Tâm sự Học lực cả năm

linhkhanh_207

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng mười hai 2019
1
1
6
19
Kiên Giang
Trường THPT Phú Quốc
  • Like
Reactions: LêmyBlink2k7

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Em là một học sinh giỏi liền 9 năm nhưng do quá lơ là ở HK1 năm lớp 10 và đã nhận kết quả là học lực yếu, và nếu HK2 em cố gắng lên được HSG thì theo mọi người học lực cả năm của em là HSK hay TB ạ?
Mình nhớ hình như theo quy định của Bộ thì HKI yếu, HKII giỏi thì cả năm chắc được khá đấy. Bạn thử đọc lại quy định của Bộ Giáo dục xem thế nào nhé.
Mà chú ý lần sau đăng đúng box.

Bạc Liêu123

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng mười 2019
425
318
61
124
Bạc Liêu
ghh
Mình nhớ hình như theo quy định của Bộ thì HKI yếu, HKII giỏi thì cả năm chắc được khá đấy. Bạn thử đọc lại quy định của Bộ Giáo dục xem thế nào nhé.
Mà chú ý lần sau đăng đúng box.
Thánh!
Học lực căn cứ vào ĐTBcn
[tex]DTBcn = \frac{DTBhkI + 2.DTBhkII}{3}[/tex]
Rồi căn cứ vào ĐTBcn để xét học lực cả năm và danh hiệu thi đua nhé!

Last edited:

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
Em là một học sinh giỏi liền 9 năm nhưng do quá lơ là ở HK1 năm lớp 10 và đã nhận kết quả là học lực yếu, và nếu HK2 em cố gắng lên được HSG thì theo mọi người học lực cả năm của em là HSK hay TB ạ?
nếu hk1 là yếu,thì hk2 là HSG thì cả năm sẽ đạt học lực giỏi
cả năm chỉ dựa vào hk2

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
HKII ít nhất 9,0 trở lên mới được giỏi :v
Còn tầm 8,0-9,0 thì được khá thôi
Cố gắng mấy năm sau là được :v

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
HKII ít nhất 9,0 trở lên mới được giỏi :v
Còn tầm 8,0-9,0 thì được khá thôi
Cố gắng mấy năm sau là được :v
Bạn ơi, chỉ cần 8,0 trở lên là được giỏi rồi, còn từ 6,5 trở lên là khá. Còn muốn cả năm được từ khá trở lên thì còn phụ thuộc vào điểm học kỳ I chính xác là như thế nào nữa.
Nguồn: tdkt

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Cái này thì bạn phải tính nhé .
Học kì 2 x 2 + học kì 1 : 3 điểm phải của kì 2 phải thật cao mới kéo được kì 1 nếu tính ra trên 8,0 thì ok

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
Ai bảo vậy bạn? Học kỳ II nhân 2 rồi cộng Học kỳ I và chia 3 để lấy tổng kết năm nhé, chứ không phải dựa vào mỗi kỳ II đâu.
mỗi trường mỗi khác bạn ạ!!!
trường bạn như vậy,nhưng trường ngta thì khác]
mỗi ng có 1 ý kiến riêng
bạn đừng có tự cho là mình đúng rồi đi bắt bẻ ng khác

_KirimiHana_

Banned
Banned
Thành viên
10 Tháng mười một 2019
273
155
36
Nghệ An
THCS Anh Sơn
Thánh!
Học lực căn cứ vào ĐTBcn
[tex]DTBcn = \frac{DTBhkI + 2.DTBhkII}{3}[/tex]
Rồi căn cứ vào ĐTBcn để xét học lực cả năm và danh hiệu thi đua nhé!
haha, đã là học lực đâu chỉ căn cứ vào ĐTBcn ạ
Theo em được biết thì người ta còn căn cứ vào điểm toán văn và các môn khác trên một mức nào đó
Ví dụ: Loại trung bình, nếu có đủ các tiêu chuẩn dưới đây:
Điểm trung bình các môn học từ 5,0 trở lên, trong đó: đối với học sinh Trung học phổ thông chuyên thì điểm môn chuyên từ 5,0 trở lên; đối với học sinh Trung học cơ sở và Trung học phổ thông không chuyên thì có một trong 2 môn Toán, Ngữ văn từ 5,0 trở lên.

