HMF Confess HMF Confessions 431: Nên làm gì sau khi tỏ tình crush?

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mn em là chủ cfs 428 đây ạ,

Chuyện là em xác định được tình cảm của mình cũng như đã tỏ tình rồi ạ. Và nó vẫn trốn tránh đưa ra câu trả lời nhưng em hỏi từ chối hả thì nó bảo không, sẽ cho câu trả lời vào lúc khác. (Thật ra em cần câu trả lời khẳng định thôi chứ ngay khi nó rep tin tỏ tình của em là em biết thế nào rồi). Và vâng ạ nó còn vương vấn là cái cảm giác còn đọng lại thôi chứ không thể gọi vương vấn gì. Và người gài em à không bảo em đi tỏ tình là nó luôn đấy ạ. Nên là ẩn ý nó là thật chứ không phải em tự biên tự diễn. Sau một hồi dụ thì em lột hố chứ nó vẫn tỉnh bơ. Nên là em lên đây hỏi mn sau khi tỏ tình thì nên làm gì tiếp theo ạ? (nó chỉ em cách tỏ tình chứ không chỉ bước tiếp theo).

Việc em lo sau khi tỏ tình có thể mất bạn là không vì nó rõ ràng cảm nhận được em nghĩ gì luôn. Nên chúc cho bạn nào đang có ý định tỏ tình với crush thì sẽ thành công ạ (dù chưa có câu trả lời chính xác nhưng vẫn tính là được). Nên thử một chút, thả chút thính ngầm và mạnh dạn ạ.

Cảm ơn ad đã duyệt bài giúp em. Em lan toả niềm vui này đến với mn nhé.
01:08 16.7.2022

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chúc mừng e đã vượt qua nỗi sợ mất bạn để mạnh dạn tỏ tình nha. ^^
Tỏ tình rồi thì chờ đáp án thôi nè. 2 đứa cứ nói chuyện bình thường như mọi khi thôi. Dù câu trả lời là gì đi nữa thì cứ vô tư, hồn nhiên như tính cách e ban đầu. E nên là chính e và bạn ấy cũng vậy. Có những cái cần thay đổi để tốt hơn nhưng có những cái đôi khi cũng chả cần thay đổi làm gì cả. Thành công hay thất bại chỉ cần người nữ k để tâm, tiếp tục làm bạn thì vẫn chơi với nhau bình thường. Đến được với nhau thì thành đôi bạn tri kỉ, cùng vui cùng chơi, cùng trưởng thành. K đến đc với nhau thì thành tâm mong đối phương hạnh phúc. Duyên số đôi khi khó mà cưỡng cầu. Và duyên số đôi khi lại dính chặt với nhau k thể rời được. Thế nên mình cứ vui vẻ mà sống là được rồi. Cần chi nữa đâu e. ☺️
Cảm ơn vitamin hạnh phúc của đôi bạn trẻ nhé!@@

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
;);) Vậy là nên làm bữa nhỏ nhỏ ăn mừng cho bước đầu tiên không đến mức phải bị ... quê, mà thấy phản hồi khá tích cực nhé ^^
Còn những bước tiếp theo thì e cứ như hàng ngày thôi, trò chuyện, tâm sự,... như mọi ngày để chờ câu trả lời chính xác từ người ta thôi nè.
Chưa gì đã thấy viễn cảnh 2 ng nắm tay nhau dạo phố rồi đây. Hihi

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Uầy, cũng xem như 2 đứa đã có bước tiến mới rồi nè ^^
Chị thấy giống như đối phương đã bật tín hiệu cho em vậy, kiểu "tình trong như đã mặt ngoài còn e" =)) Thật ra khi lấy hết dũng khí tỏ tình xong sẽ cảm thấy không còn đáng sợ như trước đúng không? Cho nên chị rất mong nhiều bạn đọc được cfs này sẽ mạnh dạn đối diện với tình cảm của mình hơn.
Tỏ tình cũng như là một nghi thức để xác định rõ suy nghĩ, tình cảm về nhau thôi, còn lại hãy để cảm xúc thật, những cuộc trò chuyện thật của 2 đứa tiếp tục tiếp diễn để hiểu nhau hơn và chắc chắn đáp án mà em mong đợi sẽ đâu đó xuất hiện sớm thôi :D

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Chào mn em là chủ cfs 428 đây ạ,

Chuyện là em xác định được tình cảm của mình cũng như đã tỏ tình rồi ạ. Và nó vẫn trốn tránh đưa ra câu trả lời nhưng em hỏi từ chối hả thì nó bảo không, sẽ cho câu trả lời vào lúc khác. (Thật ra em cần câu trả lời khẳng định thôi chứ ngay khi nó rep tin tỏ tình của em là em biết thế nào rồi). Và vâng ạ nó còn vương vấn là cái cảm giác còn đọng lại thôi chứ không thể gọi vương vấn gì. Và người gài em à không bảo em đi tỏ tình là nó luôn đấy ạ. Nên là ẩn ý nó là thật chứ không phải em tự biên tự diễn. Sau một hồi dụ thì em lột hố chứ nó vẫn tỉnh bơ. Nên là em lên đây hỏi mn sau khi tỏ tình thì nên làm gì tiếp theo ạ? (nó chỉ em cách tỏ tình chứ không chỉ bước tiếp theo).

Việc em lo sau khi tỏ tình có thể mất bạn là không vì nó rõ ràng cảm nhận được em nghĩ gì luôn. Nên chúc cho bạn nào đang có ý định tỏ tình với crush thì sẽ thành công ạ (dù chưa có câu trả lời chính xác nhưng vẫn tính là được). Nên thử một chút, thả chút thính ngầm và mạnh dạn ạ.

Cảm ơn ad đã duyệt bài giúp em. Em lan toả niềm vui này đến với mn nhé.
01:08 16.7.2022

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
HMF ConfessionUầy đây là a đó bắc cầu cho c lun rùi seooo^^

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Oà, ngưỡng mộ ghê!
Vì mình khá mù trong chuyện tình cảm nên cũng không giúp nhiều đc cho cậu.
Theo mình tìm hiểu thì sau khi tỏ tình và xác định tình cảm, cả em sẽ bước vào thời kỳ tìm hiểu và thích nghi lẫn nhau. Ở khoảng thời gian đầu này cậu và bạn ý hãy cố gắng thể hiện con người thật của cậu, để cả 2 hiểu nhau hơn, tuy nhiên không cần quá vội vã, vồ vập cứ tự nhiên là đc. Cuối cùng, hãy tìm cơ hội để đôi bên giúp đỡ nhau thay vì chỉ mình cậu giúp đỡ bạn ý nha!

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Cị giỏi quá chúc mừng chị đã nói ra đc tình cảm bản thân^^ e chưa chưa biết cảm giác đc tỏ tình là như nào nma nếu là đối phương chưa đưa ra câu trả lời chắc cần thời gian để khẳng định, xác định đúng câu trả lời cần nói cko chị á! Chúc hai ac thành đôi nhé:3

Top Bottom