HMF Confess HOCMAI Forum Confession #112

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau đây sẽ là một tâm sự rất chi là sâu sắc. Mình đoán bạn ấy cũng sẽ là một người sâu sắc luôn :D

" Ngoại hình, học lực, kỹ năng sống cái nào quan trọng đối với con gái hơn. Mình nghĩ tất cả nhưng không thể cùng lúc chăm chút cho cả 3, muốn học giỏi phải thức khuya, dậy sớm, ..., muốn đẹp phải ngủ sớm, chăm chút đủ loại. Muốn có kỹ năng sống tất nhiên thực hành đặt lên hàng đầu. Dạo này mình rất áp lực bởi mọi lời đồn thổi, chỉ trích xung quanh, ngày nào cũng nghe như cơm bữa.
Các bạn chắc biết "" con nhà người ta"" . Vâng, mình luôn được so sánh với con nhà người ta trong ""truyền thuyết ""ấy. Học lực của mình tính là khá so với các bạn trên diễn đàn ta ,nhưng mình giỏi nhất lớp. Khuôn mặt mình tính là khá đi, không đến nỗi xấu lắm, kỹ năng sống của mình chắc tầm 4/10, con nhà gia giáo, tưởng là đủ nhưng mình vẫn ngập ngụa trong mọi lời chỉ trích, thậm chí là cả mẹ mình. Và đối tượng mẹ mình so sánh đó là 1 lũ con gái son phấn dày cộp, nước hoa nồng nàn, quần áo hở hang,yêu đương nhắng nhít , buôn chuyện đánh nhau, dê đủ kiểu, con trai cũng không kém, và thầy cô họ thích lũ như thế, họ cho là năng động, là biết sự đời, là có kỹ năng sống quan trọng trên cả học lực. Đã trái ngược nhau về lối sống thì tất nhiên sẽ ghét nhau thôi, họ ghét mình và mình cũng thế . Tuy nhiên ở lớp có 1 số khác không màng sự đời ,họ là các fan cuồng của nhóm TF Boys hoặc là "" đối thủ cạnh tranh với mình"" ghét mình không kém nhưng không có được "" diễm phúc"" để mẹ mình so.Suốt ngày mình luôn được mãn nhãn với các cảnh trai gái ngồi lên đùi nhau, làm đủ trò lố lăng và mình ghét điều đó, đã ghét đương nhiên không kết giao là tốt nhất. Mình thật sự không hiểu nổi, đi đâu cũng nghe nhắc khéo, các bà hàng xóm, thầy cô ,các bạn trong lớp đi buôn chuyện về mình trong khi mình luôn giúp đỡ họ haha, à có khi họ nói thẳng với mình luôn, thậm chí có những người chẳng bao giờ nói chuyện với mình, nhưng họ nói xấu về mình như thể họ biết mình từ lâu, con trai cũng đi đồn như thể họ biết mình, nói chuyện với mình. Toàn các câu kiểu , "" mày là gà công nghiệp à"", "" mày bị tự kỷ nên không nói chuyện à"", "" mày học giỏi nhưng ngu lắm,"",... Khi đó mình chỉ muốn hét lên, đừng quen cháu qua miệng lưỡi người khác, nhưng chỉ biết cười trừ bỏ đi
Buồn quá, thời đại của mẫu người con người ta như trên lên ngôi. Trên face, ngoài đời, everywhere đều yêu thích kiểu đó Đôi khi buồn quá mình đã tâm sự với mẹ ,thế bây giờ mẹ muốn con là học sinh hay là con cave, mẹ mình nói luôn đàn ông thời đại này đứa nào chả thích phụ nữ như cave, nữ liệt không ai mê đâu. Tuyệt vọng lắm các bạn ạ, mình thực sự không biết làm gì để thay đổi suy nghĩ m.n, chẳng lẽ mình phải biến thành loại như vậy , khi đòi hỏi của họ không bao giờ là đủ.
Đọc xong lời tâm sự này, bạn có biết mình là ai không?"

----------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Xin lỗi nhưng mẹ bạn hình như có vấn đề tâm lý à???

