[hoá 9]Khó học thuộc_hoá hữu cơ

W

wildgirl_lovely

P

pttd

hình như thi học sinh giỏi lớp 9 có khoảng 30 % là hoá hữu cơ,....chủ yếu rơi vào dạng bài xác định công thức phân tử của hợp chất hữu cơ,.....sau đó thì có thể tính % V hoặc %m tuỳ theo bài....còn nói về cách nhớ thì mỗi người có 1 phương pháp riêng....như mình thì mình đọc lí thuyết trong sách giáo khoa....xong rùi thì lao đầu vào làm bài tập..thế là tự nhiên nó nhớ thui...hehe...chúc bạn thành công

W

wildgirl_lovely

chẳng lẽ hôk có bí kíp nào sao
chắc chết mất thui, mình sép thi rùi nà

P

pk_ngocanh

hình như hóa hữu cơ cũng có cả phần nhận biết các chất như rượu elylic axit axetic , ... hay sao í
,à hóa 9 HSG chủ yếu là hóa vô cơ mà bạn hok phải lo quá như thế

P

pttd

phần nhận biết ở lớp 9 chủ yếu là phần hoá vô cơ thui,còn hữu cơ thì chắc chỉ nhận biết CH4,C2H4,C2H2,C6H6,...những thứ này thì đọc kĩ trong sách là được

H

hoangtan2312

Tớ có đứa bạn, học hóa giỏi lắm, năm vừa ồi vừa thi học sinh giỏi hóa quốc gia, mà cũng toàn nờ hóa hữu cơ lớp 9 đấy, bạn cố gắng đào sâu vào ^^!

P

peonimusha

Tớ có đứa bạn, học hóa giỏi lắm, năm vừa ồi vừa thi học sinh giỏi hóa quốc gia, mà cũng toàn nờ hóa hữu cơ lớp 9 đấy, bạn cố gắng đào sâu vào ^^!
Thi học sinh giỏi quốc gia mà có người không đỗ tốt nghiệp :D Hai nội dung hoàn toàn khác nhau, chẳng giúp ích gì, ảo thôi :(

P

pttd

Thi học sinh giỏi quốc gia mà có người không đỗ tốt nghiệp :D Hai nội dung hoàn toàn khác nhau, chẳng giúp ích gì, ảo thôi :(
sao lại so sánh khập khễng thế??? ý T nói là người bạn ấy học giỏi hoá thật-->được đi thi quốc gia thì cũng thuộc loại khủng rùi-->nhưng thi tốt nghiệp thì cần học khá tới 6 môn,giải nhất hoá quốc gia thì chỉ cần chú tâm 1môn Hoá==>2 cái ấy khác nhau hoàn toàn làm sao mà nói như bạn được

Top Bottom