Hóa 9 Hóa hữu cơ

thanhnghi05

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng mười hai 2021
75
43
11
An Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mọi người, tình trạng bây giờ hữu cơ của em gần như mất gốc nên cho em xin cách học hóa hữu cơ để thi chuyên ạ?
Vậy giờ em bắt đầu học lại từ đâu và nên học dạng nào để thi ạ, em cảm ơn nhiều ạ

Trung Ngo

Cựu TMod Hóa
Thành viên
27 Tháng tư 2020
1,424
2,820
346
19
Bắc Giang
THPT Lạng Giang 1
Em chào mọi người, tình trạng bây giờ hữu cơ của em gần như mất gốc nên cho em xin cách học hóa hữu cơ để thi chuyên ạ?
Vậy giờ em bắt đầu học lại từ đâu và nên học dạng nào để thi ạ, em cảm ơn nhiều ạ
Tùy tỉnh em nhé đề thì em bám theo 3,4 năm trước , theo anh thấy thì em nên đi học cô riêng để lấy lại phần gốc nhé hoặc em có thể tự học trên mạng, có khó khăn gì cứ hỏi

• Like
Reactions: thuyduongne113

thuyduongne113

Cựu TMod Hóa
Thành viên
26 Tháng tám 2021
1,369
1,660
216
Bình Định
Viện dầu và cây có dầu
Mình chia sẻ ý kiến riêng của mình nhé, vì hiện tại bạn còn ít thời gian để ôn nên mình nghĩ bạn hãy xem như bạn chưa học gì về hữu cơ và Học lại từ phần hidrocacbon ankan, anken, ankin, ankadien, vòng thơm các Phản ứng hóa học Đặc trưng của chúng. Sau đó xem tiếp ancol, acid, andehit, xeton, este.
Rồi luyện đề các câu hỏi hữu cơ trong đề chuyên của Tỉnh bạn các năm trước luôn nhé để tiết kiệm thời gian.
Có bất kì khó khăn gì bạn cứ hỏi trên này nha tụi mình sẽ cố gắng hỗ trợ bạn sớm nhất có thể ^ ^
Chúc bạn thi tốt ^ ^

Last edited:
  • Like
Reactions: Trung Ngo
Top Bottom