[Hóa 8]-Thử trả lời xem

L

love_257

viết khó hiểu quá . đánh tiếng Việt đi .Theo tui kim cương là chất tính khiết vì nó là dạng thù hình đặc biệt của Cacbon

H

heroksks10

kute moi' tra loi duoc

theo ca'c ban cuc' la don chat' hay hop chat.Aj tra loj dc chinh la kute.Ai tra lọ dc thj pm bay mjnh vọ ngen. ppp

---------
P/s: Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu em nhé?

Last edited by a moderator:
Q

quyluabn95

Vàng đâu có là đơn chất

Theo em vàng ko thể là nguyên chất! Vàng đc tách ra từ 1 loại hợp chất hay hỗn hợp gì đó!? Nhưng rõ ràng ở các tiệm vàng vẫn ghi là vàng 9999, đó là viết tắt của chất vàng chỉ đc 99,99% thui! Vàng ko bao giờ nguyên chất cả

Q

quyluabn95

Tất nhiên kim cương là đơn chất rồi!:D Điều này khỏi hỏi cũng bjt'! Nhìn sách giáo khoa Hoá 8 trang 22 là khác bjt' ngay! Kim cương đc tạo nên từ nguyên tố cacbon đó:)>-

Q

quyluabn95

À, quên chưa trả lời! Chất có nhiệt độ sôi cao nhất theo tôi thì có lẽ là muối( 1450 độ)! Có ai ra nhiệt độ cao hơn ko??:eek:

P

peonimusha

Theo em vàng ko thể là nguyên chất! Vàng đc tách ra từ 1 loại hợp chất hay hỗn hợp gì đó!? Nhưng rõ ràng ở các tiệm vàng vẫn ghi là vàng 9999, đó là viết tắt của chất vàng chỉ đc 99,99% thui! Vàng ko bao giờ nguyên chất cả

Vàng thì tất nhiên là đơn chất. Có công thức còn gì :D
Còn em nói người ta ghi vàng 9999 bởi đơn giản đó không phải vàng nguyên chất, cái cơ sở của 99.99 % chính là so với vàng nguyên chất. Có thể vàng không bao giờ nguyên chất, nhưng trong Hóa học vàng chắc chắn là nguyên chất với đầy đủ các số liệu như các chất khác!

Q

quyluabn95

Ồ! Vậy ư, mình chưa nghe đến, nhưng có lẽ bạn nói đúng!!:) Mai tui kiểm tra 1 tiết Hoá rùi! Cần họp mặt pà kon cô pác gần xa, cùng chung 1 lời ... cầu nguyện giúp tui qua cơn nguy kịch! Tui sợ Hoá lắm :-SS :-SS :-SS . Mà, ủa, vẫn chưa có ai ra chất nào có nhiệt độ sôi cao hơn muối à :D

N

nang_ha

Nếu mình cầu cho bạn kiểm tra tốt thì bạn có cảm ơn mình hông nhỉ> CẢm ơn đi nắng chúc cho làm bài tốt. ( Lời của nắng linh lắm à nha.) Hi hi ^^!:D

Q

quyenvan07

chẳng có chất nào thật sự là đơn chất ngoài H2O ca?

bởi mỗi đơn chất này đều có thể lấy đc từ chất khác
H2O là chất tinh khiết nhất trong Hoá Học
các chất khác đc coi là tinh khiết vi % tạp chất của nó đc gjam? tối thiểu trong TN rùi
Vàng cũng vậy nó ko phải là nguyên chất mà( xét vàng 9999) trong nó còn 0,01 % là tạp chất
trong hoá học người ta quy uoc khi gọi tên 1 chất tức là chất đó là đơn chất

Đó là những gì tui bít mọi người có thể bổ xung thêm
hjhjhjhjhjhj

H

huongkc

chẳng có chất nào thật sự là đơn chất ngoài H2O ca?

bởi mỗi đơn chất này đều có thể lấy đc từ chất khác
H2O là chất tinh khiết nhất trong Hoá Học
các chất khác đc coi là tinh khiết vi % tạp chất của nó đc gjam? tối thiểu trong TN rùi
Vàng cũng vậy nó ko phải là nguyên chất mà( xét vàng 9999) trong nó còn 0,01 % là tạp chất
trong hoá học người ta quy uoc khi gọi tên 1 chất tức là chất đó là đơn chất

Đó là những gì tui bít mọi người có thể bổ xung thêm
hjhjhjhjhjhj

bạn ơi

bàng 9999 có 0,0001% là tạp chất khác

ai bảo là chỉ có H2O là đơn chất hả????????

Q

quyluabn95

Tất nhiên phải cảm ơn rùi, bài hoàn thành 100%! Lời của nắng là linh thiêng nhất đó nghen :D

N

nang_ha

Hehe. Lam2 bài được lắm hả. CHúc mừng quyluabn95 nhá. Mà làm được 100% chứ có đúng 100% hong á. Hihi

Top Bottom