[Hỏi] Cách chấm điểm môn TOÁN ĐH 2010 của BỘ

Z

zzkenzozz

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi 1 chút về cách chấm điểm thi môn TOÁN Đại Học năm 2010
Câu 1 ý 2 em thiếu điều kiện của x # 1 dẫn đến kết luận thiếu m#0
Câu 2 ý 2 em thiếu điều kiện x>=0
Câu 4 em bấm máy tính nhầm nên sai kết quả, tuy nhiên các bước em làm đầy đủ và lại không giống đáp án của BỘ.

Em muốn hỏi xem mỗi câu như vậy em bị trừ bao nhiêm điểm.
Em đang rất lo lắng...Mong Hocmai.Vn giúp em!

L

luuk2611

Câu 1: em có thể bị trừ 0.25 nếu ra được m>1/4 hoặc nặng tay là 0.5.
Câu 2: Nếu em ra kết quả chính xác thì có thể mất 0.25
Câu 3: nếu gặp người chấp dễ thì có thể truy theo cách giải em xem hướng và cho từ 0.25 đến 0.5. Nếu gặp ngừoi chấm khó tính hoặc lười và có thể là chấp lúc cuối buổi đang mệt em có thể không được điểm nào hết.

A

a_little_demon

Theo kinh nghiệm tự chấm bài của mình bạn chính xác tới 0.25 bị trừ tổng cộng là 1.25 điểm
=======================================
điểm đó chỉ đúng khi bạn làm bài rỏ ràng từng ý hoặc giống với cách của bộ và bạn ko sai cái gì khác nữa

C

cavang12

cả nhà ơi cho em hỏi cái bài hình giải tích có 2 cách giải chả biết em làm cách khác bộ k biết cho điểm k
Cái bài đấy đúng là pó tay tận 2 cách :((

T

typhoon_vsthien_95

Hok biết 1 số lỗi nhỏ nhặt có bị trừ hok nhỉ****************************??

H

hobgoblin

Ôi dào cứ y như kết quả của Bộ là ok hết ... ngoài ra Bộ vẫn hay nói làm cách khác cũng tính điểm như thường :)

Z

zzkenzozz

Hiihii, cảm ơn mọi người. Vậy là em cũng thấy tạm ổn rồi. E mong 1 con số 7,5 là em yên tâm rồi.

C

cry_zaizai

bài lượng giác mình chuyển (cosx+sinx) từ VP sang VT rồi đặt nó làm thừa số chung để giải, nhưng loại nghiệm của cosx+sinx=0 theo điều kiện bài toán, còn nghiệm kia vẫn đúng với đáp án của bộ. Nhưng đáp án của Bộ thì họ bỏ qua cosx+sinx=0. Vậy mình có bị trừ điểm không, đang lo quá. Ai trả lời hộ mình nhé!

C

cry_zaizai

ah. còn bài vẽ hàm số mình thấy đáp án ko có điểm uốn, mà mình xác định thêm điểm uốn nữa không biết có sao ko nhở?

A

aloalooo

cho mình hỏi với:với môn Toán khối A,phần cơ bản,tính khoảng cách từ M đến (P),mình tìm giao điểm C,rồi tìm 2 điểm M,từ đó tính khoảng cách. Nhưng mình bị nhầm trong quá trình tính điểm M,điểm M đầu tiên thì tính đúng,tìm khoảng cách đúng,điểm M thứ 2 tính sai,tính khoảng cách sai. Vậy bài làm của mình đc bao nhiêu điểm vậy ? :(

H

happy1801

Mình nghĩ giám khảo sẽ cho bạn một nữa điểm câu này. Sẽ k có hơn đâu. Nhưng giải tổng quát chắc ăn hơn. Và thường khi nhận xét đề bạn phải khẳng định ngay khoảng cách của 2 điểm M tới P phải bằng nhau chứ??? Sơ suất?. huhu. mình cũng sơ suất

H

haiphuong1992

Chờ kết quả đã. hồi hộp...
@cry_zaizai: Nêu thế là đúng quá rùi còn chj nữa.

Top Bottom