Hoá học cần tư vấn!!!

E

emtraigau

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thành thật với mọi người, em rất kém môn Hoá, có lẽ là em bị mất gốc. Năm nay em lên lớp 12 rùi, đang ôn luyện đợt hè, năm sau là thi Đại Học mà giờ em thấy Hoá càng học càng nhận ra mình có rất nhiều cái chưa biết, động đến cái gì cũng mơ hồ cả. Vậy giờ mọi người cho em hỏi:
-Thứ 1: với tình hình như của em thì trong vòng 1 năm có thể cố được bao nhiêu điểm là khả thi. Em mong chỉ cần được 6,7 điểm thui ạ mà không biết có được không ạ vậy để được như vậy thì em nên tập trung vào ôn chắc và làm những gì ạ?
Rất mong được sự góp ý chân thành và nhiệt tình từ mọi người, thật sự còn nhiều cái muốn hỏi mà bây giờ...không bik bắt đầu hỏi từ đâu :)

G

gjrl_9xlachj

nhà có mạng lên tải các chuyên đề về học
ở chuyên đè nào thì học chuyên từ cơ bản đến nâng cao luôn
tớ chỉ bít có v thôi
hi cố lên

A

anhvodoi94

Thành thật với mọi người, em rất kém môn Hoá, có lẽ là em bị mất gốc. Năm nay em lên lớp 12 rùi, đang ôn luyện đợt hè, năm sau là thi Đại Học mà giờ em thấy Hoá càng học càng nhận ra mình có rất nhiều cái chưa biết, động đến cái gì cũng mơ hồ cả. Vậy giờ mọi người cho em hỏi:
-Thứ 1: với tình hình như của em thì trong vòng 1 năm có thể cố được bao nhiêu điểm là khả thi. Em mong chỉ cần được 6,7 điểm thui ạ mà không biết có được không ạ vậy để được như vậy thì em nên tập trung vào ôn chắc và làm những gì ạ?
Rất mong được sự góp ý chân thành và nhiệt tình từ mọi người, thật sự còn nhiều cái muốn hỏi mà bây giờ...không bik bắt đầu hỏi từ đâu :)

**** Hữu cơ :
** Học tập trung vào các chuyên đề sau :
+ Anken , ankin .
+ Ancol , phenol
+ Andehit-axitcacboxilic
+ Và toàn bộ hữu cơ 12.

**** Vô cơ :
** Ôn kĩ dạng bài tập :
+ Axit ( H2SO4 đặc , HNO3)
+ CO2 tác dụng với đơn kiềm - đa kiềm
+ Sự hòa tan kết tủa Al(OH)3 và Zn(OH)2 trong môi trường axit, bazo kiềm.

G

girlbuon10594

**** Hữu cơ :
+ Anken , ankin .
+ Ancol , phenol
+ Andehit-axitcacboxilic
+ Và toàn bộ hữu cơ 12.

**** Vô cơ :
** Ôn kĩ dạng bài tập :

Phần ankan cũng rất quan trọng mà
Nó là nền tảng cho những phần sau
Đa số những phần sau đều na ná giống ankan, nên nếu vừng ankan thì những phần sau cũng dễ dàng hơn;)

N

nguyenmautrang1

**** Hữu cơ :
+ Anken , ankin .
+ Ancol , phenol
+ Andehit-axitcacboxilic
+ Và toàn bộ hữu cơ 12.

**** Vô cơ :
** Ôn kĩ dạng bài tập :
Ôn được cái bảng tuần hoàn và cấu hình electron thì càng tốt. Đề năm nào cũng có vài câu

Top Bottom