Học cấp 3 có nên mua điện thoại?

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
tình hình là tui mới lớp 10 đã có một cục gạch cảm ứng khá ổn duy trì từ bố mẹ truyền sang đời con cháu => tui chỉ dùng lại thôi chứ ko mua , lên cấp 3 nhà trường cấm mang điện thoại nên tui chỉ dùng khi học thêm xa nhà hoặc có việc gấp cần liên lạc với ba má , thời gian đầu tui bị '' đắm chìm '' vào nó , không dứt được , cứ học là lôi ra lướt lên lướt xuống , dần dà kiểm soát được sử dụng hợp lí hơn rồi nhưng chắc ít người như tui nhỉ =)) => thím nên mua cái nokia đen trắng thuôi , đưng xài cảm ứng rồi lại táy máy như tui :v

• Like
Reactions: Đặng Thư

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
tình hình là tui mới lớp 10 đã có một cục gạch cảm ứng khá ổn duy trì từ bố mẹ truyền sang đời con cháu => tui chỉ dùng lại thôi chứ ko mua , lên cấp 3 nhà trường cấm mang điện thoại nên tui chỉ dùng khi học thêm xa nhà hoặc có việc gấp cần liên lạc với ba má , thời gian đầu tui bị '' đắm chìm '' vào nó , không dứt được , cứ học là lôi ra lướt lên lướt xuống , dần dà kiểm soát được sử dụng hợp lí hơn rồi nhưng chắc ít người như tui nhỉ =)) => thím nên mua cái nokia đen trắng thuôi , đưng xài cảm ứng rồi lại táy máy như tui :v
Tui thì nghĩ nếu trường cho xài đt thì mua cái cảm ứng để có gì lấy ra chụp lại bài học :)) Còn nếu không cho thì mới nên xài nokia : v

Red Rose

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng bảy 2017
202
79
51
20
Hưng Yên
Mình học 2 năm nữa là lên cấp 3, mình có một điều đang phân vân đó là: Học cấp 3 có nên mua điện thoại riêng không???? Nếu mua thì mua loại gì? Còn nếu không thì tại sao?
Mình cần 1 số lời khuyên ạ.
Mik nghĩ là nên đó bn. Theo báo cáo của một số nước lớn và đang phát triển nhất trên thế giới, người ta nói nên cho trẻ tiếp xúc và dùng đt ở độ tuổi 13, 14 rồi cơ

• Like
Reactions: Đặng Thư
Top Bottom