học hình véc tơ với tui nha

B

betuanngoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tui thích chuơng trình hình véc tơ của lớp 10
có bạn nào giống tui thì cứ đăng bài lên
cùng giải cho zui, có bạn nào học chuyên toán Lê Quý Đôn Khánh Hòa ko, chia sẻ kinh nghiệm học toán với mình nhé!! :)
Khởi động bằng bài toán nho nhỏ này nha: :khi (110):
Cho [tex]\large\Delta[/tex] ABC, điểm M bất kì nằm trong tam giác. Gọi N là điểm sao cho
\vec MN\ = 3\vec MA \+ 3\vec MB\ - 4\vec MC\
Chứng minh rằng đường thẳng MN luôn luôn đi qua một điểm cố định.
:khi (74): :khi (32):

L

lighthouse113

hay wa ha, giai ra luon di. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

H

hotgirlthoiacong

tui thích chuơng trình hình véc tơ của lớp 10
có bạn nào giống tui thì cứ đăng bài lên
cùng giải cho zui, có bạn nào học chuyên toán Lê Quý Đôn Khánh Hòa ko, chia sẻ kinh nghiệm học toán với mình nhé!! :)
Khởi động bằng bài toán nho nhỏ này nha: :khi (110):
Cho [tex]\large\Delta[/tex] ABC, điểm M bất kì nằm trong tam giác. Gọi N là điểm sao cho
\vec MN\ = 3\vec MA \+ 3\vec MB\ - 4\vec MC\
Chứng minh rằng đường thẳng MN luôn luôn đi qua một điểm cố định.
:khi (74): :khi (32):

CHÀO ..... MÌNH THẤY TOÁN HÌNH 10 HƠI KHÓ TÍ .... MỚI GẶP MÒA :) MÌNH CŨNG MUỐN ĐƯỢC BỔ SUNG THÊM KTHUC TOÁN CHO THAM GIA VỚI ADD NICK MÌNH NHA phamvanthanhtruc công việc học bận nhưng khoảng 123 ngày onl 1 lần :D thông cảm nha nhưng mình sẽ cố gắng lên để được học :)>- :)>-

H

hotgirlthoiacong

vả lại cách viết của bạn mình k hiểu cho lắm bài toán í .... chả hỉu :(

S

saochoi0414

Gọi I là điểm thoả hệ thức (VP), ta luôn có điểm I duy nhất \Rightarrow VP = 2 vt MI \Rightarrow dpcm

Top Bottom