Tin học Hỗ trợ sửa máy tính

DieuGigi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng ba 2017
383
196
156
22
Nghệ An
THPT Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình vs
Laptop của mình không lên nguồn.Bật nút nguồn đèn sáng rồi tắt còn màn hình máy vẫn không lên.Mình bị hai lần như thế. Lần 1 mình nhấn F8 được nhưng lần sau mình nhấn như thế ko có phản ứng gì cả
Mong mấy bạn tư vấn

• Like
Reactions: NTD Admin

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Giúp mình vs
Laptop của mình không lên nguồn.Bật nút nguồn đèn sáng rồi tắt còn màn hình máy vẫn không lên.Mình bị hai lần như thế. Lần 1 mình nhấn F8 được nhưng lần sau mình nhấn như thế ko có phản ứng gì cả
Mong mấy bạn tư vấn
Máy bạn mua bao lâu rồi,hãng gì

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
Giúp mình vs
Mong mấy bạn tư vấn
Tức là không vào đc win hay là không sáng màn hình.
Lúc trước máy mình là máy Dell bị thế mình cho nó chạy hết pin luôn rồi cắm sạc vào lại thì nó sáng lại bình thường. Không khuyến khích cách này do nó sẽ làm giảm tuổi thọ pin. Nhưng nếu làm 1 vài lần thì cũng không sao
Còn không vào được win là do win lỗi, đem ra tiệm sửa

DieuGigi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng ba 2017
383
196
156
22
Nghệ An
THPT Lê Hồng Phong
Mi
Tức là không vào đc win hay là không sáng màn hình.
Lúc trước máy mình là máy Dell bị thế mình cho nó chạy hết pin luôn rồi cắm sạc vào lại thì nó sáng lại bình thường. Không khuyến khích cách này do nó sẽ làm giảm tuổi thọ pin. Nhưng nếu làm 1 vài lần thì cũng không sao
Còn không vào được win là do win lỗi, đem ra tiệm sửa
Mình cũng ko biết nhưng không thấy quạt gió chạy . Màn hình cũng ko hiển thị gì

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
Mi

Mình cũng ko biết nhưng không thấy quạt gió chay. Màn hình cũng ko hiển thị gì
Nếu thế thì có thể bị hư main nha. Máy mà bị hư main thì đèn vẫn sáng nhưng sẽ không lên màn hình được. Main nếu hư bạn phải thay 1 cái main, giá của nó khoảng từ 1 triệu trở lên đối với hàng mới.
Hoặc có thể hư màn hình nên màn hình không sáng.
Theo bạn mô tả thì có thể là do 2 cái này
Còn ổ cứng thì chắc không hư đâu, ổ cứng hư thường nó không vào được win chứ nó vẫn vào boot được bình thường.

• Like
Reactions: DieuGigi

DieuGigi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng ba 2017
383
196
156
22
Nghệ An
THPT Lê Hồng Phong
Nếu thế thì có thể bị hư main nha. Máy mà bị hư main thì đèn vẫn sáng nhưng sẽ không lên màn hình được. Main nếu hư bạn phải thay 1 cái main, giá của nó khoảng từ 1 triệu trở lên đối với hàng mới.
Hoặc có thể hư màn hình nên màn hình không sáng.
Theo bạn mô tả thì có thể là do 2 cái này
Còn ổ cứng thì chắc không hư đâu, ổ cứng hư thường nó không vào được win chứ nó vẫn vào boot được bình thường.
Đèn nguồn bật rồi tắt

Top Bottom