[Hoá 10]Giúp mình cách học tốt môn hóa với!

Status
Không mở trả lời sau này.
C

clover141

em thấy phần tăng giảm khối lượng thì cần nắm rõ khối lượng tăng ấy là của chất nào, nhưng chị đưa bài ra đi mọi người cùng giải thì sẽ dễ hiểu hơn

T

thienthan_boy

theo mình thì làm bài tập nhìu là tốt nhất, làm nhiều ko cần học cũng thuộc còn ko làm mà học thì nhớ dữ lắm cũng chỉ 1 tháng :D

T

thuyhoa17

tớ ngĩ học hóa không phải chỉ là ngồi nghe giảng không thôi mà phải thảo luận và hỏi, hỏi thật nhiều.
Thảo luận: hỏi han, và trao đổi với các bạn trong lớp về môn hóa.
hỏi: chỗ nào ko hiểu là phải hỏi thầy cô ngay, mỗi vấn đề mà thầy cô nêu ra bạn đều phải đưa ra cho mình câu hỏi vì sao lại như vậy, vì sao chất này phản ứng được mà chất kia lại ko phản ứng được.........v.v...... và sau đó hỏi trực tiếp thấy cô trên lớp.
Và bạn nên chuẩn bị bài trước khi đến lớp để theo kịp bài giảng của thầy cô, tức là hiểu bài trước ở nhà rồi lên lớp bổ sung và nắm chắc hơn,và cũng là để chuẩn bị trước những câu hỏi để lên lớp hỏi thầy cô.
Chúc bạn học tốt.

N

nt2q

Mình có góp ý nhỏ như thế này:
Phần tăng giảm khối lượng ý mà: bạn phải xác định được các chất sau pu, cụ thể là chất có trong dd, chất kết tủa, bay hơi ( có thể có) sau đó áp dụng lí thuyết này:
Nếu đề cho kl dd giảm m ( g) thì áp dụng: ( kl chất kết tủa , bay hơi ) - ( kl chất cho vào dd ) = m
Nếu đề cho kl dd tăng m ( g) thì áp dụng: ( kl chất cho vào dd ) - ( kl chất kết tủa , bay hơi ) =m
Thay số là làm được thôi. :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom