[Hóa 12]-Giúp mình hai bài này với mình cần gấp

B

banhuyentrang123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1cao su lưu hóa có 2% lưu huỳnh khối lượng khoảng bao nhiêu mắt xích isopren có một cầuddisssunfua -s-s? giả thiết rằng s đã thay thế cho h ở cầu metylen trong mạch cao su
2 viết phương trình hóa học của phản ứng điều chế các chất theo sơ đồ sau :
-stiren ____> polistiren
-axit anpha- aminoenantoic (h2N-[ch2]6Cooh)----> polienantamit(nilon-7)
b để điều chế 1 tấn mỗi loại polime trên cần bao nhiêu tấn monome mỗi loại biết rằng hiệu suất của cả hai quá trình điều chế trên là 90%
mong các bạn giúp đỡ tui đang cần gấp mai thầy kiểm tra hai câu này

Last edited by a moderator:
T

tieuho0101

Là một người học sinh mà hãy quên đi niềm vui và sở thivk để học hành là ko đúng đâu bạn à!
mình phải có niềm đam mê thì chúng ta mới tìm mọi cách để biến ước mơ thàh hiện thực đươch chứ!

P

pqnga

1cao su lưu hóa có 2% lưu huỳnh khối lượng khoảng bao nhiêu mắt xích isopren có một cầu di_sunfua -s-s? giả thiết rằng S đã thay thế cho H ở cầu metylen trong mạch cao su.
Trước tiên bạn phải viết PT phản ứng của nó ra:
[TEX]C_{5n}H_{8n} + S_2 \longrightarrow C_{5n}H_{8n - 2}S_2[/TEX]
Theo bài ra
[TEX] \frac{64}{68n + 62} = 0.02[/TEX]
==> n = 46
vậy cứ 46 mắt xích isopren thì có 1 cầu nối disunfua - S- S

B

banhuyentrang123

Là một người học sinh mà hãy quên đi niềm vui và sở thivk để học hành là ko đúng đâu bạn à!
mình phải có niềm đam mê thì chúng ta mới tìm mọi cách để biến ước mơ thàh hiện thực đươch chứ!

bạn ui bạn trả lời nhầm bài viết của mình rùi đây là mình nhờ bài tập còn cái đó bạn nên xem lại chủ đề mà mình trả lời rùi post bài hem ko nhầm chủ đề

L

lethiminhson

1cao su lưu hóa có 2% lưu huỳnh khối lượng khoảng bao nhiêu mắt xích isopren có một cầuddisssunfua -s-s? giả thiết rằng s đã thay thế cho h ở cầu metylen trong mạch cao su
2 viết phương trình hóa học của phản ứng điều chế các chất theo sơ đồ sau :
-stiren ____> polistiren
-axit anpha- aminoenantoic (h2N-[ch2]6Cooh)----> polienantamit(nilon-7)
b để điều chế 1 tấn mỗi loại polime trên cần bao nhiêu tấn monome mỗi loại biết rằng hiệu suất của cả hai quá trình điều chế trên là 90%
mong các bạn giúp đỡ tui đang cần gấp mai thầy kiểm tra hai câu này

bài 1 thì bạn pqnga làm đúng rùi đó bạn
bài 2 n CH2=CH(C6H5) -> -(- CH2-CH(C6H5)-)-n
nH2N[CH2]6COOH -> -(-NH-[CH2]6-CO-)-n + n H2O

câu b thì bạn chỉ cần ráp số liệu vào sơ đồ tính theo công thức tam suất thì sẽ tính được mTT của monome rùi khi đã có mTT, H% thì sẽ tính được m monome (LT)

mình làm sai thì mong bạn chỉ giúp:)

Top Bottom