mức xuất sắc, nhưng mà chẳng hiểu sao cứ làm bài kiểm tra là bắt đầu bị mất điểm nhiều, mà toàn lỗi không đáng có (dấu, trị tuyệt đối, ...) thậm chí kể cả các câu nhận biết ở trong đề. Ở nhà làm thì không sao, thậm chí gặp lỗi sai còn thuộc dạng "hàng hiếm gặp". Tôi luôn luôn xem xét lại bài của mình khoảng 2 lần trước khi nộp nhưng chẳng hiểu sao vẫn luôn mắc lỗi sai, trong khi lúc xem lại lại không phát hiện ra được. Theo các bạn, tôi phải làm như thế nào?
anh nên làm thật chắc chắn khảo từng câu khi vừa viết xong em chắc rằng anh chỉ cần khảo 1 lần
vật lí thì anh nên có sự tượng một chút xét hết các TH xảy ra
em đôi lúc cũng như vậy lắm

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
anh nên làm thật chắc chắn khảo từng câu khi vừa viết xong em chắc rằng anh chỉ cần khảo 1 lần
vật lí thì anh nên có sự tượng một chút xét hết các TH xảy ra
em đôi lúc cũng như vậy lắm
"sự tượng" là sao anh chưa hiểu lắm

• Like
Reactions: tiểu thiên sứ

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
em cũng vậy
Nhiều khi nộp bài xong mới tìm được lỗi

Top Bottom