Tâm sự Học Tiếng anh

trmxth4fnercw atqz

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng chín 2019
5
0
1
16
Bắc Ninh
THCS Từ Sơn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình học không giỏi môn Anh. Có lần, mình bị giáo viên nước ngoài gọi và không trả lời được, cô giáo dạy anh của mình thì thầm với các bạn điều gì đó, hôm sau mọi người bảo cô nghĩ mình là đồ thiểu năng. Mình tự nhủ phải thay đổi nhưng chưa biết làm thế nào.

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Mình học không giỏi môn Anh. Có lần, mình bị giáo viên nước ngoài gọi và không trả lời được, cô giáo dạy anh của mình thì thầm với các bạn điều gì đó, hôm sau mọi người bảo cô nghĩ mình là đồ thiểu năng. Mình tự nhủ phải thay đổi nhưng chưa biết làm thế nào.
Có vẻ cô của bạn hơi nặng lời nhưng nếu là môn Anh thì mình nghĩ bạn nên vừa luyện nghe tiếng Anh, đồng thời củng cố kiến thức cơ bản cho bản thân vì học tốt Anh không phải ngày một ngày hai là được mà cả một quá trình! Good luck! :>

• Like
Reactions: Maianh2510

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Mình hoàn toàn ủng hộ cô gọi bạn như vậy, vì bạn không cố gắng học môn này. Thế giới đang toàn cầu hóa mà bạn không biết chút tiếng Anh nào thì sẽ không làm được gì cả. Nên bạn chú ý nghe nhiều tiếng Anh trên các kênh như CNN, BBC, Fox Sports,... và luyện tập các dạng bài nhiều hơn. Cố gắng giao tiếp tiếng Anh nhiều hơn với các bạn trong lớp!

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Cô gọi bạn thì bạn sẽ có cơ hội thử sức trả lời các câu hỏi, bài tập,... nên dù mấy bạn kia có nói gì cũng không sao đâu. Nếu bạn cảm thấy không giỏi môn Anh thì bạn có thể học thêm trên mạng, học tập những người giỏi môn Anh cách học bài,... như vậy sẽ thì môn Anh có bạn sẽ có tiến bộ hơn đó

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ

Cô gọi bạn muốn bạn tự tin đưa ra ý kiến của riêng mình và phát biểu trước đám đông nhưng sai cũng không sao đâu
VÀ trong trường hợp này mình nghĩ bạn nên giơ tay phát biểu nhiều hơn
Học thêm trên mạng hoặc trau dồi các kiến thức về tiếng Anh nè
đảm bảo bạn sẽ ko phát biểu sai nữa
Và đặc biệt là bạn phải tập yêu nó nhé
GOOD LUCK !

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Mình nghĩ cô gọi bạn như vậy là để bạn tự tin, càng ngày càng phấn đấu học tiếng Anh. Bạn đừng nghĩ như vậy mà trách oan hoặc ghét cô giáo nhé!
Bạn hãy chú tâm vào phần phát âm trước, bạn có thể mày mò trên mạng học lại "44 âm IPA trong tiếng Anh". Một khi bạn đã nhuyễn nó rồi thì đảm bảo bạn sẽ phát âm rất tốt.
Sau đó là từ vựng, bạn có thể mua sách "Hack Não 1500 từ vựng tiếng Anh trong 3 tháng" của Step Up, còn nếu mua ko được thì bạn có thể học các từ vựng trong SGK, Sách tham khảo, trên mạng,.... Từ vựng rất quan trọng vì nếu bạn nói sai ngữ pháp thì người nước ngoài có thể hiểu bạn nhưng nếu bạn không có từ vựng nào thì sẽ ko nói lên câu đâu!
Còn cách học ngữ pháp, bạn có thể vào trang Youtube của "Elight Learning English", trang đó có thể dạy bạn ngữ pháp và từ vựng luôn!
Bạn hãy cố gắng tiếp thu từ vựng nhiều thì có thể nghe và đọc tốt được!
Chúc bạn học tốt nhé! ~ :D

Top Bottom