học môn j là tốt nhất

K

kira_l

chắcbn nì định thi khối D nhỉ ??? ;;)

mềnh chả thick môn nào mấy :|

bt thoy

nhưng mềnh nghĩ nên hcọ giỏi toán lí hóa bởi khối A có nhìu ngành nghề nhắm tha hồ chọn :))

N

n_k_l

tôi lun định kiến co mình là phải học giỏi toán và tiếng anh vì nó giúp ích cho tương lai. nhưng cháu nhà tui lại thích học tiếng việt.làm sao bây giờ ạ???
Đương nhiên là như thế nhưng nó thick thế hok làm gì đc. đâu cứ để tự nhiên sau nè nó sẽ tự hiểu

P

proechcom

Cháu nói thật ,học tất cả các môn tuy mệt nhưng nó mới giúp ích thực sự đấy ạ ,học Tiếng Việt giỏi là tốt lắm đấy ạ .Cháu ước cũng không được học nữa là

K

kira_l

Đương nhiên là như thế nhưng nó thick thế hok làm gì đc. đâu cứ để tự nhiên sau nè nó sẽ tự hiểu

h mới để ý lại là bác phụ huynh nà :D

:D đó là ý kiến của chj ạ

em lại nghĩ khác chj :D

nên nắn từ nhỏ :D

thì về sau mới tốt đc :D

ko nên cho cháu học môn tiếng anh quá sớm hoặc nếu bác cho nó học thfi nên tạo cho trẻ 1 sự thcik thú với môn học đó

ví dụ như cho tre em TV có phụ đề tiếg anh :D

,.....

còn về môn toán cũng vậy mỗi tối bác nên đọc cho trẻ nhìu mẩu truyện về các nhà toán hock thiên tài

và cho trẻ thấy niềm hào hứng khi học môn đó :D

chúc bác thành công :D

O

oanhonkiem

hix
môn nào cũng khó hết ah!!! cứ phải học thôi! ai mà ep thích cái này hay cái nọ đc
môn nào rồi cũng tốt hết
chẳng qua là cảm thấy rằng nếu theo khối xã hội thì sao này khó xin việc thôi
nhưng j thì j chỉ cản Anh và Tin học ngon là đi đâu chả sống đc:)>-:)>-:)>-

B

banhuyentrang123

thì các bác cứ xem các em nó thích môn nào và năng khiếu của các bé nữa rồi hướng các bé theo môn đó và đầu tư chứ không nên ép con cái mình học môn nào là tốt môn nào không vì học không chỉ tiếp thu kiến thức mà còn giúp các bé rèn luyện chính mình đó

K

kira_l

cần nên có ở cả hai phía :D

như tếh tốt hơn :D

cháu nghĩ rằng :D bác nên dạy nó học thì hơn :D

cháu h phải tự lập nà chả có bàn tay mẹ chăm sóc :((

T

thaigia1989

bác thử xem em nó có sở thích , năng khiếu như nào . thường thường trẻ có năng khiếu nào thì sẽ thích học môn đấy. học đã là 1 cực khổ, mà nếu học môn không thích sẽ phát sinh nhiều tích cách tiêu cực. bây giờ xã hội văn minh rồi luôn luôn cần người này người kia để hỗ trợ cho nhau, có lẽ không cần biết hết, chỉ cần học 1 cái chuyên môn, rồi đem đi trao đổi với người khác . môn học nào cũng ứng với ngành nghề quan trọng. nếu hợp nghề sau này sẽ làm giàu nhẹ nhàng hơn.

P

phamminhkhoi

Cháu nghĩ con của bác học tiểu học nhỉ. Học tiểu học thì chưa có định hướng quan trọng lắm. Bác thử để em học len cấp 2 xem thế nào.
Thjeo cháu môn toán và môn anh trong thời buổi này cũng không phải là hoàn toàn dễ kiếm sống hơn các môn kia đâu. Mà nếu không phải là hứng thú thực sự, thì cho dù có học giỏi toán, giỏi anh thì sau này cũng không thể phát huy hết năng lực được.
Cháu nghĩ bác nên nói chuyện thẳng thắn vơpí con mình (sau này), xem em thực sự muốn đi theo con đường nào (vì có thể có nhiều người có năng khiếu nghệ thuật nhưng lại đi theo con đường tự nhiên và ngược lại). Năng khiếu chỉ là một phần. Quan trọng là lựa chọn của mỗi người (liụe em có hứng thú với môn học đó không, có thực sự thấy "yêu" con đường mà mình chọn không).
Nếu bác thực sự muốn con mình pahỉ biết về toán, về anh, trong khi em lại thích văn hơn, thì tốt nhất cứ để em được tuỳ ý lựa chọn. Nếu con bác học tập thực sự thoải mái thì cháu nghĩ kết quả hai môn kia cũng không tồi.
Còn nữa, nếu em thích văn thì tại sao bác không nhắm em định hướng đến khối D (toán, văn, anh)

Q

quynhhattieu.kute

nguoiwf ta cứ bảo là :phải học môn nào mà minh phải thực sự yêu thích và đam mê nhưng nói thực thời này mà học theo kiểu đam mê thì có mà thất nghiệp ,bây giwof phải học theo khuôn thôi chứ ko thể học theo kiểu thích hay không được học vậy thì không ổn chút nào đâu

N

no1kendy

nguoiwf ta cứ bảo là :phải học môn nào mà minh phải thực sự yêu thích và đam mê nhưng nói thực thời này mà học theo kiểu đam mê thì có mà thất nghiệp ,bây giwof phải học theo khuôn thôi chứ ko thể học theo kiểu thích hay không được học vậy thì không ổn chút nào đâu
Thích thì vẫn hơn là không thích mà bạn. Thích thì mình mới có khả năng giỏi lên chứ. Cứ có tài là đc hết bạn à. Nhà nước mình cũng trọng người tài mà. Chứ như bạn thì mình thấy nhanh thất nghiệp hơn đó :p

C

coppycat

cháu nghĩ là bác lên quyết định cho bé ngay từ bây giờ
học là phải theo khuôn khổ
nhưng cũng phải theo sở thích của bé nữa
bác hãy xem bé hợp với môn học gì nhất thì hãy chọn
chúc bác có 1 định hướng đúng đắn cho bé

C

caheosua

mình bình chọn cho các môn tự nhiên nhưng mình cho rằng nên học tất cả các môn là tốt nhất vì như vậy sẽ có vốn hiểu biết rộng đặc biệt là học cấp 1+2 lên cấp 3 mới cần tập trung phân ban học thi ĐH mà tương lai mấy năm nữa gộp 2 kì thi TN và ĐH là 1 thì yêu cầu học sinh phải có hiểu biết rộng về các môn học chứ hok lệch như bây chừ

Top Bottom