HMF Confess HMF Confessions 132 - Làm lại từ đầu.

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Gửi cho người bạn thân nhất của mình.
Chào bạn, hôm nay mình đăng confession này vì mình không thể chịu nổi những thứ bạn đã làm cho mình. Bạn đã không ngừng chửi rủa mình, bạn đã rất và rất nhiều lần chê xấu mình sau lưng bạn bè. Tại sao vậy chứ, mình cần một lí do. Còn hơn nữa, lúc chiều nay, bạn không những chửi mình, nói xấu mình mà còn đánh mình nữa. Bạn còn có một chút lương tâm nào hay không ? Bạn có phải là thằng bạn mà mình từng quen biết đây không? Tất cả mà mình biết là bạn đã rất khác khi bạn bị loại khỏi đội tuyển anh thôi mà. Mọi người đã bảo mình hãy quên bạn đi nhưng mình không thể. Hãy nhớ lại đi, hãy nhớ lại mình và bạn là gì, mình không thể kể cho bạn nghe được và nếu bạn là bạn mình, hãy từ bỏ và làm lại từ đầu đi."

#Thy: Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại. Hãy cho nhau cơ hội để hiểu nhau hơn nhé các em.
Mọi việc đều có cách giải quyết mà :D
Chúc các em luôn chân thành với nhau. Chúc các em luôn ĐỦ!

---------------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
#Thy: Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại. Hãy cho nhau cơ hội để hiểu nhau hơn nhé các em.
Cái loại bạn này là ko nên chơi em ạ :v, mắt em chưa đủ sáng hay sao mà muốn quay lại :v

hoàng trung lực

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
302
350
126
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
Cái loại bạn này là ko nên chơi em ạ :v, mắt em chưa đủ sáng hay sao mà muốn quay lại :v
cũng không thể nói vậy đk anh..bạn bè lâu nay chơi thân rồi nói bỏ là bỏ sao đk.....có thể câu bạn kia có vấn đề gì đó chứ cũng không phải là muốn cắt đứt tình bạn !!!!!!

• Like
Reactions: Chou Chou

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
cũng không thể nói vậy đk anh..bạn bè lâu nay chơi thân rồi nói bỏ là bỏ sao đk.....có thể câu bạn kia có vấn đề gì đó chứ cũng không phải là muốn cắt đứt tình bạn !!!!!!
Bạn THÂN gì mà nói xấu và đánh bạn, chơi lâu mà như vậy thì nên bỏ, mới sống đc mười mấy năm, chơi đc mấy năm mà khẳng định là thân và lâu dài đc em

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Bạn THÂN gì mà nói xấu và đánh bạn, chơi lâu mà như vậy thì nên bỏ, mới sống đc mười mấy năm, chơi đc mấy năm mà khẳng định là thân và lâu dài đc em
em cũng khá đồng ý với ý kiến của a đó..
Em cũng có trường hợp tương tự.. Vấn đề là e luôn luôn hơn người đó, chỉ vì 1 lần nó qua được em mà đi bêu rếu, châm chọc em khóc nơi cứ như là em trước giờ làm hại gì nó mà nó không học giỏi được ấy..
Chính alf chuyện gì cũng có thể bỏ qua, nhưng đâm sau lưng và phản bội thì khả năng cao nhất là tha thứ nhưng không bao giờ có thể làm bạn được nữa vì một khi rất rất thân, vết thương sẽ khắc sâu mãi nó không mất đi mà cứ âm ỉ trong lòng.

hoàng trung lực

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
302
350
126
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
tuy không thể nói là quá lâu dài nhưng bây giờ tìm được 1 người bạn thân cũng khó lắm chứ....như dòng tâm sự ở trên,có thể cậu bạn kia chỉ vì 1 cú sốc vì bị loại khỏi đội tuyển chẳng hạn,có thể sau 1 thời gian bạn ấy sẽ nghĩ lại

• Like
Reactions: ohyeah97

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
tuy không thể nói là quá lâu dài nhưng bây giờ tìm được 1 người bạn thân cũng khó lắm chứ....như dòng tâm sự ở trên,có thể cậu bạn kia chỉ vì 1 cú sốc vì bị loại khỏi đội tuyển chẳng hạn,có thể sau 1 thời gian bạn ấy sẽ nghĩ lại
chỉ vì bị loại khỏi đội tuyển mà như vậy thì càng nên bỏ em ạ, chuyện tí teo, chưa kể việc bị loại là do trình độ của mình, sau này còn nhiều chuyện xấu hơn có thể tới nữa, lúc đó thì sao, chắc nó giết bạn quá.

