[HÓA] cuộc thi "Thử tài hóa học" ver 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.
G

gororo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau 1 thời gian box sa sút, mình quyết định mở 1 cuộc thi giúp mọi người giảm "xì trét", đồng thời nâng cao kiến thức và có đc những giải thưởng mong muốn!
Nếu như ở phần trước, "Thử tài hóa học" đề cao tính cá nhân thì phiên bản lần này sẽ đề cao tinh thần đồng đội!
Là thế nào ư? Mình sẽ trình bày thể lệ cuộc thi ngay sau đây:

MỤC ĐÍCH: như đã nói ở trên

ĐỐI TƯỢNG đăng kí: tất cả các thành viên trong diễn đàn, có kiến thức tốt về hóa, có thời gian onl ổn định!

CÁCH THỨC : Các bạn sẽ đăng kí ngay tại topic này.Hết thời hạn, để tránh tình trạng đăng kí nhiều mà thi chẳng đc bao nhiêu, mình và các mod hóa sẽ tiến hành chọn lọc mỗi khối 4 mem tích cực nhất (nếu khó lựa chọn thì sẽ làm 1 bài thi loại). Sau đó thành lập 4 đội, mỗi đội gồm 5 thành viên thuộc các khối (có tên cho từng đội nhé :D).
Vì thực tế là các mod ko có nhiều thời gian và các mem thấy đề khó là hay đánh bài chuồn (=.=) nên ở cuộc thi này sẽ ko có đề thi, các đội sẽ tiến hành giải bài tập mà những mem khác post lên ngay tại box hóa. Tiếp đó, mình sẽ lập topic dành riêng cho các đội để các thành viên trong đội dẫn link những bài viết mà mình đc cảm ơn vào. Sau mỗi tuần sẽ tiến hành tổng hợp điểm. Tổng điểm các thành viên trong đội sẽ là điểm của đội. Số điểm đc tính như sau:
Nếu bài đc thank là của:
_Khối trên mình: 3đ
_Khối mình đang học: 2đ
_Khối dưới mình: 1đ
Cuộc thi sẽ kéo dài trong khoảng 2 tháng.
Nói thì nhiều nhưng rất đơn giản phải ko? ;););)

QUY ĐỊNH BÀI VIẾT:
_Ko vi phạm quy định về pháp luật
_Ko dùng các từ ngữ thô tục, thiêu văn hoá _ko mang tư tưởng phản động chống phá Đảng và Nhà nước.

_Các thành viên trong đội ko đc thank lẫn nhau
_Nghiêm cám hành vi lập nik phụ để tự thank, nếu bị phát hiện thì đội đó sẽ bị loại!

BAN THƯ KÍ
1.Gororo
2.giotbuonkhongten
3.hetientieu_nguoiyeucungban
4.thao_won

GIẢI THƯỞNG
_Đội đạt giải nhất: mỗi người 50k và 1 title đồng hạng
_Đội đạt giải nhì: mỗi người 50k và 1 title đồng hạng
_Người có tích điểm cao nhất: 1 title riêng biệt

THỜI GIAN
_Đăng kí: 7 ngày kể từ ngày 15/10 - 21/10

CÁCH THỨC ĐĂNG KÍ
Họ và tên:....
Đang học khối:...
Phẩy hóa tb năm học trc:...(lớp 8 thì thôi)

CHÚ Ý:

_Các mem tiến hành đăng kí tại topic ở khối 9.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom