[Hóa] Những điều cần biết của mem khi vào box HÓA (Yêu cầu đọc kĩ trước khi viết bài)

• Thread starter traimuopdang_268
  • Ngày gửi
  • Replies 0
  • Views 3,274

Status
Không mở trả lời sau này.
T

traimuopdang_268

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[FONT=&quot]Những điều cần biết của mem khi vào box HÓA[/FONT]

[FONT=&quot]Khi bạn không hiểu vấn đề gì. Có thắc mắc + muốn trao đổi với mọi người[/FONT]

[FONT=&quot]Đừng ngần ngại mà hãy cùng nhau thảo luận.[/FONT]

[FONT=&quot]+ Bạn có một bài tập nghĩ mãi mà k biết làm. Bạn hãy làm theo các bước sau:[/FONT]

[FONT=&quot]1. [FONT=&quot]Tìm kiếm trên google ( Công cụ tìm kiếm hữu hiệu và đơn giản )[/FONT][/FONT]

[FONT=&quot]2. [FONT=&quot]Tìm kiếm trên diendan.hocmai.vn[/FONT][/FONT]

[FONT=&quot]Cách tìm: [/FONT]

n [FONT=&quot]Gõ bài bạn muốn hỏi[/FONT]

n [FONT=&quot]Sử dụng tìm kiếm trên diendan ở hình dưới đây[/FONT]

[FONT=&quot]Tại đó sẽ hiện nên tất cả dữ liệu mà đã có ở “Diendan.hocmai.vn”[/FONT]

[FONT=&quot]Những bài tập, những câu hỏi mà có người đã từng hỏi[/FONT]

[FONT=&quot]Lợi ích: [/FONT]

[FONT=&quot]-Bạn chủ động trong việc học, Không còn ỉ lại vào người khác.[/FONT]

[FONT=&quot] -Bạn không tốn time chờ đợi đến khi có người giải đáp hộ.[/FONT]

[FONT=&quot] -Mem hay mod vào giải bài giúp bạn cũng không tốn “time “ gõ[/FONT]

[FONT=&quot]Như tất cả mọi người đều biết time gõ bài rất lâu [FONT=&quot] và lười gõ….[/FONT][/FONT]

[FONT=&quot]Vậy tại sao bạn lại không sử dụng nó?[/FONT]

[FONT=&quot]+ Để tìm kiếm sự trợ giúp của người khác bạn hãy chú ý những điều sau:[/FONT]

[FONT=&quot]Chú ý là sau khi tìm kiếm bằng công cụ tìm kiếm thì hãy dùng ^^[/FONT]

[FONT=&quot]1.Tìm nội dung mà mình muốn hỏi để tạo chủ đề đúng chỗ [/FONT]

[FONT=&quot]sau đó bạn cần phải đặt tiêu đề cho bài viết. [/FONT]

[FONT=&quot]Cách đặt: [Hóa 12] {Nội dung trọng tâm của bài tập }[/FONT]

Hoặc
[Hoá 9, 10, 11,]...
[FONT=&quot]
Ví dụ: Bạn muốn hỏi bài về Kim loại Fe
[/FONT]

[FONT=&quot]Hãy đặt: [Hóa12] Bài tập sắt[/FONT]

[FONT=&quot]Chú ý: Gõ bài có dấu. Đại đa số mọi người mẫn cảm với bài viết không dấu.[/FONT]

[FONT=&quot]Bạn gõ không dấu đã mất đi 30% mọi người muốn giúp bạn rùi đó![/FONT]

[FONT=&quot]Tôi tự tin là người Việt Nam![/FONT]
[FONT=&quot]Lợi ích: [/FONT]
· [FONT=&quot]Mọi người biết chủ đề của bạn muốn hỏi là gì. [/FONT]

· [FONT=&quot]Mình đang ôn phần nào, chú tâm vào đâu mà clicks vô links[/FONT]

· [FONT=&quot]Nội dung đúng, tên pic hợp lý sẽ gây chú ý của người khách hơn
Tuyệt đối không:
[/FONT]
· [FONT=&quot]Ví dụ: Cứu với, Giúp tôi! Hay những từ có ý nghĩa biểu cảm @.!, Help me....
( như vậy thật vô nghĩa)
[/FONT]

· [FONT=&quot]Bạn tìm kiếm được sự trợ giúp tăng lên so với trước.[/FONT]

· [FONT=&quot]Tạo mỹ quan và đúng chủ đề cho pic “ Học tập của chúng ta”[/FONT]

[FONT=&quot]Những ai chưa biết thì chú ý nhé ^^. Còn những ai đã biết rồi mà vẫn vi phạm thì bạn đã tự đẩy mình vào hạng người thiếu tính xây dựng diễn đàn, Như vậy gọi là “chống đối “ đó =’’= . Nếu cứ tiếp tục vi phạm sẽ bị bán nick [/FONT]

[FONT=&quot]( Người biết luật mà vẫn vi phạm sẽ bị phạt nặng )[/FONT]

[FONT=&quot]+ Khi đã tìm kiếm được sự trợ giúp thì hãy đừng ngại ngần gì mà bấm vào nút “ Thanks” góc bên phải phía dưới bài viết.[/FONT]

[FONT=&quot]Một cái thanks thôi nhưng khiến người giúp bạn mỉm cười vì mình đã giúp đỡ được người khác và tạo động lực tích cực hơn đấy ^^. Việc nhỏ nhưng ý nghĩa đúng không .[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng ta đến đây để học tập vậy cũng hãy cùng cố gắng nên nha[/FONT]

[FONT=&quot]Lời lẽ lịch sự, Hãy cho mọi người biết rằng bạn là người có “Văn mình”[/FONT]

[FONT=&quot]Đặc biệt: Tránh spam , câu bài.[/FONT]

Còn một chú ý là: Không dùng màu đỏ, chỉ dùng trong trường hợp đặc biệt!
[FONT=&quot]
Tội nhẹ thì nhắc nhở, Nhắc nhở nhiều lần (quá 2,3 lần ) thì bán nick.
[/FONT]

[FONT=&quot]Còn ngần ngại gì nữa mà không học tập, trao đổi và giúp đỡ mọi người.[/FONT]

[FONT=&quot]Khi cho đi bạn đã nhận lại được thật nhiều ! :x[/FONT]

[FONT=&quot]Chúc tất cả mem 12, 12+ Năm nay thi đỗ Đại Học --Cách cửa mà mỗi chúng ta đang hướng tới ! ! ![/FONT]

[FONT=&quot]Hãy cùng đưa diendan.hocmai.vn thực sự là “ Ngôi nhà chung của học trò Việt” [/FONT]

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom