hocmai đã thất bại trong việc chặn download bài giảng

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hotboysnam

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

lang thang trên mạng để tìm tài liệu, vô tinh thấy 1 topic bán bài giảng trên hocmai, bao gồm cả những khóa mới, mình cũng thấy làm lạ, tưởng rằng làm sao có thể tải dc bài giảng trên hocmai, thế là mình add nick và tốn mất 50k để có dc tất cả link bài giảng đó. Quả thật mình đã bị sốc, vì mình và 1 người bạn nữa bỏ ra mỗi khoá đến 600k, trong khi nhũng người khác lại chỉ bỏ ra có 50k là đã có đc cả 3 khóa học trên hocmai
đây là bằng chứng

C

_cobemuadong_

haizz...tớ chẳng cần tới 50K mà vẫn down được bài giảng của học mãi mà..............................................
.....................................................

C

_cobemuadong_

haizz...tớ chẳng cần tới 50K mà vẫn down được bài giảng của học mãi mà..............................................
.....................................................

T

tramngan

Hi, về chuyện này, bạn nói "học mãi thất bại trong việc chặn download" là sai. Vì đa số người ta dùng phần mềm quay phim lại desktop là chính. Điều đó có nghĩa là họ cũng đã bỏ ra 600k ra để đăng ký, họ ghi hình lại rồi đem bán lại cho người khác để gỡ vốn và kiếm thêm lợi nhuận. Suy nghĩ chính chắn hơn nha bạn hotboysnam ;)

T

tramngan

Hi, về chuyện này, bạn nói "học mãi thất bại trong việc chặn download" là sai. Vì đa số người ta dùng phần mềm quay phim lại desktop là chính. Điều đó có nghĩa là họ cũng đã bỏ ra 600k ra để đăng ký, họ ghi hình lại rồi đem bán lại cho người khác để gỡ vốn và kiếm thêm lợi nhuận. Hãy suy nghĩ chính chắn hơn nha bạn hotboysnam ;)

H

hotboysnam

Hi, về chuyện này, bạn nói "học mãi thất bại trong việc chặn download" là sai. Vì đa số người ta dùng phần mềm quay phim lại desktop là chính. Điều đó có nghĩa là họ cũng đã bỏ ra 600k ra để đăng ký, họ ghi hình lại rồi đem bán lại cho người khác để gỡ vốn và kiếm thêm lợi nhuận. Hãy suy nghĩ chính chắn hơn nha bạn hotboysnam ;)
bạn hiểu nhầm rùi nhé, trên hocmai đang bị lỗi bug file SWF hoàn toàn có thể truy cập đc free bài giảng, mình nghe bọn nó nói vậy

H

hocmai.diendan

Chào các em!

Đầu tiên, BQT diễn đàn rất thất vọng khi các em trao đổi với nhau về vấn đề này một cách công khai.

Tại sao lại như vậy?

Hãy bắt đầu nhìn từ bài viết số 2 đi!

Đã có một trường hợp hỏi xin nick Y! của kẻ vi phạm bản quyền, gián tiếp đánh cắp và bòn rút quyền lợi của các em – những người bỏ trọn vẹn học phí ra để học các khóa học với toàn bộ hi vọng, tâm huyết cho kỳ thi quan trọng nhất của đời học sinh.

Chúng ta làm như vậy để làm gì nhỉ?

Để chứng minh rằng Hocmai đã “sai, thất bại, thiếu công bằng,..vv..”? Để chứng tỏ là mình đúng? Để mọi người tập trung vào mình? Để cảm thấy giải tỏa và làm dịu đi cảm giác uất ức khi mình chịu sự bất công từ những kẻ trục lợi?

Bản chất của vấn đề là ở đâu?

Thứ nhất:

- Không thể ngăn cấm tuyệt đối việc download bài giảng.

Thứ hai:

- Cách xử lý như một số thành viên hiện tại sẽ vô tình “hỗ trợ” kẻ xấu phát tán bài giảng bất hợp pháp tới chính bạn của mình, có còn sự công bằng mà mình xứng đáng được hưởng nữa không?

Việc làm của các em để lại hậu quả hơn là hiệu quả! Bởi các em đang kích thích trí tò mò, tâm lý hưởng lợi của các thành viên khác bằng những so sánh thiếu căn cứ, thấy cái lợi trước mắt mà không thấy tác dụng, ý nghĩa về sau.

Khi các em học các video bài giảng bất hợp pháp, không được hỗ trợ trực tiếp, không có đầy đủ các tài liệu đi kèm, không nhận được các thông tin cập nhật kịp thời, các em thi trượt. Chúng ta có đổ lỗi cho chất lượng của khóa học và phàn nàn về Hocmai.vn không?

Thế trong quá trình tìm mua bài giảng Hocmai.vn bất hợp pháp trên mạng, các em có tìm xem có trường hợp nào bị lừa mất tiền, bị lừa lấy bài giảng kém chất lượng, tài liệu không chính xác không nhỉ?

Học phí của khóa học là kết quả của sự tối ưu các chi phí sản xuất để cho ra một khóa học. Tương ứng với điều đó là sự hỗ trợ tận tâm từ đội ngũ giáo viên, là các dịch vụ đi kèm 24/24 của Hocmai.vn.

