Tâm sự Học ngoài liệu có cần thiết!!

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay mình lên lớp 10, mình sống ở vùng nông thôn lên thị trấn cách nhà khoảng 5km. Thật ra nhà cũng có điểu kiện nên trước khi đi học 1 tháng mình có học trước trên HM . Hiện tại mình đang học lớp chọn 1 Toán Lý Hóa của trường. Học được gần 2 tháng rồi, tụi trong lớp đua nhau học ngoài từ hè, thấy tụi nó đi hoc nhiều mình khá nóng ruột, sợ k theo được tụi nó vì xuất phát cấp 2 cũng chỉ là trường làng lên. Mình cũng hỏi ý kiến bố thì bố nói chưa cần, tự học vẫn là chính.
Mình cần có ý kiến :rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10
@Thiên Thuận @Kuroko - chan @Coco99

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Năm nay mình lên lớp 10, mình sống ở vùng nông thôn lên thị trấn cách nhà khoảng 5km. Thật ra nhà cũng có điểu kiện nên trước khi đi học 1 tháng mình có học trước trên HM . Hiện tại mình đang học lớp chọn 1 Toán Lý Hóa của trường. Học được gần 2 tháng rồi, tụi trong lớp đua nhau học ngoài từ hè, thấy tụi nó đi hoc nhiều mình khá nóng ruột, sợ k theo được tụi nó vì xuất phát cấp 2 cũng chỉ là trường làng lên. Mình cũng hỏi ý kiến bố thì bố nói chưa cần, tự học vẫn là chính.
Mình cần có ý kiến :rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10
@Thiên Thuận @Kuroko - chan @Coco99
Em nghĩ cũng cần đi học thêm hoặc học ở trên mạng, nhưng tự học vẫn là cần thiết nhất .
Tự học kĩ nội dung trong SGK , ngoài ra có thể đọc thêm sách nâng cao...

• Like
Reactions: Hiền Nhi
Top Bottom