Em đoán thì chị chỉ có 1-2 môn dưới 5,0 nên bị xếp yếu chứ ạ.

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
mỗi trường mỗi khác bạn ạ!!!
trường bạn như vậy,nhưng trường ngta thì khác]
mỗi ng có 1 ý kiến riêng
bạn đừng có tự cho là mình đúng rồi đi bắt bẻ ng khác
Bạn ơi, trường bạn có thể là trường tư, trường quốc tế,... Nhưng đã là trường công thì tuân theo mọi quy định của Bộ Giáo dục.
Cái cách tính như mình nói đấy là quy định của Bộ hàng chục năm qua rồi đấy, bạn có thể tìm tài liệu trên Internet.

• Like
Reactions: _KirimiHana_

Bạc Liêu123

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng mười 2019
425
318
61
124
Bạc Liêu
ghh
haha, đã là học lực đâu chỉ căn cứ vào ĐTBcn ạ
Theo em được biết thì người ta còn căn cứ vào điểm toán văn và các môn khác trên một mức nào đó
Ví dụ: Loại trung bình, nếu có đủ các tiêu chuẩn dưới đây:
Điểm trung bình các môn học từ 5,0 trở lên, trong đó: đối với học sinh Trung học phổ thông chuyên thì điểm môn chuyên từ 5,0 trở lên; đối với học sinh Trung học cơ sở và Trung học phổ thông không chuyên thì có một trong 2 môn Toán, Ngữ văn từ 5,0 trở lên.

Em đoán thì chị chỉ có 1-2 môn dưới 5,0 nên bị xếp yếu chứ ạ.
Bạn vào Google, gõ tìm và đọc Thông tư 58/TT-BGD&ĐT về đánh giá xếp loại HS mà đọc cho đầy đủ nhé!
Trong trường hợp cá biệt, vì một môn học nào đó mà HS bị xếp loại tụt 02 loại (từ Giỏi xuống Trung bình) thì châm chước chỉ hạ một loại nhé.

• Like
Reactions: _KirimiHana_

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười 2018
180
156
36
Quảng Trị
THCS - THPT Cồn Tiên
Nói chung là bạn đưa bảng điểm trung bình của các môn lên luôn đi để mọi người tính cho, chứ từ học lực yếu để lên học lực giỏi là quá khó khăn vào bạn phải bù lại cái gốc nữa, để vượt qua người khác thì phải học gấp bội lần

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
Bạn ơi, chỉ cần 8,0 trở lên là được giỏi rồi, còn từ 6,5 trở lên là khá. Còn muốn cả năm được từ khá trở lên thì còn phụ thuộc vào điểm học kỳ I chính xác là như thế nào nữa.
View attachment 141024
Nguồn: tdkt
?? :) ??
Chủ topic học lực yếu hki và đang cần tư vấn nếu hkii là hsg thì cả năm được hs gì mà??
Mình đang tính cả năm cho bạn ấy ☺

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười 2018
180
156
36
Quảng Trị
THCS - THPT Cồn Tiên
?? :) ??
Chủ topic học lực yếu hki và đang cần tư vấn nếu hkii là hsg thì cả năm được hs gì mà??
Mình đang tính cả năm cho bạn ấy ☺
Học kì 2 học sinh giỏi nhưng điểm Tb cả năm phải trên 8.0, điểm TB môn cả năm trên 6.5 nữa

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười 2018
180
156
36
Quảng Trị
THCS - THPT Cồn Tiên
Tb cả năm trên 8,0 thì chơi luôn hsg đi cho rồi :)) Bạn ấy cần gì phải lên đây mà hỏi?
Thì đó, bởi có cái TB môn cả năm trên 6.5 nữa nên bạn ấy mới hỏi; hoặc là bạn ấy không biết cái gì về cách tính điểm hết =)))

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
Bạn ơi, trường bạn có thể là trường tư, trường quốc tế,... Nhưng đã là trường công thì tuân theo mọi quy định của Bộ Giáo dục.
Cái cách tính như mình nói đấy là quy định của Bộ hàng chục năm qua rồi đấy, bạn có thể tìm tài liệu trên Internet.
vậy thì mình mới nói mỗi trường mỗi khác,có phải là trường nào cũng như trường nào đâu

Top Bottom