HMF Confess HMF Confession số 410: Bất lực trong thi cử

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại em đang học lớp 10, rất chán nản vì điểm chát của bản thân mặc dù đã cố gắng hết sức nên em muốn lên đây để học hỏi các anh chị từ những khoá trước ạ (dù em được khuyên nhiều rồi nhưng em vẫn cảm thấy chán nản lắm).

Em mới lên cấp 3 HK1 được học online cộng với em bị sốc chương trình nên em thật sự không hiểu bài, giờ sắp hết năm học rồi mới vừa kiểm tra giữa kỳ điểm thi hơi hụt hẫng. Lúc ở cấp 2 đúng là em có hơi ngu Toán Lý Hoá nhưng điểm của em chưa bao giờ dưới 7,5 mà từ lúc em lên cấp 3 trở đi thì bài kiểm tra của em toàn 5 với 6, thậm chí điểm toán 15p vừa rồi em còn không biết em nổi 6₫ không nữa. Kiểu do em học lớp chuyên Văn nên thầy cô dạy môn tự nhiên cũng trấn an bọn em là không cần phải cố để giỏi quá, học Văn thì mấy môn tự nhiên học vừa đủ là ổn rồi nhưng đợt kiểm tra Lý giữa kì vừa rồi làm em muốn trầm cảm luôn, cứ lúc nào mà em rỗi là em lại ngồi suy tư về môn Lý. Anh chị với bạn bè cùng khối có thể chỉ em phương pháp học được không ạ, chứ em bất lực lắm rồi ạ. Em xin cảm ơn!

HMF CONFESSION 410.png

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Đầu tiên em bình tĩnh lại. Hồi mới lên lớp 10 chị cũng như em, điểm cũng không được cao đâu, nhưng chị cố gắng đi học thêm ở trung tâm kết hợp với tự học, rồi có giai đoạn mua các khóa học online trên HM nữa (chị nhớ không nhầm là thầy Hà), từ đó chị nắm vững được kiến thức nền rồi điểm cải thiện hơn. Mỗi khi học em nên tập trung nghe và giải bài tập nhiều. Chương nào chưa hiểu thì làm lại nhiều lần đến khi hiểu và phải siêng giải đề từ những dạng đơn giản đến dạng nâng cao dần, rèn luyện tư duy nữa.
Em đang lớp 10 thì 2 năm sau cố gắng hơn thôi. Cứ giữ bản thân trong thế an toàn cho năm nay rồi năm sau phấn đấu, không sao hết. Đừng bỏ cuộc là được.

Top Bottom