[Hỏi han chút] Giải pháp gia tăng kết nối giữa các thành viên

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào cả nhà,

Hiện tại diễn đàn ta đã có hội thoại và tường nhà thành viên để các bạn trao đổi, kết nối với nhau nhưng vẫn còn nhiều hạn chế. Trong thời gian tới diễn đàn sẽ thêm các phương thức mới để các bạn xích lại gần nhau hơn như tìm kiếm bạn bè cùng nơi ở, cùng trường học, cùng sở thích, cùng môn học yêu thích...

Và phát triển thêm chức năng thông báo những hoạt động của thành viên mà bạn theo dõi

Các em thấy ổn không nhỉ? Cùng chia sẻ để cùng nhau hoàn thiện hơn các em nhé.

Ngoài ra các em có thêm đề xuất gì để các bạn thành viên tăng tương tác với nhau hơn, gắn kết với nhau hơn nữa không? Có thì cùng đề xuất nha

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Các anh/chị xem xét việc tổ chức những event có tính chất đồng đội ở box ngoại khóa hay là đứng ra tổ chức mẫu một số hội nhóm để quy tụ những bạn cùng sở thích, đam mê....

Không biết các bạn khác sao chứ em thuộc loại người khó "thân thiết chỉ qua trò chuyện".

P/s: Không biết các anh/chị đã đọc qua Harry Potter chưa? Trường phù thủy họ xếp học sinh vào 4 nhà. Mỗi nhà có một phong cách riêng, thế mạnh riêng. Các nhà luôn cạnh tranh nhau, mỗi khi học sinh được thành tích gì đó thì nhà được cộng điểm, vi phạm thì nhà bị trừ điểm.

Last edited:

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Chào cả nhà,

Hiện tại diễn đàn ta đã có hội thoại và tường nhà thành viên để các bạn trao đổi, kết nối với nhau nhưng vẫn còn nhiều hạn chế. Trong thời gian tới diễn đàn sẽ thêm các phương thức mới để các bạn xích lại gần nhau hơn như tìm kiếm bạn bè cùng nơi ở, cùng trường học, cùng sở thích, cùng môn học yêu thích...

Và phát triển thêm chức năng thông báo những hoạt động của thành viên mà bạn theo dõi

Ngoài ra các em có thêm đề xuất gì để các bạn thành viên tăng tương tác với nhau hơn, gắn kết với nhau hơn nữa không? Có thì cùng đề xuất nha
em nghĩ lên lập 1 nhóm đi nhóm nào trong tuần hoạt động theo đúng chỉ tiêu công thêm thành tích còn nhóm nào mà ko đúng trừ anh ạ
diễn đàn đặt chỉ tiêu có cả hỗ trợ về bài tập về giải đáp các bạn nhóm cùng làm hehehehehe

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Chào cả nhà,

Về vấn đề này em cũng đã có đề cập đến trong phần dự thi Miss/ Mr của mình, mong anh/chị xem xem có ổn không ạ :)))))

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Về vấn đề này em cũng đã có đề cập đến trong phần dự thi Miss/ Mr của mình, mong anh/chị xem xem có ổn không ạ :)))))
Về chát nhóm và chát riêng giữa các thành viên cơ bản diễn đàn sẽ chưa triển khai em nhé. Đã từng dự thảo nhưng chưa phù hợp với định hướng và thực trạng của diễn đàn.
Tiếp tục đưa ra những ý tưởng kết nối thành viên mới nữa nha em :D

vuhoangnam2001

Cây bút được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng một 2014
739
991
264
22
Phú Thọ
Em nghĩ việc này rất quan trọng, nó giống như khung chat của Facebook hay là Gmail, sẽ rất linh hoạt và tự động cập nhật. Trong khi đó box chat hiện tại muốn có thông báo đôi khi phải tải lại trang. Ở đây em muốn nhấn mạnh tính cập nhật ấy ạ
Về chát nhóm và chát riêng giữa các thành viên cơ bản diễn đàn sẽ chưa triển khai em nhé. Đã từng dự thảo nhưng chưa phù hợp với định hướng và thực trạng của diễn đàn.
Tiếp tục đưa ra những ý tưởng kết nối thành viên mới nữa nha em :D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chào cả nhà,

Tại sao hơn 1 tháng rồi em mới thấy topic quan trọng này nhỉ?
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Em có 1 số ý kiến như sau anh ạ!
Em thấy bên hoc24 admin đang có kế hoạch chat live stream anh ạ! Em thấy vấn đề này cũng rất hay trong việc giao lưu thành viên lẫn học tập đó anh!
Ngoài ra thì em cũng có chút góp ý, hihi :D
- Anh có thể đổi "TV theo dõi bạn" thành "Người quan tâm bạn" và "TV bạn theo dõi" thành "Bạn bè của bạn". Hoặc anh có thể ra chức năng kết bạn sau đó bên kia đồng ý hay không, nó cũng khá là hay. Những người mà là bạn bè của nhau (trên danh nghĩa kết bạn) sẽ nhận dc những thông báo của nhau. (trừ hội thoại, cmt stt, bài viết trả lời trog chủ đề)
- Nói thật em cũng muốn có hệ thống chat nhóm như bên hangout đó anh nhưng mỗi lần lên hangout khá bất tiện.
- Về việc tương tác anh có thể cho thêm phần theo dõi box nữa, em nhớ em có theo dõi dc, hễ có chủ đề nào của box hóa hay BP Cộng đồng đăng lên là em đều biết. Chỉ là em thấy phải vào cả mấy cái theo dõi từng mục nhỏ hơi bất tiện, anh cho theo dõi box lớn đó ạ!
- Anh ơi, có chức năng nào để chúng em tương tác với các bạn KHÁCH để mời các bạn đăng kí làm TV ko nhỉ?

• Like
Reactions: Đình Hải

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Chào cả nhà,

rất ổn đó anh .
để gắn kết dc bạn bè trên học mãi thường khá khó khăn (khác cách giao tiếp ...e thường ngại khi nói chuyện với mấy bạn ở xa : miền bắc chẳng hạn )
++ hiệu quả của việc tổ chức event đồng đội cũng rất ổn (em+an+ nguyên vẫn giữ tình bạn tốt từ cuộc thi của box hóa.....điểm yếu là chúng ta ko có nhiều thời gian để tổ chức mãi event)
++nếu lập clb +nhóm chát thì
điểm mạnh : gắn kết về những người có chung ý tường :em tường tham gia rất nhiều hội trên fb ..thấy ổn lắm )
điểm yếu : các bạn mem mới sẽ thấy hơi bỡ ngỡ nhỉ
++ thật sự bạn bè trên hmf của chúng ta khó thật : có người e chát lâu nhưng lại ko biết dc con người của họ ...nên e chuyển quan chuyện giao lưu học hỏi của nhau

Top Bottom