Hóa khó

L

linhrom_kute

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mấy bạn ơi!giải giúp mình mấy bài ni nữa nha!cảm ơn trước hỉ!hehe
1. chất X chứa các nguyên tố C,H,O trong đó oxi chiếm 34,783 %khối lượng.Công thức phân tử đúng của X là?
a.C4H12O2
b.C3H6O
c.C4H6O
d.C2H6O
2. tổng số đồng phân của C3H5Br3 là?
a. 3
b. 4
c. 5
d. 6
có công thức nào đẻ tính đồng phân loại nảy nhanh ko?

H

hoangkhuongpro

mấy bạn ơi!giải giúp mình mấy bài ni nữa nha!cảm ơn trước hỉ!hehe
1. chất X chứa các nguyên tố C,H,O trong đó oxi chiếm 34,783 %khối lượng.Công thức phân tử đúng của X là?
a.C4H12O2
b.C3H6O
c.C4H6O
d.C2H6O
2. tổng số đồng phân của C3H5Br3 là?
a. 3
b. 4
c. 5
d. 6
có công thức nào đẻ tính đồng phân loại nảy nhanh ko?
B1: thì cứ gs có 1 nguyên tử O thì\RightarrowM=46\RightarrowD
B2:tổng số đp là 5 (nếu kg nhầm).........cái đặc biệt mới có CT tính đồng phân nhanh còn cái này chwcs kg có đâu!!!!!!!!!!!!!

L

linhrom_kute

nhưng mà với đáp án A cũng đúng mà,nếu O là 2 thì sao!bạn coi lại dùm mình với nha!

J

junior1102

đáp án bài 1 là A , với các trường hợp trắc nghiệm có dạng thế này cách nhanh nhất là bạn đi thử từ kết quả ,tốn không quá 1 phút đâu .

Bài 2 : C3H5Br3 : CH3CH2CBr3 ,CH3CHBrCHBr2 , CH2BrCHBrCH2Br , CH3CBr2CH2Br , có 4 cái thôi chứ nhỉ .

Q

quynhan251102

sao mình tính được 6 cái nhỉ.như của bạn Ju nhưng thêm Br-C-C-CBr2 và thêm 1 đồng phân mạch C là mạch nhánh:C-C(CH3)- tự điền Br vô nhá^^

L

linhrom_kute

đáp án của câu 2 là 5 đồng phân mí bạn ak
còn câu 1 nếu thử như bạn ju thì có tới 2 đáp án đúng lun mà????????????
cả đáp án á và đáp án d đều thỏa đề mà

Y

yacame

linhrom_kute; còn câu 1 nếu thử như bạn ju thì có tới 2 đáp án đúng lun mà???????????? cả đáp án á và đáp án d đều thỏa đề mà[/QUOTE said:
làm gì có công thức nào C4H12O2. chỉ có D thui
................................

Top Bottom