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Đọc xong cfss này mình phải mở cửa sổ nhìn xung quanh và kiểm tra lại gia tốc trọng trường để chắc chắn rằng không phải mình đang bị lạc vào một thế giới khác. :v

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Sau đây sẽ là một tâm sự rất chi là sâu sắc. Mình đoán bạn ấy cũng sẽ là một người sâu sắc luôn :D

" Ngoại hình, học lực, kỹ năng sống cái nào quan trọng đối với con gái hơn. Mình nghĩ tất cả nhưng không thể cùng lúc chăm chút cho cả 3, muốn học giỏi phải thức khuya, dậy sớm, ..., muốn đẹp phải ngủ sớm, chăm chút đủ loại. Muốn có kỹ năng sống tất nhiên thực hành đặt lên hàng đầu. Dạo này mình rất áp lực bởi mọi lời đồn thổi, chỉ trích xung quanh, ngày nào cũng nghe như cơm bữa.
Các bạn chắc biết "" con nhà người ta"" . Vâng, mình luôn được so sánh với con nhà người ta trong ""truyền thuyết ""ấy. Học lực của mình tính là khá so với các bạn trên diễn đàn ta ,nhưng mình giỏi nhất lớp. Khuôn mặt mình tính là khá đi, không đến nỗi xấu lắm, kỹ năng sống của mình chắc tầm 4/10, con nhà gia giáo, tưởng là đủ nhưng mình vẫn ngập ngụa trong mọi lời chỉ trích, thậm chí là cả mẹ mình. Và đối tượng mẹ mình so sánh đó là 1 lũ con gái son phấn dày cộp, nước hoa nồng nàn, quần áo hở hang,yêu đương nhắng nhít , buôn chuyện đánh nhau, dê đủ kiểu, con trai cũng không kém, và thầy cô họ thích lũ như thế, họ cho là năng động, là biết sự đời, là có kỹ năng sống quan trọng trên cả học lực. Đã trái ngược nhau về lối sống thì tất nhiên sẽ ghét nhau thôi, họ ghét mình và mình cũng thế . Tuy nhiên ở lớp có 1 số khác không màng sự đời ,họ là các fan cuồng của nhóm TF Boys hoặc là "" đối thủ cạnh tranh với mình"" ghét mình không kém nhưng không có được "" diễm phúc"" để mẹ mình so.Suốt ngày mình luôn được mãn nhãn với các cảnh trai gái ngồi lên đùi nhau, làm đủ trò lố lăng và mình ghét điều đó, đã ghét đương nhiên không kết giao là tốt nhất. Mình thật sự không hiểu nổi, đi đâu cũng nghe nhắc khéo, các bà hàng xóm, thầy cô ,các bạn trong lớp đi buôn chuyện về mình trong khi mình luôn giúp đỡ họ haha, à có khi họ nói thẳng với mình luôn, thậm chí có những người chẳng bao giờ nói chuyện với mình, nhưng họ nói xấu về mình như thể họ biết mình từ lâu, con trai cũng đi đồn như thể họ biết mình, nói chuyện với mình. Toàn các câu kiểu , "" mày là gà công nghiệp à"", "" mày bị tự kỷ nên không nói chuyện à"", "" mày học giỏi nhưng ngu lắm,"",... Khi đó mình chỉ muốn hét lên, đừng quen cháu qua miệng lưỡi người khác, nhưng chỉ biết cười trừ bỏ đi
Buồn quá, thời đại của mẫu người con người ta như trên lên ngôi. Trên face, ngoài đời, everywhere đều yêu thích kiểu đó Đôi khi buồn quá mình đã tâm sự với mẹ ,thế bây giờ mẹ muốn con là học sinh hay là con cave, mẹ mình nói luôn đàn ông thời đại này đứa nào chả thích phụ nữ như cave, nữ liệt không ai mê đâu. Tuyệt vọng lắm các bạn ạ, mình thực sự không biết làm gì để thay đổi suy nghĩ m.n, chẳng lẽ mình phải biến thành loại như vậy , khi đòi hỏi của họ không bao giờ là đủ.

