[Hóa 12]Nơi trò chuyện cho các hội viên Hội Hóa học

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phanhuuduy90

sooden ông vào cái topic ôn tập phản ứng hóa hưữ cơ trả lời giúp câu hỏi đó cái

D

dangchung

cái này dùng để nói chuyện mà, có gì đâu mà phải chấn chỉnh nhẩy?
@phanhuuduy90: tên chung, ở khánh hòa

K

kathydp1110

phanhuuduy90 said:
chấn chỉnh sao nhỉ , mà chấn chỉnh cái topic nào vậy
Haha biết là sẽ có người hỏi như vậy mà .Nói thật nhé cái 4r này ,hầu như tất cả các topic chứ không riêng gì box này ,phải nói là nó rất lộn xộn . Sao không lập những topic có chất lượng hơn . Ví dụ như :"Mỗi ngày 1.... "sao không lập 1 topic ,"mỗi ngày 1 câu hỏi" thay vì phải chia ra mỗi người là mỗi ngày ,lập mỗi topic ,làm thế muốn tìm lại những câu hỏi cũ cũng không được . Còn mấy câu trắc nghiệm sao không lập 1 topic TNHH mà lập ra "10 câu .... ". Rồi sao không lập 1 topic hỏi đáp mà cứ lập những topic đại loại như là "Giúp với .... "
Nếu thế sẽ gọn hơn ,có thể tham khảo ở các 4r về Hóa học như H2VN ,Chemvn , ... người ta phân lĩnh vực rất rõ ràng ,không như bên này gì cả . <++ Chắc có lẹ quen với các 4r như thế nên khi qua đây Kathy thấy hơn lộn xộn ,đó chỉ là góp ý cá nhân của riêng tớ mà thôi .

H

hoanghaily

Thứ nhất tất cả những cái đó bọn tớ đều có cậu hãy tự tìm hiểu đi.
Thứ 2 nếu muốn tìm câu hỏi cũ bọn tớ đã tổng hợp vào thư viện hóa học rùi nên không vấn đề gì cả.
Thứ 3 là 1 topic hỏi đáp thời gian đầu thì tốt nhưng sau này các vấn đề sẽ nhiều lên và lúc đó tìm lại vấn đề như mò kim đáy bể
Thứ 4 là 1 topic trắc nghiêm hóa học hàng trăm câu thử hỏi có ai muốn đọc mà có đọc sẽ lăn ra vì hoa mắt và sẽ tăng số vèo vèo.
Bọn mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn nhưng bạn nên biết rằng đây là hocmai chứ không phải là những forum kia của bạn, bạn có thể ca ngợi những forum kia nhưng xin đừng chê forum này khi mà bạn chưa tìm hiểu kĩ về nó. Thanks :)

L

loveyouforever84

kathydp1110 said:
phanhuuduy90 said:
chấn chỉnh sao nhỉ , mà chấn chỉnh cái topic nào vậy
Haha biết là sẽ có người hỏi như vậy mà .Nói thật nhé cái 4r này ,hầu như tất cả các topic chứ không riêng gì box này ,phải nói là nó rất lộn xộn . Sao không lập những topic có chất lượng hơn . Ví dụ như :"Mỗi ngày 1.... "sao không lập 1 topic ,"mỗi ngày 1 câu hỏi" thay vì phải chia ra mỗi người là mỗi ngày ,lập mỗi topic ,làm thế muốn tìm lại những câu hỏi cũ cũng không được . Còn mấy câu trắc nghiệm sao không lập 1 topic TNHH mà lập ra "10 câu .... ". Rồi sao không lập 1 topic hỏi đáp mà cứ lập những topic đại loại như là "Giúp với .... "
Nếu thế sẽ gọn hơn ,có thể tham khảo ở các 4r về Hóa học như H2VN ,Chemvn , ... người ta phân lĩnh vực rất rõ ràng ,không như bên này gì cả . <++ Chắc có lẹ quen với các 4r như thế nên khi qua đây Kathy thấy hơn lộn xộn ,đó chỉ là góp ý cá nhân của riêng tớ mà thôi .
Rất hoan nghênh bạn kathydp1110 đã góp ý cho 4r Hocmai
Mình thấy các ý kiến của bạn rất xác đáng
Cac mod cũng nên tiếp thu ý kiến này
Chúc Hocmai ngày càng tốt hơn
Mong các bạn thường xuyên góp ý cho Hocmai nhé

