Hội của Cộng Đồng Muggle Việt đây

H

hermione_gryffindor

Uhm...

Ổng tốt lắm cơ, tốt y như bà chị Kira của em ý=)) kaka

Nhưng thật sự, việc bà Lily và Snape đã suýt yêu nhau là điều không ai ngờ tới, phải không bà con? :)

Mà công nhận logic của bà J.K.R khiến người ta kinh ngạc. Sự liên kết chặt chẽ trong suốt tất cả các tập rất đáng để phải thán phục, phải không? Mình nghĩ bà ấy có khả năng viết những truyện trinh thám kiểu như Sherlock Holmes đấy, phải không???:confused:

A

astrasheld

Cho tui xin 1 chân trong nhà Slytherin
Câu châm ngôn ưa thích của tui là :''Vì Một Lợi Ích Lớn Lao Hơn''Câu này là châm ngôn của tui đó
Nhân vật ưa thích:DUMBLEDOR,Tom Riddle
Cặp đôi đẹp nhất ư,chỉ có thể là Dumbledor và Voidermort
Thích cả cái ông phù thuỷ hắc ám là đối thủ của Dumbledor nữa hinh như là grinderval
Ah`
Nếu thầy Dumbledor ko đổi thay thì nên cho 1 cặp alf Dumbledor và Grindervalt.Khoái nbhaats câu cham ngôn của cặp đôi này
''Vì Một Lợi Ích Lớn Lao Hơn''

K

kira_l

hắc ám :))

:)) ông snape tốt mà :))

sao ông ko ở nhà gryffindor nhở =))

nói giữa lily và snape hay lily và james

chị thick james hơn :))

james có cái j đó vui =)) thick :-*

0

0393890738

chào bạn . làm ơn cho tớ tham gia với. từ khi đọc harry potter tớ như bị hút hồn vào thế giới pháp thuật. thế giới của những phù thủy. chuyện đã khiến tớ tin ràng : trí tưởng tượng của con người thật phong phú. và tớ tự mình đặt ra câu hỏi : liệu thực sự có một cộng đồng những xã hội khác như phù thủy chẳng hạn vẫn đang tồn tại . cuộc sỗng của họ bên cạnh cuộc sống của chúng ta.
nói tóm lại , harry potter khiến tứ nằm ngủ cũng mơ về harrry, về trường hogwart. tứ rất vui khi biết trên học mãi có forum về fan harry. bởi từ lâu tớ đã muốn chia sẻ những cảm xúc khi đọc được truyện harrry

K

kira_l

;))

có lẽ tớ và cậu nhiều điểm chung ! :))

đây là nơi cho cậu xả hết ra :))

những gì mà cậu đã nghĩ về thế giới pháp thuật :))

0

0393890738

các bạn ơi, ai có truyện gì hay mẩu tin gì hay về truyện hary potter thì post lên cho bạn bè với.

0

0393890738

ở nươca anh , trong một ngoi mộ tạp thể, người ta đã tìm thầy bằng chứng về phù thủy. thậm chí có nhiều việc kì lạ đến mức người ta không thể lí giải nôi, trong một khoảnh khắc nào đó. có những việc mà con người không thể làm được, thì đó phải chăng là có một thế lực khác. của những hiện tượng siêu nhiên và thần bí.
các bạn tháy đó, chảng phải trường hogwart hay harry potter, thé lực hắc ám vodermot vẫn tồn tại song song vứi cuộc sống hiện đại của nhỡng con người hiện đại như dì dượng harry potter chẳng hạn . sự thực là thế giới đó vẫn tồn ại ngay cùng vứi con người . nhưng lại chẳng ai biết dến. những phù thủy biết cách để giấu mình. vậy có khi nào một trong số những người chúng ta bắt gặp họ không,? từ nghĩ rằng họ luôn ở đâu đó , trong thế giới này, chẳng qua là những con người trần mắt thịt như chúng ta không nhận ra thôi,
còn các bạn , các bạn nghĩ sao. trong cuộc sống hối hả từng ngày, từng giừ này , bạn đang chạy đua vứi mọi thứ thì có bao giờ các bạn nghĩ về một điều gì khác , về một thế giới khác ..... thế giới ma thuật và hắc ám .....2

M

mogamigirl

bạn ấn tượng nhất với…???

