HMF Confess HMF Confessions số 450 - Yêu bản thân

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người dạo gần đây mình gặp một số chuyện khiến bản thân mình khá suy sụp tinh thần. Hôm trước mình có coi được một clip về một chàng trai cắt phăng mái tóc dài, óng, mượt mà chắc hẳn trước đó cậu ấy đã từng chăm chuốt. Clip được quay trong vòng 30s với dòng caption “tạm biệt tình yêu!”. Có lẽ là chuyện tình cảm đã khiến một chàng trai mạnh mẽ đến thế thì trước tình yêu cũng mềm yếu đến vậy để rồi tự hành hạ chính bản thân. Có thể chuyện đó đã dày vo cậu ấy khoảng thời gian lâu và cắt đi mái tóc mới có thể làm câu ấy buông bỏ chuyện cũ và sống tiếp. Nhưng tại sau phải nhất quyết hành hạ bản thân? Thay vì hành hạ bản thân thì cậu ấy có thể làm bản thân tuyệt hơn mỗi ngày được mà. Mỗi ngày học thêm một điều mới, làm thêm một gì mới, cười thêm một chút, tự tập nấu ăn, đi dạo tập thể dục cùng bạn bè người thân, những điều này khiến cậu càng đẹp thêm, yêu đời thêm, quên đi mọi chuyện vui thay vì ru rú trong phòng và gặm nhấm đi những kí ức buồn để rồi chính bản thân cậu lại là người tổn thương. Cậu không cần kiếm tìm người cậu cần che chở bở vì nó ở bên trong cậu rồi, tâm hồn cậu, nhân cách cậu đang chờ cậu yêu thương, che chở. Nếu hành hạ bản thân khiến cậu vui hơn, bớt buồn hơn thì cậu hãy làm nhưng đừng làm đau chính bản thân mình nha^^ cảm ơn cậu đã đọcYêu bản thân (1).png

----------------------------------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Cắt tóc xong chưa chắc đã làm mình vui lên đâu, nhiều khi còn xấu hơn lúc để tóc nữa á nên đừng ai dại mà cắt tóc lúc mình buồn. Những bạn tóc dài nếu k thích để tóc nữa có thể tặng bộ tóc của mình cho những người ung thư thì sẽ ý nghĩa hơn nhiều đó. Vừa giúp đc người khác mà mình cũng làm đc 1 việc gì đó và sẽ cảm thấy vui vẻ, tích cực hơn.

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Cắt tóc xong chưa chắc đã làm mình vui lên đâu, nhiều khi còn xấu hơn lúc để tóc nữa á nên đừng ai dại mà cắt tóc lúc mình buồn. Những bạn tóc dài nếu k thích để tóc nữa có thể tặng bộ tóc của mình cho những người ung thư thì sẽ ý nghĩa hơn nhiều đó. Vừa giúp đc người khác mà mình cũng làm đc 1 việc gì đó và sẽ cảm thấy vui vẻ, tích cực hơn.
Thu Phương 195đúng thật chị ạ bữa e có coi một video tiktok có em bé đó vì hoá trị nên phải đội tóc giả, nhân được mái tóc vẻ mặt em ấy cười tươi như mùa xuân đến mà e cx bất chợt cười theo

• Like
Reactions: Thu Phương 195

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
đúng thật chị ạ bữa e có coi một video tiktok có em bé đó vì hoá trị nên phải đội tóc giả, nhân được mái tóc vẻ mặt em ấy cười tươi như mùa xuân đến mà e cx bất chợt cười theo
aaa ThoòngLan toả nụ cười e nhỉ.
Rất nhiều người ung thư cần tóc ấy. Cả phụ nữ, trẻ em...
Bởi mỗi chúng ta bình thường cũng luôn mong có 1 mái tóc đẹp nữa là khi bị rụng hết tóc sẽ rất buồn.

• Sad
Reactions: Marcco

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Chào mọi người dạo gần đây mình gặp một số chuyện khiến bản thân mình khá suy sụp tinh thần. Hôm trước mình có coi được một clip về một chàng trai cắt phăng mái tóc dài, óng, mượt mà chắc hẳn trước đó cậu ấy đã từng chăm chuốt. Clip được quay trong vòng 30s với dòng caption “tạm biệt tình yêu!”. Có lẽ là chuyện tình cảm đã khiến một chàng trai mạnh mẽ đến thế thì trước tình yêu cũng mềm yếu đến vậy để rồi tự hành hạ chính bản thân. Có thể chuyện đó đã dày vo cậu ấy khoảng thời gian lâu và cắt đi mái tóc mới có thể làm câu ấy buông bỏ chuyện cũ và sống tiếp. Nhưng tại sau phải nhất quyết hành hạ bản thân? Thay vì hành hạ bản thân thì cậu ấy có thể làm bản thân tuyệt hơn mỗi ngày được mà. Mỗi ngày học thêm một điều mới, làm thêm một gì mới, cười thêm một chút, tự tập nấu ăn, đi dạo tập thể dục cùng bạn bè người thân, những điều này khiến cậu càng đẹp thêm, yêu đời thêm, quên đi mọi chuyện vui thay vì ru rú trong phòng và gặm nhấm đi những kí ức buồn để rồi chính bản thân cậu lại là người tổn thương. Cậu không cần kiếm tìm người cậu cần che chở bở vì nó ở bên trong cậu rồi, tâm hồn cậu, nhân cách cậu đang chờ cậu yêu thương, che chở. Nếu hành hạ bản thân khiến cậu vui hơn, bớt buồn hơn thì cậu hãy làm nhưng đừng làm đau chính bản thân mình nha^^ cảm ơn cậu đã đọcView attachment 221941

----------------------------------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
HMF Confessionmình cx thầy anh mình vì buồn tình mà đi hớt hết tóc. Cắt xong nhưng mà anh mình lị không vui thêm mà còn lại buồn hơn vì cứ nhìn mái tóc lại nhớ thêm chuyện cũ cũng kông biết khuyên ổng thế nào

• Sad
Reactions: baongoc213
Top Bottom