[hoá 12] aminoaxit

C

catsanda

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn xem hộ mình bài này với
cho 8,9g một @-aminoaxit tác dụng với 200ml dd NaOH thu dc dd X chứa 11,1g muối. cho toàn bộ dd X td hết với dd HCl 1M thì thấy cần dùng vừa đủ 300ml. xd CTCT của X biết M<100
Bài này phải chia TH để xét xem chất có dư k. mình mắc ở chỗ là người ta cho V của NaOH mà k cho nồng độ mol (k biết có ý gì ở đây k) nếu có nồng độ mol thì ra rùi. k biết có phải đề sai k nữa, bạn nào phát hiện ra thì giúp mình với. thank

D

dattc3

mình nghĩ là ko cần cũng dc.
nếu mà 2 gốc axit thì M> 100 rồi.
đúng ko nhỉ. hihii
mình góp ý thui

A

acsimet_91

các bạn xem hộ mình bài này với

cho 8,9g một @-aminoaxit tác dụng với 200ml dd NaOH thu dc dd X chứa 11,1g muối. cho toàn bộ dd X td hết với dd HCl 1M thì thấy cần dùng vừa đủ 300ml. xd CTCT của X biết M<100

Bài này phải chia TH để xét xem chất có dư k. mình mắc ở chỗ là người ta cho V của NaOH mà k cho nồng độ mol (k biết có ý gì ở đây k) nếu có nồng độ mol thì ra rùi. k biết có phải đề sai k nữa, bạn nào phát hiện ra thì giúp mình với. thank

mình nghĩ là ko cần cũng dc.

nếu mà 2 gốc axit thì M> 100 rồi.

đúng ko nhỉ. hihii

mình góp ý thui

ý bạn ấy là có thể NaOH dư đó bạn!
nhưng đè bài nói là thu được 11,1 g muối chư có nói là thu được 11,1g chất rắn đâu?
NaOH ko phải là muối bạn ạ :):):):):)

Last edited by a moderator:
V

vipbosspro

câu này hình như có vấn đề về đề bài.nếu như ko có nồng độ mol thì dữ liệu 200ml coi như thừa.và mình nghĩ dự kiện HCl nếu như bài này thì đúng ra phải là tác dụng vừa đủ là 200ml cơ.:))
đó là suy nghĩ của tớ:D

Top Bottom