1. Trường sinh linh giá nào?

1. Cái nhẫn của marvollo
2. Sợi dây chuyền của slytherin
3. Cái cúp của huff
4. Con rắn
5. Vòng nguyệt quế của ravenclaw
6. Cuốn nhật ký tuổi 16
7. Harry potter

2. đứa con nhà weasley nào?

1. William arthur weasley (tên thường gọi là bill weasley)
2. Charlie weasley
3. Percy weasley( thấy ghét nên mới ấn tượng >"<)
4. Fred weasley
5. George weasley
6. Ronald billius weasley
7. Ginevra molly weasley (tên thường gọi là ginny weasley, tên sau khi lấy chồng là ginerva molly potter)

3. Tập truyện nào?

1. Harry potter và hòn đá phù thủy (harry potter and the philosopher's stone, )
2. Harry potter và phòng chứa bí mật (harry potter and the chamber of secrets)
3. Harry potter và tên tù nhân ngục azkaban (harry potter and the prisoner of azkaban)
4. Harry potter và chiếc cốc lửa (harry potter and the goblet of fire)
5. Harry potter và hội phượng hoàng (harry potter and the order of the phoenix)
6. Harry potter và hoàng tử lai (harry potter and the half-blood prince)
7. Harry potter và bảo bối tử thần (harry potter and the deathly hallows)

bạn nào có ý kiến góp ý hay đóng góp bài viết thì gởi cho mình vào mục tnk nhé!
ngoài ra các bạn có thể bàn luận về các câu trả lời nhưng phần đầu tiên thì hãy nói về ý kiến của mình trước, trả lời thật rõ ràng, dễ hiểu. Cảm ơn nhiều.
. .

A

astrasheld

Câu 1:Đáp an 7
Câu 2:Chán nhỉ nhưng tui thích cả 2 anh em sinh đôi Fred và George
Câu 3:Tập 3>>>>Rất khoái câu thần chú Expecto Patronum

K

kira_l

hú hồn thần hộ mệnh =))

dịch cho những ai ko biết ;))

mình ko thick percy lắm :))

cái người lúc nào cũng chỉnh chu nhìn hơi ngứa =))

H

hermione_gryffindor

Tổng kết

Bạn ấn tượng nhất với…???

1. Trường sinh linh giá nào?

6. Cuốn nhật ký tuổi 16: 6 phiếu
7. Harry Potter: 3 phiếu
4. Con rắn: 1 phiếu

2. Đứa con nhà Weasley nào?

4. Fred Weasley: 4 phiếu
2. Charlie Weasley: 2 phiếu

6. Ronald Billius Weasley: 2 phiếu
3. Percy Weasley: 1 phiếu

3. Tập truyện nào?

7. Harry Potter và Bảo bối Tử thần: 6 phiếu
6. Harry Potter và Hoàng tử lai: 2 phiếu
2. Harry Potter và Phòng chứa Bí mật: 1 phiếu
3. Harry Potter và tên tù nhân ngục Azkaban: 1 phiếu

Những bạn có đáp án đúng là kira_l starfish_blue_sea

Khá ít bạn có đáp án đúng (đến cả mình còn không đúng nữa là@-)) nhưng điều đó

cũng không sao, topic được thực hiện dựa trên mong muốn có 1 nơi để các fan

của HP có thể tám thoải mái với nhau.

Bạn nào có năng khiếu có thể sáng tác những câu chuyện dựa trên nền tảng của

tác phẩm gốc, nhưng các bạn nên đăng những chuyện ngắn thôi, khoảng 500 từ,

vì theo kinh ngiệm của mình thì các truyện daì khiến người ta không đủ kiên nhẫn

để đọc hết đâu:p. Các bạn cũng nên trình bày rõ ràng, cách dòng như thế này để

nhìn thoáng hơn -> Thu hút

(cái này là bà chị Kira thân iu bày cho tớ)

(sorry các bạn chữ hơi loè loẹt tí xíu :) )

H

hermione_gryffindor

Một lần duy nhất thôi, tớ dùng màu đỏ_ màu biểu trưng cho Gry, ngôi nhà của những con người dũng cảm, kiên cường

Một lần duy nhất thôi, tớ đặt trái tim mình tại 1 thế giới ảo.

