Ngoại ngữ Học từ vựng có hiệu quả

Thảo luận trong 'Thảo luận - Chia sẻ chung' bắt đầu bởi Dìu Thị Hiếu, 24 Tháng năm 2017.

Lượt xem: 228

1. Dìu Thị Hiếu

Dìu Thị Hiếu Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

các bạn ơi, hôm nay mình sẽ làm 1 chủ đề mới: cách học từ vựng tiếng anh làm sao đê có hiệu quả?
    Thư nhất là các bạn nên nhìn hình ảnh để đoán mặt chữ, đọc to những tù mới mà bạn chưa biết, ghi lại nhưng từ mà bạn thấy khó nhớ vào 1 quyển sổ và thường xuyên mở nó ra để đọc cho nhớ
    Thứ hai bạn nên cần có một người bạn để cùng học, điều đó sẽ làm cho bạn cảm thấy có đông lực để học hơn
    Thứ ba, bạn nên tạo một game về tiếng anh làm sao để dễ nhớ
    Còn bạn nào còn cách học khác không? Cùng chia sẻ với nhau nhé!

2. Wang Yuan

Wang Yuan Giải ba cuộc thi Văn học trong tôi Thành viên

Theo mình thì mk thấy một ngày không cần học quá nhiều, cứ học từ từ. Các bạn có thể ghi các từ đó vào tờ giấy rồi dán ở những nơi mk hay đi qua để dễ nhớ! Khi học thì hãy liên tưởng các từ ấy có cách phát âm tương tự như từ nào trong tiếng việt . Tiếp theo là nên nghe người bản địa nói hàng ngày để xem cách phát âm của họ ! Học như vậy dễ nhớ hơn!

3. realjacker07

realjacker07 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Mình nghĩ là ta nên học cụm từ thay vì những từ riêng lẻ một. Ngoài ra ta cũng nên làm bài tập hay dịch một câu, một đoạn văn có từ ngữ ấy cho dễ nhớ!

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted