HMF Confess HMF Confession số 414: Cửa sổ trái tim

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vào một đêm trời sầu như hôm nay, trăng rợp khuất bóng, lòng lại gợn sóng và tương tư về em nhanh chóng bủa vây tâm trí này. Và dòng tâm tư cứ thế tuông trào ra như đã chờ sẵn từ rất lâu. Có lẽ nếu không viết ra những dòng nó.

Gửi đến em, cô bé luôn như một khối năng lượng đối với tất cả mọi người. Em luôn vui vẻ, dễ gần và sẵn sàng giúp đỡ mọi thành viên trên diễn đàn, à còn hay truyền năng lượng cho người khác nữa. Nhưng không hiểu sao, đằng sau lớp vỏ bọc ấy tôi lại luôn cảm nhận được hàng ngàn nỗi niềm sau lưng em. Và cũng chính vì điểm đặc biệt ấy, tôi bị em thu hút từ lâu...

Từ lúc nào đó tình cảm ấy trong tôi lớn dần lên, là cảm giác muốn hiểu, muốn che chở, bảo vệ, nhìn thấy em vui vẻ, được online trò chuyện với em mỗi ngày. Là khi cả tương lai tôi vạch ra đều có hình bóng em. Như một giấc mơ vậy phải không? Có lẽ rằng sau này tôi sẽ không bao giờ có một tình cảm như thế với bất kì ai nữa. Và cũng có lẽ rằng sau này tôi sẽ không bao giờ có một tình cảm trong sáng của tuổi học trò như thế với bất kì ai nữa.

Có thể rằng lời lẽ này có phần dài dòng với em. Nhưng đó là cảm xúc, là tiếng lòng của tôi. Từng câu từng chữ viết ra đều là tương tư thổn thức bấy lâu nay tôi dành cho mình em, và có lẽ em cũng biết. Hi vọng rằng em có thể dành chút thời gian từ từ cảm nhận nó, như cách mà tôi viết ra.

CỬA SỔ TRÁI TIM.png

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

• Like
Reactions: Thu Phương 195
Top Bottom