[HÓA] Dành cho khán giả

G

gororo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong cuộc thi lần này ngoài các đội thi ra thì các mem nhà mình cũng phải có phần chơi gì cho sôi nổi chứ nhỉ ^^
Để ai vui chơi cũng có quà, mình lập ra topic này cho các bạn có thể post những bài khó vào đây để thách đố các đội (ghi rõ là thách đố đội nào). Nếu trong vòng 2 ngày đội đó ko trả lời đc thì quyền trả lời dành cho các đội còn lại.
Có những điểm lưu ý như sau:
_Mỗi đội chỉ đc nhận 2 bài thách đấu trên tuần
_Nếu đội trả lời đúng đc nhận 10đ, trả lời sai ko bị trừ điểm. Những đội trả lời sau nếu đúng đc cộng 5đ, sai ko bị trừ điểm.
_Cũng có thể đặt ngôi sao hy vọng vào 1 bài (giống Đường lên đỉnh ế :D), nếu đúng đc cộng 15đ, sai bị trừ 10đ
_Những bài post vào đây phải có mức độ khó nhất định, mình sẽ tự chọn ra các bài đạt yêu cầu. Và tất nhiên là tất cả các bài đc chọn đều đc thank
Phần này chỉ dành cho khán giả thôi đấy nhé
;)
Hãy cùng mình tạo ra 1 cuộc thi hấp dẫn, 1 box hóa sôi nổi nào!

À mà ai có nhu cầu vào đội Bạch hổ thì liên lạc với mình nhé!

H

hoabinh01

Bài tập hay đây : THÁCH ĐỘI HUYỀN VŨ vào làm đi :)
hoàn tan 0,01 mol Fe và 0,02 mol Fe2O3 trong 100ml HCl 1,7M, thu được dung dịch A, cho A tác dụng với KMnO4 đã được Axit hóa bởi H2SO4 thu được Khí B.
a, viết pt ion các pư
b , tinh pH và thể tích khí B
c, tinh CM các ion
d. cho A tác dụng với AgNO3 dư thu được m gam chất rắn => tính m?

Last edited by a moderator:
A

anline1234

Các bạn Thanh Long chú ý nha. Câu này của các bạn đấy:
Hòa ta hết 4.6 g hh 2 muối cacbonat của 2 kim loai A,B hóa trị II ( A<B<42) bằng dd HCl dư. Sau phản ứng thu được 1.12 lít khí(đktc)
a. Tìm A, B
b. Tính tổng khối lượng muối tạo thành
;)

G

gororo

Topic này chỉ dành cho khán giả post đề, ko bàn luận, các đội ko post bài vào đây, khi nào đủ đề đạt yêu cầu sẽ có thông báo để các bạn làm. Nếu còn post bài lung tung sẽ bị xóa hết!

L

lanresa

Gửi thách đố tới đội chu tước:
Cho từ từ khí H2S vào 300ml dd CuCl2 0,1M và FeCl3 0,1M đến bão hòa đc dd A và chất rắn B. Thêm vào 100ml Cu(NO3)2 0,1M vào dd A thấy có chất rắn ko tan nặng 1,44g, khí D duy nhất ko màu hóa nâu trong kk và dd E màu vàng nhạt
a, tính mB
b, tính V H2S ở 1,1atm, 27,3*c ban đầu
c, tính Cm các chất trong dd E

Top Bottom