Một lần duy nhất thôi, tớ yêu những con người thật của thế giới ấy.

Và một lần cho mãi mãi, những cảm xúc ấy từ thuở ban đầu vẫn còn nguyên vẹn .

Dù quay lại hay ko quay lại,dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa,tình cảm,yêu thương vẫn còn đó,sẽ ko bao giờ thay đổi, dù thế nào đi chăng nữa, vẫn là học sinh nhà Gryffidor...

p/s: Đừng del bài này đấy Mod nha, làm ơn đi, năn nỉ đấy!!!

H

hermione_gryffindor

Khi phù thủy và ma-cà-rồng đều muốn làm hoàng tử

[B]Anh chàng phù thuỷ Rupert Grint của loạt phim Harry Potter và chàng ma-cà-rồng điển trai Robert Pattinson của Twilight đang tăng tốc lực chạy đua vào vai chàng trai danh giá nhất nước Anh, Hoàng tử Harry, trong một bộ phim mới.

Robert Pattinson và Rupert Grint.

Trang Star Daily tiết lộ rằng đạo diễn Peter Kosminsky đang bắt đầu tìm kiếm diễn viên cho bộ phim mới của mình mang tên The Spare, một bộ phim về cuộc đời của Hoàng tử Anh Quốc Harry Wales. The Spare sẽ tái hiện lại những tâm trạng đau buồn và phản ứng của anh khi mất đi người mẹ thân thương, công nương Diana, đồng thời mô tả những trải nghiệm trong thời gian anh phục vụ trong quân đội tại Afghanistan.

Hoàng tử Harry sẽ lên phim.

Đạo diễn Peter Kosminsky cho biết: "Tôi thấy thương cảm với Hoàng tử Harry. Cha mẹ cậy ấy chia tay trong một cuộc chiến làm báo chí hao tổn giấy mực. Hơn nữa mẹ của Harry đã chết trong một tai nạn bi thảm và cũng gây xôn xao dư luận bậc nhất. Tất cả những tư liệu đó sẽ nằm trong bộ phim của tôi. Mặc dù là hoàng tử nhưng Harry dường như không có một vai trò đặc biệt nào cả. Anh của cậu ấy, William Wales, được thừa kế ngai vàng còn Harry thì giống như một kẻ thừa của hoàng tộc vậy."

Rob và Rupert - Ai sẽ giành được vai diễn "đắt giá" này đây?

Còn theo bạn, trong 2 anh chàng ma-cà-rồng Robert Pattinson và phù thủy Rupert Grint thì ai sẽ lịch lãm hơn để vào vai “Hoàng tử Anh quốc” đây?[/B]

Mình nghĩ chỉ mong phù thủy Ron Weasley sẽ giàng được vai này.
Nhưng có khi anh chàng phù thủy Cedric (nói cách khác là ma cà rồng Edward) lại nhiếu cơ hội hơn để đóng vai này.Vì quá nổi tiếng mà.

Last edited by a moderator:
F

fireprincess

Tớ nghĩ là ma cà rồng sẽ được!
Ko phải tớ thích Cedric hơn mà là thích Edward hơn!(Nv chính của Chạng vạng còn Ron vai phụ thôi, mà trông đẹp trai hơn hay sao í!)