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

mình không hề biết bạn là ai???
nhưng qua lời bạn nói mình KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN được quan điểm của mẹ bạn, và 1 số người xung quanh bạn
nếu bạn sống bó hẹp thì nên mở rộng lòng ra, đó là kĩ năng sống ... còn cái kiểu sống "son phấn dày cộp, nước hoa nồng nàn, quần áo hở hang,yêu đương nhắng nhít , buôn chuyện đánh nhau, ...." ... đó là kiểu của côn đồ - theo mình là vậy đó

---
Đôi khi buồn quá mình đã tâm sự với mẹ ,thế bây giờ mẹ muốn con là học sinh hay là con cave, mẹ mình nói luôn đàn ông thời đại này đứa nào chả thích phụ nữ như cave, nữ liệt không ai mê đâu
đến đây mình chính thức chẳng còn từ nào để nói
bạn đã bao giờ nhờ sự trợ giúp của các thành viên khác trong GĐ chưa???
mong bạn sớm tìm ra giải pháp cho riêng mình

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!
đoán là @Thienn Thienn hehehhe thấy tfboy Á
CHUYỆN NÀY THƯỜNG BẠN ƠI
chúng nó bảo mình
lớp trưởng gì mà ngu thế
sao mày bã đậu thế,giir nhưng ngu quá

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Đọc xong lời tâm sự này, bạn có biết mình là ai không?
=> Bạn ấy đã LÀ CHÍNH MÌNH. (là chính bạn ấy)

Mình cũng thuộc kiểu như bạn đó, tức là không có làm điệu
Mình cũng muốn cân bằng cả 3 cái đó nhưng như bạn đã nói "muốn học giỏi phải thức khuya, dậy sớm, ..., muốn đẹp phải ngủ sớm, chăm chút đủ loại. Muốn có kỹ năng sống tất nhiên thực hành đặt lên hàng đầu."
Mình cũng học so với các bạn trên diễn đàn là loại khá, nhưng vừa rồi thi vào 10 mình là á khoa
mình thấy rất vui
may mắn là bố mẹ mình luôn bảo mình là cố gắng học, sau này có công ăn việc làm, kiếm đc kha khá tiền thì làm đẹp, lúc đó thì tha hồ...
bố mẹ mình bảo không phải đua đòi theo đám bạn ăn chơi ngoài kia làm gì cả
Nhưng về kĩ năng sống, bố mẹ mình bảo là nói chuyện với nhiều hơn, nên tích cực tham gia các hoạt động của trường lớp, bởi kĩ năng sống rất quan trọng.
Lên cấp ba, mình sẽ tham gia vào các hoạt động nhiều hơn

Mình nói những lời bố mẹ mình nói để khuyên bạn rằng: bạn hãy luôn là chính mình, hãy làm những điều bản thân mình thấy đúng, đúng với chuẩn mực đạo đức.
Bạn không phải " biến thành loại như vậy"
Hãy chứng minh cho họ thấy bạn là ai bằng cách học tập thật tốt nhé!:)
-Thân-

Thienn Thienn

Banned
Banned
5 Tháng năm 2017
58
48
34
21
Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!
đoán là @Thienn Thienn hehehhe thấy tfboy Á
CHUYỆN NÀY THƯỜNG BẠN ƠI
chúng nó bảo mình
lớp trưởng gì mà ngu thế
sao mày bã đậu thế,giir nhưng ngu quá
Gì vậy, haizz hoàn cảnh y như vậy, nhưng mẹ mình thì không hề =)))) Mẹ rất hay nhắc nhở, " con nhà người ta" là chủ đề mà cả nhà nói sau khi mình nhận được giấy báo điểm, sau khi hợp phụ huynh, thậm chí trong đời sống hằng ngày. Còn câu cuối ý hả, mình mà hỏi câu đó là xác định rồi. Mình vẫn cần nhận thức rõ thì hơn. Tớ đây cần này tuổi đầu không biết son, phấn,... là cái gì luôn. Tại từ thuở sinh ra tới giờ, có trát lên bao giờ đâu :vv

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
=) Chuyện muôn thuở với mẹ mình rồi á =) Chủ yếu là do mình hơi hậu đậu và bộp chôp =) học hành thì lười khó đào tạo rồi nên cũng chẳng ca thán gì (Chắc tại điểm thi tổng khá cao :v Chỉ cần điểm thấp vài lần là biết mặt nhau ngay -.-)
Thật lòng mình không hiểu nổi mẹ bạn =) VÀ cũng khâm phục nhận thức và sự biết điều của bạn =)
Thật lòng nếu là bạn, mình chẳng biết làm sao ngoài việc tự hào về bản thân nữa :v

