HMF Confess HMF Confessions số 442 - MÌNH TRƯỢT ĐẠI HỌC RỒI

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

MÌNH TRƯỢT ĐẠI HỌC RỒI Khi mình viết bài này, mình đã thực sự trượt ĐẠI HỌC rồi. Nhạt Xanh Lá Hoa Cúc Hoa Chia Buồn Thiệp.png
Mình dành quá nhiều thời gian cho việc cày game, bỏ bê việc học, bỏ qua những lời khuyên ngăn của thầy cô và gia đình. Bốn năm cấp 2 liên tiếp đạt danh hiệu học sinh giỏi khiến mình nảy sinh ảo tưởng, xem nhẹ việc học và dẫn đến kết cục ngày hôm nay. Mình nhìn ra nỗi thất vọng sâu trong ánh mắt của bố mẹ dù miệng nói học hành không phải con đường duy nhất. Thế giới của mình bỗng chốc sụp đổ, mọi định hướng về tương lai nhanh chóng tiêu tan. Trong khi người khác nỗ lực để học tập thì mình dùng cả ngày dài chỉ để đọc manga. Những tờ giấy khen bây giờ chỉ là những mẫu giấy vụn không hơn. Dù trượt đại học nhưng gia đình vẫn đặt hy vọng vào mình, họ gửi mình vào 1 trường tư có tiếng dù phải vét đến từng xu cuối cùng của gia đình. Hiệu trưởng là 1 người tốt, sau khi nghe câu chuyện của mình ông đồng ý tài trợ 100% học phí với điều kiện là mình phải có ny, bạn nữ nào tốt tốt làm ny mình với.

Last edited:
Top Bottom