• Like
Reactions: hoàng trung lực

hoàng trung lực

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
302
350
126
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
chỉ vì bị loại khỏi đội tuyển mà như vậy thì càng nên bỏ em ạ, chuyện tí teo, chưa kể việc bị loại là do trình độ của mình, sau này còn nhiều chuyện xấu hơn có thể tới nữa, lúc đó thì sao, chắc nó giết bạn quá.
a nói cũng đúng...nhưng e nghĩ có lẽ người đăng không muốn cắt đứt tại đây đâu a

Anhnguyen2572003

Banned
Banned
25 Tháng chín 2017
299
398
74
20
Phú Thọ
THCS Thanh Thủy
hẳn là BẠN THÂN .....những loại người như bạn nói thì ko nên chơi cùng bạn ạ...kệ họ...mình cứ sống theo suy nghĩ của mình thôi...họ thích làm gì thì làm...mình thấy mình ko như vậy là được ...:)

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Khái niệm bạn thân như ở trên là quá sai lầm rồi. Đã là bạn thân thì ko thể đâm mình 1 nhát như vậy được. Và khi đã bị nó đâm cho 1 nhát rồi thì ko thể gọi là bạn thân được nữa

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Nhưng em vs nó quen nhau từ khi còn nhỏ cơ anh, nhỏ tí ti ấy. Hơn nữa nó và em rất chi là thân. Nó cx có nick trên 4rum nhưng từ khi em gia nhập 4rum là nó ko on nữa luôn.
P/s: anh nói mắt ai chưa đủ sáng hỉ

Last edited:

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
mình cũng có người bạn k bt có nên tin hay không? hay quen mình chỉ để lợi dụng. Đôi lần nó lộ bản chất mình k muốn chơi, nhưng đôi khi lại muốn chơi vs nó. Mình k bt có nên tiếp tục tình bạn này hay k

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
"Gửi cho người bạn thân nhất của mình.
Chào bạn, hôm nay mình đăng confession này vì mình không thể chịu nổi những thứ bạn đã làm cho mình. Bạn đã không ngừng chửi rủa mình, bạn đã rất và rất nhiều lần chê xấu mình sau lưng bạn bè. Tại sao vậy chứ, mình cần một lí do. Còn hơn nữa, lúc chiều nay, bạn không những chửi mình, nói xấu mình mà còn đánh mình nữa. Bạn còn có một chút lương tâm nào hay không ? Bạn có phải là thằng bạn mà mình từng quen biết đây không? Tất cả mà mình biết là bạn đã rất khác khi bạn bị loại khỏi đội tuyển anh thôi mà. Mọi người đã bảo mình hãy quên bạn đi nhưng mình không thể. Hãy nhớ lại đi, hãy nhớ lại mình và bạn là gì, mình không thể kể cho bạn nghe được và nếu bạn là bạn mình, hãy từ bỏ và làm lại từ đầu đi."

---------------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về
Những chia sẻ sẽ được đăng trong box
Mk cũng có 1 đống bạn kiểu khi cần giúp thì hỏi, mk trả lời bình thường, thậm chí còn giải thích cho cặn kẽ, nhưng sự vc đó đã đi vào dĩ vãng ... bọn nó không biết vẫn không muốn hỏi mk, đi học đi qua mak cứ như người dưng... nói chung là loại bạn này thì...

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
mình cũng có người bạn k bt có nên tin hay không? hay quen mình chỉ để lợi dụng. Đôi lần nó lộ bản chất mình k muốn chơi, nhưng đôi khi lại muốn chơi vs nó. Mình k bt có nên tiếp tục tình bạn này hay k
Tình bạn chỉ được xây dựng trên sự tin tưởng lẫn nhau. Em và bạn em đã xuất hiện sự nghi ngờ lẫn nhau thì dù em có tiếp tục chơi lâu dài cũng chỉ tiếp tục sự nghi ngờ mà thôi. Đôi lần em thấy bạn ấy có những cử chỉ, hành động,.. tỏ ra chơi với em chỉ là lợi dụng thì em có cảm giác muốn kết thúc tình bạn này là sự suy nghĩ đúng nhưng vì 1 chút thiếu vắng khi mà em không còn chơi với bạn ấy nữa sẽ làm em có cảm giác muốn quay lại làm bạn. Điều này hay xảy ra ở nhiều bạn bởi vì thiếu kiên định và chưa nhận ra đâu là 1 tình bạn thật sự và đâu là tình bạn dựa trên sự lợi dụng. Bạn bè lợi dụng nhau thì chẳng thể gọi là bạn.

• Like
Reactions: Hiền Nhi

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
Tình bạn chỉ được xây dựng trên sự tin tưởng lẫn nhau. Em và bạn em đã xuất hiện sự nghi ngờ lẫn nhau thì dù em có tiếp tục chơi lâu dài cũng chỉ tiếp tục sự nghi ngờ mà thôi. Đôi lần em thấy bạn ấy có những cử chỉ, hành động,.. tỏ ra chơi với em chỉ là lợi dụng thì em có cảm giác muốn kết thúc tình bạn này là sự suy nghĩ đúng nhưng vì 1 chút thiếu vắng khi mà em không còn chơi với bạn ấy nữa sẽ làm em có cảm giác muốn quay lại làm bạn. Điều này hay xảy ra ở nhiều bạn bởi vì thiếu kiên định và chưa nhận ra đâu là 1 tình bạn thật sự và đâu là tình bạn dựa trên sự lợi dụng. Bạn bè lợi dụng nhau thì chẳng thể gọi là bạn.
Em đôi khi cảm thấy bối rối khó chịu lắm

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
sao phải quay lại chứ?
Người ta làm vậy với bạn,có thể vì cảm thấy k đủ tư cách làm bạn của bạn,cũng có thể do ghen tị với bạn,...
Nhiều lí do lắm,muốn hiểu cũng không thể được,để cho cậu ấy đi luôn đi :> Sẽ tốt cho cả hai :>

Top Bottom