K

kathydp1110

hoanghaily said:
Thứ nhất tất cả những cái đó bọn tớ đều có cậu hãy tự tìm hiểu đi.
Thứ 2 nếu muốn tìm câu hỏi cũ bọn tớ đã tổng hợp vào thư viện hóa học rùi nên không vấn đề gì cả.
Thứ 3 là 1 topic hỏi đáp thời gian đầu thì tốt nhưng sau này các vấn đề sẽ nhiều lên và lúc đó tìm lại vấn đề như mò kim đáy bể
Thứ 4 là 1 topic trắc nghiêm hóa học hàng trăm câu thử hỏi có ai muốn đọc mà có đọc sẽ lăn ra vì hoa mắt và sẽ tăng số vèo vèo.
Bọn mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn nhưng bạn nên biết rằng đây là hocmai chứ không phải là những forum kia của bạn, bạn có thể ca ngợi những forum kia nhưng xin đừng chê forum này khi mà bạn chưa tìm hiểu kĩ về nó. Thanks :)

Thì tớ đã nói đó chỉ là ý kiến riêng của tớ mà thôi ,còn cái cậu có tiếp thu hay không là tùy các cậu ,tớ không có ý ca ngợi những forum kia ,thật chất thì tớ chỉ vào đó 1 vài lần thôi ,thường thì tớ chỉ ở trong forum olympia mà thôi ,nhưng tớ nghĩ là nếu làm như thế sẽ tiện hơn ,thế thôi .

H

huong18vn

các Mod có thể làm cái mục lục các vấn đề đã post được không nhỉ? tớ nghĩ như thế sẽ tránh được trường hợp hỏi lại những vấn đề cũ... nhất là đối với box đông dân như box Hoá THPT

H

hoanghaily

Mọi người ngó qua cái thư viện box Hóa đi , đó chính là nơi tập trung các vấn đề đáng chú ý . Bọn mình sẽ chú ý cập nhật thường xuyên, cảm ơn tất cả mọi người :D

S

sonsi

Những góp ý của kathydp1110 cũng chính là lí do khi chị đề nghị được tham gia vào cùng xây dựng box Hóa. Vì bản thân là 1 thành viên trong Hocmai nhưng rất ngại vào forum vì quá lộn xộn, nhiều topic. Chị đã trao đổi với anh Giám Đốc về vấn đề này và cũng được anh giả thích rất thỏa đáng.
***Thứ nhất, vì hocmai đang trên đường hình thành nên không thể ôm đồm nhiều việc cùng lúc, hiện tại, hocmai đang ưu tiên tập trung vào xây dựng nội dung.
***Thứ hai, chị cũng đã đề xuất ý kiến tại sao ta không lập các topic lớn và trong đó sẽ chia ra các topic nhỏ thì furum của mình sẽ gọn hơn, tránh tình trạng các topic dàn trải trên trang chính của forum. Trong thời gian tới, chúng ta sẽ được xây dựng một forum như thế. Các em cứ nhiệt tình tham gia xây dựng góp ý. Một ngày không xa, chúng ta sẽ có được một forum như ý, ok?

P

phanhuuduy90

em cũng vậy nên mới lập cái topic ôn tập các phản ứng hóa hữu cơ , để mọi người cùng thảo luận những vấn đề rất cơ bản , cô nhớ vào cái topic đó để giúp em nha

H

hophuong

CỨ CHỊ TUỐT ĐI.BÁC DUY NÀY KHÁCH KHÍ QUÁ.CHỊ SONSI MỚI TỐT NGHIỆP.CÔ THÌ GIÀ QUÁ ;;) ;;) ;;) ;;) ;;)

P

phanhuuduy90

tui cũng thích gọi chị đấy , nhưng cô lại thích hơn
ai nói cô sonsi như thế, tuy chưa gặp nhưng tui cảm nhận cô ấy còn rất trẻ

P

phanhuuduy90

hophuong có gì vào đây nói , đừng spam vào cái topic đó mod xóa của tui chừ
còn cái avata thì vào lí lịch xuống cuối trang là thấy , vào chọn hình thỏa thích

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom