Hỏi các dạng đề thơ liên kết khối D

F

fany_unnie

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Từ bây giờ đến ngày thi cũng ko còn bao xa,mình thì chỉ ôn thơ là chủ yếu vì câu 5d mình sẽ làm phần thơ,theo mình biết thì khối D có thể câu 5d là đề liên kết or ko,mà nếu đề lk sẽ rơi vào phần nâng cao,mình ôn thơ vì nghĩ đề lk dễ ra vào phần truyện ngắn hơn vì truyện nhiều và có nhiều chi tiết để ra lk

nhưng 1 phần cũng sợ thơ cũng ra lk nên lập topic này để hỏi mấy bạn là có biết đề lk nào dành cho phần thơ ko,post lên giúp mình vs,có gợi ý bài làm càng tốt nhé

thanks in advance!

B

blue_cloudy_sky

t chẳng biết đề liên kết là đề gì . Chưa nghe nói đến lạoi đề này bao giờ nữa :-SS

F

fany_unnie

ôi,đề liên kết là ra 2 chi tiết trog 1 tp,hay 2 đoạn thơ trong 2 bài thơ
nói chug là 2 cái vào 1 ý :(

R

renard

bạn ơi, không chủ quan được đâu. Đề khối D năm nay sẽ ngang khối A môn Toán, ngang khối C môn văn đó bạn. Hix, hết khổ, ôn cật lực mà vẫn lo lắng lắm. hix..
nếu họ ra lại Tây tiến. mình nghĩ có thể đề sẽ là so sánh khung cảnh thiên nhiên trong Tây Tiến và Việt Bắc.

C

congchualolem_b

Dạng này mà cho ra là phần đông sẽ làm k đc :| Liên kết thơ bộ nói làm là làm đc sao :| Thường thì cái này hay gặp ở Hsg :|

F

fany_unnie

cũg ko chủ quan đc,mặc dù khối d k đặt nặg vào môn văn như khối c nhg cũg có cái khó của nó, có thể ra đề lk nằm ở phần nâg cao mà mìh nghĩ đề lk thơ rất khó,nên có thể ra truyện hơn,hơn nữa truyện nhìu chi tiết ^^

tây tiến tốt nghiệp rồi chắc ko có đâu

Top Bottom