Hỏi đáp về Thân mềm!!!

Q

quyduy2008

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn hầu hết đều biết sò điệp, nghêu, sò huyết, ngọc trai,.... tất cả đều thuộc ngành thân mềm, nhưng vì sao ngọc trai lại có thể có ngọc mà điều đó lai không xảy ra với các con trên, ý tớ là chúng đều thuộc thân mềm, đều có thân mềm, đều có lớp vỏ mà phân ra ba loại,: lớp sừng, lớp đá vôi (chiếm tỉ lệ cao), lớp xà cừ. Tớ biết ngọc trai làm thế nào để có ngọc: nếu đúng như trên lớp vỏ của ngọc trai có một hạt cát rơi vào, thì lập tức sẽ hình thành ngọc dần dần ở bên lớp vỏ xà cừ, đằng này, các con trên đều có lớp vỏ xà cừ nhưng không có ngọc. Tại sao?
Xin tha thứ cho mình, điều này quá rõ ràng đối với các bạn, mình cũng không phải đố bạn.:p:p:khi (184)::khi (130)::khi (2)::khi (2)::khi (76): mình cũng là hs lớp 7 thôi.

R

rooney_cool

Mấy con thân mềm khác cũng có ngọc nhưng nhỏ và xấu hơn nên người ta ít lấy.
Nếu người ta kiếm được một viên ngọc ốc to bằng ngọc trai thì giá trị sẽ tăng lên gấp đôi.
:khi (116)::khi (116)::khi (116)::khi (116)::khi (116)::khi (52)::khi (52)::khi (52)::khi (52)::khi (52):

S

silver_bullet96

ôi gì kỳ vậy?
nếu như mấy kon khác cũng có ngọc thì tại sao không hề có sách bào gì nói đến nó vậy, nếu như nó cũng có ngọc thì các nhà khoa học đâu có dễ gì bỏ qua, họ sẽ phải nghiên cứu để khai thác tận dốc chứ bạn.
Theo mình nghĩ thì là do trong cơ thể trai có một lớp chất đặc biệt có thể tạo ra ngọc mà những loài kia có thể là hem có hoặc có mà hok thể làm ra tốt dc
Có gì nhớ góp ý nha

Top Bottom