HMF Confess HMF Confession số 433 - Với con, vắng đi ba chưa bao giờ là điều dễ dàng chấp nhận cả!

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào, lại là mình đây, chủ nhân của CFS 422
Thực sự là mình vẫn chưa thực sự ổn. Nhưng mình đang DẦN QUEN với việc thiếu đi ba.

Hàng ngày mình tự dậy chuẩn bị bữa sáng cho chính mình, có hôm nào dậy muộn, mẹ đã đi làm, cũng chẳng có ai gọi dậy như ba vẫn làm ngày trước nên mình cũng bỏ qua bữa sáng luôn.
Ngày ba xách vali rời đi, ba chỉ nói: cuối tuần rảnh ba qua chơi với con. Nhưng cũng đã mấy cái cuối tuần rồi mà ba vẫn chỉ gọi về và ... lại hẹn tuần tới. :(
Chắc mẹ biết mình buồn nên hay mua gà rán về cho mình. Trước đây cả ba mẹ sẽ dẫn mình đi ăn, nhưng giờ chỉ có 2 mẹ con cùng nhau trong ngôi nhà quen thuộc nhưng lại thiếu đi 1 người. Mình sẽ quen thôi. Mình luôn tự nhủ như thế, nhưng điều đó hình như không hề dễ mọi người ạ...!

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Thực sự là mình vẫn chưa thực sự ổn. Nhưng mình đang DẦN QUEN với việc thiếu đi ba.

View attachment 214230

Hàng ngày mình tự dậy chuẩn bị bữa sáng cho chính mình, có hôm nào dậy muộn, mẹ đã đi làm, cũng chẳng có ai gọi dậy như ba vẫn làm ngày trước nên mình cũng bỏ qua bữa sáng luôn.
Ngày ba xách vali rời đi, ba chỉ nói: cuối tuần rảnh ba qua chơi với con. Nhưng cũng đã mấy cái cuối tuần rồi mà ba vẫn chỉ gọi về và ... lại hẹn tuần tới. :(
Chắc mẹ biết mình buồn nên hay mua gà rán về cho mình. Trước đây cả ba mẹ sẽ dẫn mình đi ăn, nhưng giờ chỉ có 2 mẹ con cùng nhau trong ngôi nhà quen thuộc nhưng lại thiếu đi 1 người. Mình sẽ quen thôi. Mình luôn tự nhủ như thế, nhưng điều đó hình như không hề dễ mọi người ạ...!

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

HMF ConfessionAi trong câu chuyện này cũng đều buồn, bởi không ai muốn một gia đình tan vỡ cả. Nhưng mọi việc đã xảy ra, mẹ em sẽ an tâm phần nào nếu em biết tự chăm sóc bản thân mình và yêu thương chính mình.
Đừng bỏ bữa.
Nhưng, hãy cứ buồn.
Có yêu thương thì mới có buồn. Nên hãy cứ buồn, nhưng vẫn phải mạnh mẽ để làm chỗ dựa cho mẹ nha em. Trước đây có ba còn cùng mẹ gánh vác, giờ lại còn 1 mình, người phụ nữ ấy cần em tiếp thêm năng lượng thật nhiều.
Hãy cùng nhau cố gắng nhé em.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

View attachment 214230

HMF ConfessionĐây là lúc em tạo thói quen tự lập cho chính mình. Dẫu khó khăn nhưng chúng ta phải tự đứng dậy và bước tiếp. Chị tin người lớn sẽ giữ lời hứa, ba sẽ dành thời gian về thăm em ngay có thể. Bởi vì hạnh phúc không phải lúc nào cũng bắt buộc ở bên người mình yêu thương, có thể từ sự quan tâm nhỏ nhặt bằng cách này hoặc cách khác. Và em cũng nhớ dành thời gian quan tâm và tâm sự với mẹ em nhé!

Top Bottom