F

fireprincess

2. Đứa con nhà Weasley nào?
- Mình thì thích nhất là 2 anh em Fred và Goerge (tiếc là Goerge đã... trong tập cuối oy`>.<), nhưng vì chỉ được chọn 1 nên mình chọn bạn thân chí cốt của Harry là Ron Weasley vậy.
Hình như tớ đọc là Fred... hay sao ý chứ, ko biết mình có nhớ nhầm ko nhỉ?:rolleyes:

0

0393890738

ước gì mà ron được thủ vai thì hay biết mấy. một cơ hội có 1 không 2 cho ron thể hiện tài năng của mình và gần gũi với khàn giả tuổi teen hơn nhỉ? còn eward thì quá nổi tiếng sau trăng non rồi, mình thích ron..hi vọng ron có được sự may mắn.

K

kira_l

Một lần duy nhất thôi, tớ dùng màu đỏ_ màu biểu trưng cho Gry, ngôi nhà của những con người dũng cảm, kiên cường

Một lần duy nhất thôi, tớ đặt trái tim mình tại 1 thế giới ảo.

Một lần duy nhất thôi, tớ yêu những con người thật của thế giới ấy.

Và một lần cho mãi mãi, những cảm xúc ấy từ thuở ban đầu vẫn còn nguyên vẹn .

Dù quay lại hay ko quay lại,dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa,tình cảm,yêu thương vẫn còn đó,sẽ ko bao giờ thay đổi, dù thế nào đi chăng nữa, vẫn là học sinh nhà Gryffidor...

nhớ đừng viết chữ đỏ nữa nhá em !

học tập là tốt =))

Fred chết em ạ =.=~ nhầm ròi kìa :))

giờ mới chú ý cái dòng này =))

K

kira_l

ước gì mà ron được thủ vai thì hay biết mấy. một cơ hội có 1 không 2 cho ron thể hiện tài năng của mình và gần gũi với khàn giả tuổi teen hơn nhỉ? còn eward thì quá nổi tiếng sau trăng non rồi, mình thích ron..hi vọng ron có được sự may mắn.

mìh là mình chưa xem trăng non hay chạng vạng nên chả biết có hay ko !? :))

nhưng Ron nhà mình trông được mừ ;))

0

0393890738

phải đó, ron được tạp chí time bình luận là diễn viên teen có triển vọng. diễn xuất của RON cũng rất chi là tự tin và lôi cuốn. ron được coi là tái năng sáng giá vì anh còn có nhiều biệt tài khác, khả năng ứng biền khiến các đạo diễn và đồng nghiệp đồng trang lứa thán phục. ngoài ra , sau thánh công của phim bom tấn harry potter , ron đã cồng hiến cho người xem nhiều bất ngừ từ chàng thanh niên trẻ tuổi này. nên dự đoán xác suất, ron cũng có cơ hôi cao khi được đề cử cùng vứi chàng trai ma cà ròng đẹp trai eward.nói chung 1 phần nhóm teen cho rằng ron xuát hiện sẽ mang theo những thay đỏi mới khó dự đoán, 1 phần teen khác thì mong muốn sự trở lại của chàng eward đẹp trai lich làm khét tiếng. nhưng hi vọng ron - anh chàng tóc đỏ sẽ chiến thắng để đáp lại sự mong mỏi của biết bao khán giả tuỏi teen. trong đó có mình. còn các bạn thí sao?

H

hermione_gryffindor

Biết vậy nhưng hy vọng thì vẫn cứ là hy vọng thôi...

Nhận xét 1 cách khách quan thì Robert ( phù thuỷ Cedric) có khả năng giành vai này hơn là Rupert (phù thuỷ Ron)

Về ngoại hình, Rob hơn Rup. Sự lịch lãm của hoàng gia, sự lạnh lùng của quân đội, gương mặt Rob thích hợp hơn.

Về khả năng đóng phim, Rob thể hiện trên cảm xúc và tính cách nhân vật tốt hơn Rup. Trong HP, Rup nhiều cảnh đóng khá tệ. Còn Rob, trong HP, Rob chỉ đóng trong năm thứ 4 nhưng hình ảnh phù thuỷ Cedric được diễn đạt rất ok trong phim.

Nói tóm lại thì mặc dù rất yêu mến phù thuỷ Ronald của chúng ta nhưng mình vẫn phải công nhận rằng phù thuỷ Cedric - Robert đame nhiệm vai này là hợp lý.

Top Bottom