Ngoại ngữ Học Tiếng Anh hiệu quả, dễ dàng và thú vị.

Vũ Nguyễn Ngọc Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2018
25
34
6
20
Hải Dương
thpt tứ kỳ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mỗi một cá nhân có thể tự chọn cho mình một cách học ngoại ngữ riêng. Có người học bằng cách học thuộc lòng. Nhưng cách học này chỉ áp dụng hiệu quả nhất đối với những người chịu khó học. Còn với những cá nhân không muốn học quá nhiều từ mới mà cũng khó có thể nhớ được ( tôi là một ví dụ điển hình ). Vì vậy, tôi khuyên các bạn học theo trình tự nghe- nói - đọc- viết. Mình sẽ giới thiệu cho bạn những bộ phim, những cuốn truyện, những bài nhạc hữu ích vô cùng cho công việc học tiếng anh của các bạn.

Sở Huyền Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
432
282
89
20
Nghệ An
THPT Tân Kỳ 1
Mỗi một cá nhân có thể tự chọn cho mình một cách học ngoại ngữ riêng. Có người học bằng cách học thuộc lòng. Nhưng cách học này chỉ áp dụng hiệu quả nhất đối với những người chịu khó học. Còn với những cá nhân không muốn học quá nhiều từ mới mà cũng khó có thể nhớ được ( tôi là một ví dụ điển hình ). Vì vậy, tôi khuyên các bạn học theo trình tự nghe- nói - đọc- viết. Mình sẽ giới thiệu cho bạn những bộ phim, những cuốn truyện, những bài nhạc hữu ích vô cùng cho công việc học tiếng anh của các bạn.
Thật ra mình đang khá bối rối với một số các cấu trúc lẻ tẻ. Đôi lúc sẽ bị quên hoặc nhầm chúng với nhau. Hơn nữa với một số cụm từ hay câu trong các trường hợp khác nhau lại có những ý nghĩa khác nhau. Mình thật sự khá lo lắng về chuyện này. Theo bạn thì mình phải hk thế nào???

Vũ Nguyễn Ngọc Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2018
25
34
6
20
Hải Dương
thpt tứ kỳ
Thật ra mình đang khá bối rối với một số các cấu trúc lẻ tẻ. Đôi lúc sẽ bị quên hoặc nhầm chúng với nhau. Hơn nữa với một số cụm từ hay câu trong các trường hợp khác nhau lại có những ý nghĩa khác nhau. Mình thật sự khá lo lắng về chuyện này. Theo bạn thì mình phải hk thế nào???
Mình có một lời khuyên chân thành dành cho bạn. Bạn không nên học chúng bằng cách học thuộc các cấu trúc hoặc cố dịch nghĩa chúng một cách máy móc. hãy áp dụng chúng vào một số ví dụ thực tế, bạn sẽ học thuộc chúng nhanh hơn, dễ dàng hơn và nhớ lâu hơn.

• Like
Reactions: Sở Huyền Anh

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Mình đang gặp băn khoăn trogn việc phát âm tiếng anh ,và luyện nghe mong bạn giúp mình với. liệu có cách nào cải thiện khả năng phát âm, k0 ngại ngùng tự ti khi nói 0 ạ, khi mình học phát âm mình thường ngại khi đọc từng âm lên ạ, làm sao để khắc phục đây bạn

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Mình đang gặp băn khoăn trogn việc phát âm tiếng anh ,và luyện nghe mong bạn giúp mình với. liệu có cách nào cải thiện khả năng phát âm, k0 ngại ngùng tự ti khi nói 0 ạ, khi mình học phát âm mình thường ngại khi đọc từng âm lên ạ, làm sao để khắc phục đây bạn
Theo mình học thì bạn cứ 'bắt chước' là được hahahah
Mình thường nghe những bài hát tiếng Anh ấy (giai điệu chậm) rồi hát lại, cố gắng nhại lại sao cho giống với ca sĩ. Hoặc bạn có thể xem nhiều bộ phim để luyện nghe chẳng hạn. Và một cách để phát âm tốt nữa là khi bạn tra từ, bạn bấm nghe người ta nói từ đó, và cũng vẫn cố gắng nhại theo đến khi nào giống thì thôi.

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
mình đang gặp khó khăn về nghe , mình hay nghe từ này lộn sang từ kia
mình cũng gặp khó khăn về nói vì mình không biết , nhớ cách phát âm của các từ
viết thì mình đỡ hơn nhưng mình cũng hay viết sai vì không nhớ từYociexp19
nói chung là tiếng anh mình không được tốt lắmJFBQ00187070406A
mong bạn sẽ nhanh chia sẻ những bộ phim , cuốn truyện , bài nhạc hữu ích , cảm ơn bạn nhiều

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Chia sẻ mk với, những bộ phim, những cuốn truyện, những bài nhạc hữu ích vô cùng cho công việc học tiếng anh, mà bạn nói ý....

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
- Các em cần phải chuẩn hoá phát âm của mình, liệu đã đúng hay chưa?
- Đúng rồi mà vẫn chưa nghe được thì em nên ngồi phân tích cái transcript đó xem người ta bỏ âm gì, nối âm nào rồi đọc lại cho quen. Cứ bắt chước vậy sẽ nghe quen mà nói cũng quen thôi.
Còn việc tự tin thì cái này chỉ có thể kinh nghiệm, gặp nhiều người nói chuyện nhiều thì mới tự tin được

• Like
Reactions: Tín Phạm
Top Bottom