HMF Confess HMF Confessions số 143 - Gửi cậu!

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi cậu!
Tớ biết, tớ viết lên confestion này cậu sẽ không đọc được vì dạo này cậu không còn online trên diễn đàn nữa. Tớ hỏi thì cậu bảo cậu quên mất cách đăng nhập rồi nhưng không chắc là như vậy. Nhưng tớ vẫn muốn viết lên những tâm tư tình cảm trong lòng mình.
H à, cậu và tớ học chung vớ nhau, tính cả năm nay cũng được gần 4 năm rồi ý nhỉ? Vậy mà 3 năm trước đây, tớ không nhận ra được mình có ấn tượng với cậu, năm trước đây hầu như mình chỉ đi qua nhau và nói chuyện như một đứa bạn cùng lớp chào hỏi xã giao.
Đến năm nay, cậu và tớ ngồi gần nhau, chúng ta bắt đầu thân nhau hơn, hiểu nhau hơn và trong lòng tớ có lẽ không có gì có thể lấp đầy trừ cậu. Nhưng bây giờ có phải là quá muộn không khi chỉ còn vài tháng nữa chúng ta phải chia tay nhau. Cậu có những dự định của mình trong ngôi trường mà mình đã chọn, còn tớ cũng có những hướng đi riêng?
Cậu có biết không, cậu là người đầu tiên cho tớ hiểu thế nào là một tình bạn chân thành, cậu là người đầu tiên mà lúc nào xa nhau tớ cũng nhớ đến và cậu cũng là người đầu tiên làm tớ vui, làm tớ khóc.
Hôm trước, mùng 5/2 là sinh nhật cậu, vậy mà tớ chẳng biết nói gì ngoài những lời chúc thông thường trong khi đó một người bạn mới chỉ quen cậu vài tháng viết cho cậu một lá thư thật dài, thật cảm động mà tớ đọc cũng phải ứa nước mắt. Tớ không biết mình có phải là người vô tâm không, hay tình cảm tớ dành cho cậu không lớn như cậu ấy?
Cũng vào hôm ấy, giờ học đội tuyển, tự dưng cậu lên đội tuyển tớ rồi ngồi khóc, tớ hỏi cậu cũng không trả lời, lúc đấy tớ day dứt thế nào? Tớ nghĩ hình như tớ đã làm gì sai với cậu. Cả giờ học hôm ấy tớ chẳng nhập tâm được vào bài học,
Tối hôm ấy, cậu mua đồ ăn cho tớ nhưng chẳng hiểu sao tớ lại không thể ăn được cho cậu vui. Lúc ấy cậu nhìn tớ bằng ánh mắt sắc lạnh. Hình như cậu giận tớ thì phải?
Cậu biết không, tối hôm ấy tớ đã khóc, khóc rất nhiều mà đến cả tớ còn chẳng hiểu tại sao mình lại vậy. Tớ đã nhắn tin cho cậu biết rồi phải không? Cậu chính là người lần đầu tiên cho tớ cái cảm giác như vậỵ.. Hình như đó là tình bạn thực sự?
Chẳng hiểu sao ngồi viết những lời này, nức mắt tớ lại rơi. Cậu có thể nào giải thích cho tớ biết không?
Tớ cũng không biết cậu đối với tớ có như vậy không, trong lòng cậu tớ có ở vị trí quan trọng như vậy không nhưng dù thế nào chăng nữa cậu vẫn ở một vị trí quan trọng trong lòng tớ!
Cậu chắc có lẽ sẽ nhận ra tớ là ai khi đọc những dòng này phải không. Nhưng cậu chắc chắn sẽ chẳng bao giờ đọc được nó.
Giờ tớ mà nói nữa chắc đến ngày mai ngày mốt cũng chưa xong mất. :D Tớ dừng lại ở đây nhé! Một ngày nào đó tớ sẽ viết tiếp cho cậu nhưng không phải trên confesion của HOCMAI nữa mà là giấy trăng mực đen đàng hoàng nhé!
Tớ chỉ muốn chúc cậu luôn học giỏi, đạt được thành tích cao nhất trong kì thi HSG cấp tỉnh sắp tới, và đỗ vào trường cấp 3 mà cậu mơ ước.
Năm mới đến rồi, chúc cậu luôn vui vẻ, hạnh phúc, năm mới với nhiều thắng lợi mới.
( P/s Nếu lỡ đâu cậu online đọc được thì giữ trong lòng đừng kể cho ai nhé!)
Yêu cậu (trên danh nghĩa bạn bè chứ tớ không phải less đâu) :D

---------------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Top Bottom