Tâm sự Học lại tiếng anh

tuyết 2k6

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
150
70
71
Hà Nam
trường cơ sở nhân thịnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các anh chị ơi, em đang học lớp 9. Vì 4 năm vừa qua, chúng em đã học tiếng anh qua 4, 5 giáo viên, nên đã ảnh hưởng đến việc học tập tiếng anh của em. Em đang muốn học lại từ đầu thì học bắt đâu từ đâu ạ, với cả là nếu muốn điểm thi vào cấp 3 cao thì ôn tiêng anh như thế nào ạ?
Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: npan_184

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân
Các anh chị ơi em đang học lớp 9.Vì 4 năm vừa qua giáo vên tiếng anh bọn em thay 4và5 thày cô nên em ko học đc tiếng anh.Em đang muoons học lại từ đầu thì học baawtf đâu từ đâu ạ vs cả là nếu muốn điểm thi vào cấp 3 cao thì ôn tiêng ánh ntn ạ
Theo mình thì bạn nên ôn tập lại ngữ pháp, làm nhiều bài tập luyện thêm. Sau đó học các động từ bất quy tắc vì mình nghĩ nó khá quan trọng. Nếu bạn thấy vốn từ vựng của mình còn yếu thì nên đọc thêm nhiều sách tiếng anh, ghi chú lại rồi học, điều này có thể giúp ích bạn rất nhiều đó. Còn về phần nghe thì bạn thử tìm các bài hát tiếng anh nghe thử xem, mới bắt đầu thì nghe mấy bài đơn giản thôi, mình thấy Proud of you có lẽ sẽ phù hợp đó. Mình thấy nghe nhiều băng nước ngoài rất hữu ích cho kỹ năng nghe, điều đó giúp bạn phát âm chuẩn hơn, có khi học được nhiều từ vựng mới nữa. Không thì bạn hãy đăng ký tham gia các khóa học tiếng anh trực tuyến hay phần mềm học tập tiếng anh để học thêm. Đây là ý kiến riêng của mình, có gì không đúng bạn bỏ qua nha. Mình mong những gì mình nói có thể giúp ích được cho bạn, chúc bạn học thành công!

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
Các anh chị ơi em đang học lớp 9.Vì 4 năm vừa qua giáo vên tiếng anh bọn em thay 4và5 thày cô nên em ko học đc tiếng anh.Em đang muoons học lại từ đầu thì học baawtf đâu từ đâu ạ vs cả là nếu muốn điểm thi vào cấp 3 cao thì ôn tiêng ánh ntn ạ

Nếu mình không nhầm thì thi vào cấp 3 cũng sẽ xoay quanh chương trình học đúng không ạ? Nếu vậy thì bạn nên ưu tiên học sách giáo lhoa trước đi ạ. Trong mỗi bài đọc thường có từ mới, các cấu trúc và các từ đi kèm với giới từ. Cậu nên học thuộc nhé. Bên cạnh đó, cậu cũng có thể tìm thêm các đề thi Anh vào cấp 3 các năm, đặc biệt là đề trường cậu định thi vào trong khoảng 5 năm đổ lại đây. Nghe nhiều tiếng Anh, có thể qua phim hoặc bài hát. Nhiều khi đó sẽ giúp bạn làm những câu thuận miệng hoặc đánh trọng âm phát âm chẳng hạn.

Chúc bạn học tốt <3

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
đây chỉ là ý kiến của mình nên là sẽ không giống mọi người cho lắm
mình nghĩ bạn nên học tốt một số từ vựng bởi vì có nhiều từ mà bạn sẽ gặp hoài luôn, với lại là kiểu 1 unit thì bạn nên học chắc từ vựng của phần đó, cả phần grammar thì nên nhớ cấu trúc để có thể làm bài tập.. nhưng mà bạn phải chăm nhé, nếu muốn học tốt ngữ pháp thì phải thường xuyên làm bài tập, tại nó ra nhiều dạng lắm.. và nhớ kĩ 12 thì :v ít nhất cũng phải nhớ 5/12 thì nha bạn.. mình nhớ không nhầm thì lớp 9 có bài mệnh đề quan hệ ấy nhỉ :v mình nghĩ cái này khó nên là chăm chỉ học tốt nó nhé ! có cả câu bị động nữa.. Mình không biết trường của bạn có dạy học ôn thi 3 môn toán văn anh hay không ? nhưng mà trường cấp 2 của mình thì có, nếu cậu không hiểu vấn đề gì thì có thể hỏi thầy cô, để họ hướng dẫn cho nhé
về từ vựng thì học thuộc cũng dễ lắm ! mình thì ít khi học thuộc lắm, có khi lướt qua cũng thuộc = )) nếu muốn học tốt tiếng anh thì hãy chăm chỉ và dành thời gian cho nó một chút. riêng mình thì mình không có thời gian nên mình không thể học được nhiều, ngữ pháp của mình cũng không phải là giỏi cho lắm, cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm gì chỉ có thể nói được như vầy thôi = )) vì mình lúc trước ôn thi cũng khác lắm :v

• Like
Reactions: tuyết 2k6

tuyết 2k6

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
150
70
71
Hà Nam
trường cơ sở nhân thịnh
Mk cx in đề ra lm nhưng không có t/g vì 2 cô văn toán cứ cho mỗi tối mấy giờ làm cho milk ko có t/g

Top Bottom