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539

Sâu sắc chỗ nào v

Đọc xong cfss này mình phải mở cửa sổ nhìn xung quanh và kiểm tra lại gia tốc trọng trường để chắc chắn rằng không phải mình đang bị lạc vào một thế giới khác. :v
Chắc nó đến từ thế giới khác rồi, hack não quá :v

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Bạn đã từng xem phim Thủy hử hay đọc truyện Thủy hử chưa, nếu chưa hãy xem liền nhé
Mình xem nó khi còn bé lắm, và đã khóc đến sưng mắt, buồn đến 1 tuần liền, thậm chí cài luôn bài Túy hồng nhan( bạn nghe đi hay lắm) làm nhạc báo thức.
Xem bộ phim , mình hận Tống Giang nhất, bởi chính ông ấy đã khiến bi kịch đến với 108 huynh đệ Lương Sơn Bạc, 1 ông vua bù nhìn, bọn quan lại xu nịnh mình cũng ghét nhưng chỉ hận nhất ông ấy. Sau khi quy hàng triều đình, họ chiến đấu miệt mài hết trận này đến trận khác, thắng trận và lập công không biết mệt mỏi như những cỗ máy và dường như cũng không đòi hỏi gì. Họ xả thân, chỉ biết tiến lên phía trước mà không biết rằng sau lưng mình, bọn gian thần Cao Cầu, Đồng Quán chỉ chờ họ giết xong giặc thì sẽ đâm lén họ. Sau này , mình không hận nữa mà còn cảm thấy khâm phục ông ấy, 1 người nghĩ xa trông rộng. Ông không cho Lâm Xung giết tên Cao Cầu, đầu hàng triều đình , phụng sự triều đình âu cũng có lí do.Người ta có câu, thắng làm vua thua làm giặc, kẻ thắng luôn là kẻ đúng, nếu bây h LSB không quy hàng triều đình , dù họ có nghĩa khí, anh hùng cỡ nào , họ vẫn mang tiếng là giặc cỏ, chết không nơi chốn, bị người đời phỉ nhổ, được cho là tội đồ trong sử sách. Thà 1 lần chết, đem lại bình yên cho nhân dân, phụng sự triều đình, đổi lại họ được m.n thờ phụng, mang danh lẫy lừng. Trong phim có 1 chi tiết cuối , huynh đệ LSB đi đánh quân Phương Lạp , 1 đội quân cũng giống như họ, và kết cục thì LSB đc vang danh còn quân Phương Lạp thì bị cho là tội đồ

Vậy nên người ta chẳng xem trọng cái quá trình của bạn đâu, cái họ thấy là kết quả của mình, hãy cố gắng học tập để đạt kết quả tốt trong kì thi đại học , cho m.n thấy được đâu phải son phấn là tốt. Đồng thời bạn không nên tự cô lập chính mình, hãy hòa đồng , đừng hòa tan, kết bạn nhiều, cố mở lòng tham gia nhiều hoạt động , sau này sẽ có ích cho bạn lắm đấy, đặc biệt hãy luôn là chính mình trong tâm là được, mình đâu cần phải thể hiện ra cho người ta thấy đúng không?
MẠNH MẼ LÊN

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Mình có một cô bạn, khác lớp, bạn ấy học chuyên tiếng Trung. Nhà giàu, xinh đẹp, ăn chơi, hội đủ trong con người bạn ấy, trên facebook lúc nào cũng ngập tràn ảnh bạn ấy đi chơi, đi mua sắm. Nhưng bạn ấy học giỏi, nhiều người ko tin nhưng đấy là sự thật. Bạn ấy thi hsg quốc gia, bạn ấy được ra nước ngoài, và bây giờ là một cô sinh viên ngoại thương. Bởi vì những ngày tháng còn là học sinh, bạn ấy tham gia tất cả mọi cuộc vui, nhưng chưa bao giờ quên việc học.
Mình nghĩ rằng cuộc sống của bạn như thế nào đều là do bạn chọn, do bạn quyết định cả thôi. Đừng đổ thừa cho việc mình thiếu khuyết cái này là vì cái kia. Hãy nghiêm khác với bản thân mình hơn nữa. Và cũng hãy thông cảm cho bố mẹ mình, tất cả là bởi vì lo lắng cho bạn mà thôi.
Chúc bạn vui :)

Top Bottom