Có ai hỏi bạn mình đã sử dụng các dịch vụ và chính sách đi kèm như thế nào chưa?

Các em có biết là Hotline 1900585812 của Hocmai.vn kêu liên tục từ sáng đến 12h đêm, 1h sáng, 3h sáng, 5h sáng?

Bạn nào đã từng gọi đến Hotline và nghe anh tư vấn 3 nhai cơm ngồm ngoàm vừa hỗ trợ thông tin cho các em thì lên tiếng cái nhỉ?

Khi các em vào hỏi kênh tư vấn Livechat, mạng chậm, đông người hỏi dẫn đến việc trả lời chậm là các em phàn nàn, nói xẵng, thậm chí có trường hợp nói rất thiếu văn hóa.

Còn rất nhiều điều khác nữa mà cá nhân anh, những người đang từng ngày từng giờ sát cánh cùng các em trong những mùa thi không thể chia sẻ hết.

Tổng kết danh sách các thành viên Hocmai.vn là Thủ - Á khoa hàng năm, cả ekip ngồi ngậm ngùi, lấy đó là sự thành công cho 1 năm đầy nỗ lực cùng các em học sinh....

Vì thế, các em lấy khái niệm “đắt – rẻ” của mình ra so sánh với những giá trị đang và sẽ nhận được, với sự thành công trên con đường học tập sau này là không hợp lý và không đúng!

Tốt nhất:

- Gặp các trường hợp tương tự, các em thông báo lại cho Hocmai.vn theo hotline: 0936585812, tổng đài gia sư trực tuyến 1900585812, email info@hocmai.com.vn, hoặc các em có thể vào kênh tư vấn Livechat để cung cấp thông tin.

- Cùng nhau tuyên truyền, nói không với bài giảng lậu. Đó chính là cách chúng ta không cho bọn trục lợi có cơ hội lợi dụng tâm lý ham rẻ, tận dụng lòng tin của các em có cơ hội tồn tại và phát triển.

Hocmai.vn sẽ có sự can thiệp kịp thời nhằm hạn chế, chấm dứt tình trạng trên để đảm bảo công bằng cho các em và để Hocmai.vn có thể tồn tại lâu dài.

Đừng hành động như thế này và như chủ Topic đã đưa lên nữa!

Đó là một hành động thiếu suy nghĩ cho bản thân và cho mọi người!

Bất cứ một trường hợp nào thảo luận tiếp về vấn đề này, đề cập tới việc chia sẻ thông tin của những kẻ phát tán trái phép bài giảng Hocmai.vn sẽ bị xử lý ở khung hình phạt cao nhất!

Trân trọng!

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Chào các em!

Từ khi bắt đầu thành lập và đi vào hoạt động, Hocmai.vn chưa bao giờ có chủ trương ngăn chặn việc download các bài giảng điện tử. Chỉ đến khi nhiều cá nhân và tổ chức cố tình tham gia các hoạt động download, chia sẻ trái phép các tài nguyên của Hocmai.vn, dẫn tới bức xúc từ rất nhiều giáo viên và các bạn học sinh chân chính, Hocmai.vn mới phải tìm cách ngăn chặn, giảm thiểu vấn đề này.

Nếu bất kì cá nhân, tổ chức nào cũng tôn trọng Hocmai.vn, giáo viên và nguyện vọng được học tập trong một môi trường có chất lượng của các em học sinh, thì đã không có những thái độ coi thường, ngạo mạn, cố tình vi phạm pháp luật khi tìm mọi cách download được bài giảng, tài liệu trên Hocmai.vn.

Hocmai.vn luôn cố gắng bằng mọi biện pháp đáp ứng tốt nhu cầu học tập của tất cả đối tượng tham gia học, nhưng đổi lại, Hocmai.vn cũng nhận được sự thiếu ý thức, thiếu tôn trọng từ một bộ phận nhỏ khi ngày đêm làm ảnh hưởng tới chất lượng học tập của đại đa số học sinh bằng các cách thức download, chia sẻ bài giảng.

Hocmai.vn luôn phát triển trong từng năm, nhưng việc download và chia sẻ bài giảng, tài liệu sẽ là nguyên nhân góp phần khiến quá trình phát triển chậm đi, làm ảnh hưởng tới các thế hệ học sinh tương lai, đó là điều mà Hocmai.vn luôn băn khoăn, trăn trở.

Sự ủng hộ của các em học sinh khi tham gia các khóa học trên Hocmai.vn vừa nhằm đảm bảo quyền lợi chính đáng khi học tập trên Hocmai.vn (học ngay các bài giảng vừa được cập nhật, học đầy đủ các tài liệu đi kèm, nếu bài giảng hoặc tài liệu có chỉnh sửa vẫn được học...), vừa là tiền đề đề Hocmai.vn phối hợp cùng giáo viên tổ chức, xây dựng từng bài giảng, từng khóa học có chất lượng ngay chính trong năm học nay và thậm chí cả những năm kế tiếp.

Thật sự rất buồn!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom