[Hóa 9]ai giải thích giùm em với lí thuyết khó!

C

calvinskiller

Last edited by a moderator:
M

minhtuyenhttv

quỳ tím là hh KMnO4 trộn vs bột giấy nhuyễn, khi cho vào H2SO4 đặc thì nó than hóa mất nước trong giấy làm nó đen thui lui :))

N

nhungdieuhanhphuc_sethuocvetoi

Lạ nhỉ?

quỳ tím là hh KMnO4 trộn vs bột giấy nhuyễn, khi cho vào H2SO4 đặc thì nó than hóa mất nước trong giấy làm nó đen thui lui :))
quỳ tím là hh KMnO4 trộn vs bột giấy nhuyễn
Cái này có chắc chắn ko?
Anh nghĩ làm gì phải thế nhỉ?! :(:(:(:(:(:(
Để xem lại rồi nói sau?

I

ilovezjui

Mong các bạn nghị lại vì t/c của quỳ tím là làm chuyển hóa ãit sang màu đỏ bạn ak.

A

anhtraj_no1

H2SO4 có tính axit lên làm quỳ tím chuyển đỏ
bây giờ là lần đầu tiên tớ nghe thấy H2SO4 Đặc lam quì tím hoá đen?

C

chung_9a12

đúng rồi đó dù đặc hay loãng nó vẫn là a xit mà vì vậy làm quỳ tím chuyển sang màu đỏ mới đúng

L

luna_forever

h2so4 có tính háo nước mạnh, một số thí nghiệm cho thấy h2so4 làm hoá đen giấy. nên h2so4 làm đen giấy quỳ tím

L

lequochoanglt

nó cũng tương tự như cho axit đặc vào đường C6H12O6 là có 1 cục cacbon đen xì to tướng, mà giấy làm = xenlulozo

K

khanhngan97

mình k pit h2so4 đặc có làm quỳ tím đổi màu đen k nữa.mình chỉ đk học mỗi h2so4 lam quỳ tím chuyển màu đỏ thui ak?

B

binbon249

quỳ tím ko phải làm = bột giấy nhuyễn vs KMnO4 gì đó đâu

Quỳ là một nước hòa tan trong hỗn hợp của thuốc nhuộm khác nhau được chiết xuất từ địa y, đặc biệt là Roccella tinctoria và nó dc hấp thụ vào giấy lọc

còn chuyện H2SO4 đặc làm quỳ hóa đen bởi vì quỳ tím thực chất chỉ là xenlulozo nên bị H2SO4 đặc oxi hóa thành màu đen

Top Bottom