Hỏi-Đáp Học tập trên học mãi

TianYin

Học sinh
Thành viên
9 Tháng năm 2017
32
10
31
Ninh Thuận
Trung học Phổ thông An Phước
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn đang học tập tại Học Mãi
Học mãi có một số môn có hai khóa là trang bị kiến thức với ôn luyện, mình muốn hỏi là nên học khóa nào? Nếu học hai khóa thì sau mỗi bài giảng ở trang bị kiến thức thì sau đó qua khóa ôn luyện?

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Học mãi có một số môn có hai khóa là trang bị kiến thức với ôn luyện, mình muốn hỏi là nên học khóa nào? Nếu học hai khóa thì sau mỗi bài giảng ở trang bị kiến thức thì sau đó qua khóa ôn luyện?
Mình chưa học ở HOCMAI bao giờ, nhưng mình nghĩ là nên học khóa ôn luyện trước vì phải ôn luyện trước rồi mới thì mới có thể trang bị kiến thức được.

TianYin

Học sinh
Thành viên
9 Tháng năm 2017
32
10
31
Ninh Thuận
Mình chưa học ở HOCMAI bao giờ, nhưng mình nghĩ là nên học khóa ôn luyện trước vì phải ôn luyện trước rồi mới thì mới có thể trang bị kiến thức được.
Trang bị kiến thức tập trung vào bài giảng lý thuyết của bài mới và ví dụ.

PhạmDương10A

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng sáu 2018
343
396
51
17
Hưng Yên
THCS Hùng An
Mình nghĩ bạn nên học khóa ôn tập trước để ôn tập lại kiến thức cũ sau đó mới trang bị thêm kiến thức mới. Mình cũng từng học như vậy rồi rất hiệu quả đấyJFBQ00214070517A

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Mình nghĩ nên trang bị kiến thức rồi ôn luyện :v

TianYin

Học sinh
Thành viên
9 Tháng năm 2017
32
10
31
Ninh Thuận
Câu hỏi của mình cần phải nói rõ thời điểm, ở đây là lúc bắt đầu, vậy trang bị kiến thức rồi ôn lại kiến thức đó, còn việc ôn lại trước trang bị kiến thức thì có lẽ phần ôn lại đó là ôn lại của bài trang bị trước, cũng như là từ lúc học bài đầu tiên.

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Bạn học khóa cơ bản để trang bị kiến thức trước sau đó đến ôn luyện để làm các bài tập + bài tập nâng cao. Theo mình là vậy

• Like
Reactions: hoa du

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mình nghĩ nên học khóa Trang bị kiến thức trước , vì có trang bị mới Ôn luyện được chứ :)

Top Bottom