HMF Confess HMF Confession số 402: Vướng mắc trong tình cảm

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình muốn hỏi mọi người 1 điều: Còn 1 chút tình cảm với người này nhưng đi hứa hẹn với người khác, thế có gọi là gì?
Mình đang ở trong tình huống đó đấy!

Mình từng thích 1 người, thích khoảng 3 năm rồi. Nhưng người đó lại có crush mất rồi! Vì vậy mình chỉ có thể ở bên cạnh cậu ấy với tư cách là 1 người bạn, không hơn không kém. Nhiều lần nghe cậu ấy than thở với mình việc bị crush từ chối, mình buồn lắm chứ, ghen tị lắm chứ. Nhưng mình có tư cách gì nói điều đó chứ? Đau thật! Mãi chạy theo 1 người không thích mình, mình mệt rồi! Nhiều lần cố buông bỏ nhưng cậu ấy lại quay lại, mỉm cười với mình, làm mình rung động! Ngu ngốc thật!

Trải qua biết bao cái học kì, thì mình và cậu ấy không còn học chung nữa. Mình chuyển đến 1 ngôi trường mới, nơi có 1 người bạn của mình tại đó. Và tại đây mình đã bắt đầu rung động với người bạn này. Mình biết có thể nhiều bạn sẽ mắng mình thế này, thế nọ. Nhưng mà các bạn biết không? Ở bên cạnh 1 người bạn luôn quan tâm, chăm sóc cho mình mỗi ngày thì sao mà không rung cảm chứ! Còn về chuyện của cậu ấy, mình vẫn còn 1 chút tình cảm. Dù không nhiều nhưng nhiều lúc nghĩ lại, tim mình vẫn đập nhanh lắm! Mình không biết phải làm thế nào nữa, chán nản lắm. Mình muốn quên đi cậu ấy, nhưng mỗi lần như vậy, cậu ấy lại quan tâm,lo lắng, chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn với mình.

Vì vậy nên mình muốn nghe mọi người nói, nghe được ai đó nói mình nên làm thế nào!

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Nếu giờ e mạnh dạn tỏ tình với người bạn ở trường cũ mà bạn đó đồng ý( e cảm nhận xem bạn đó thực sự có tình cảm chân thành với e k nhé rồi xem có đi với nhau đc lâu dài k hay nếu e đến vẫn chỉ là người thay thế) thì e có thể yêu bạn mà e thích 3 năm. Nếu k đồng ý thì e với bạn đó dừng tình cảm riêng tư lại, chỉ còn chơi với nhau như bạn bè( chơi thân vẫn đc nha nhưng phải vạch rõ ranh giới).
Còn nếu là c thì c chọn người thứ 2 đến bên mình. Một người vì mình mà làm mọi chuyện cho mình vui, bên cạnh an ủi động viên mình, cùng nhau cố gắng, người cho mình cảm giác đc bảo vệ, ở bên người đó mình thấy thoải mái và an toàn. Con gái thì nên chọn người yêu mình. Và thường thì con gái kiểu mưa dầm thấm lâu, mà đã thấm rồi thì cũng sẽ yêu lại người con trai thôi. Nhưng e phải vạch rõ ranh giới với tất cả những người con trai khác nhất là với bạn kia. Có thể cả đời e k thể quên bạn cũ kia đâu nhưng e cần biết thực sự mqh đó có đi đến đâu k, nếu k thì nên chọn cho mình 1 con đường khác tốt hơn. Tình dang dở thường sẽ nhớ mãi k quên. Nhưng cũng k nên chìm đắm mê muội trong đó mãi. Đôi khi từ bỏ 1 người lại được 1 người khác phù hợp hơn, có khi còn hoàn hảo hơn, tốt hơn người kia. Nói chung là khi e đã quyết định chọn ai rồi thì nên dứt khoát tình cảm của mình với những mqh khác. Mà đã chọn bạn thứ 2 thì càng nên trân trọng tình cảm của bạn đó, đừng làm bạn đó tổn thương vì những gì đã cũ. Gói gọn kỉ niệm cũ và cất nó vào 1 góc, có thể nhớ lại kỉ niệm xưa nhưng k được động lòng mà mất đi tình cảm hiện tại.
Chúc e luôn hạnh phúc với lựa chọn sắp tới của mình.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mình muốn hỏi mọi người 1 điều: Còn 1 chút tình cảm với người này nhưng đi hứa hẹn với người khác, thế có gọi là gì?
Mình đang ở trong tình huống đó đấy!

Mình từng thích 1 người, thích khoảng 3 năm rồi. Nhưng người đó lại có crush mất rồi! Vì vậy mình chỉ có thể ở bên cạnh cậu ấy với tư cách là 1 người bạn, không hơn không kém. Nhiều lần nghe cậu ấy than thở với mình việc bị crush từ chối, mình buồn lắm chứ, ghen tị lắm chứ. Nhưng mình có tư cách gì nói điều đó chứ? Đau thật! Mãi chạy theo 1 người không thích mình, mình mệt rồi! Nhiều lần cố buông bỏ nhưng cậu ấy lại quay lại, mỉm cười với mình, làm mình rung động! Ngu ngốc thật!

Trải qua biết bao cái học kì, thì mình và cậu ấy không còn học chung nữa. Mình chuyển đến 1 ngôi trường mới, nơi có 1 người bạn của mình tại đó. Và tại đây mình đã bắt đầu rung động với người bạn này. Mình biết có thể nhiều bạn sẽ mắng mình thế này, thế nọ. Nhưng mà các bạn biết không? Ở bên cạnh 1 người bạn luôn quan tâm, chăm sóc cho mình mỗi ngày thì sao mà không rung cảm chứ! Còn về chuyện của cậu ấy, mình vẫn còn 1 chút tình cảm. Dù không nhiều nhưng nhiều lúc nghĩ lại, tim mình vẫn đập nhanh lắm! Mình không biết phải làm thế nào nữa, chán nản lắm. Mình muốn quên đi cậu ấy, nhưng mỗi lần như vậy, cậu ấy lại quan tâm,lo lắng, chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn với mình.

Vì vậy nên mình muốn nghe mọi người nói, nghe được ai đó nói mình nên làm thế nào!

View attachment 205808

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
HMF ConfessionNếu em chưa chắc chắn tình cảm của mình thì khoan hãy đưa ra lựa chọn. Chọn người trước thì em sẽ mất đi tình cảm chân thành của người sau, vả lại cũng chưa chắc đối phương cũng sẽ chọn em. Chọn người sau thì phải chấm dứt tình cảm với người trước để không làm tổn thương họ. Trong mỗi sự lựa chọn đều phải đánh đổi cả nên nếu hấp tấp sẽ là "bỏ lỡ". Ở độ tuổi còn trẻ, ai cũng muốn chọn người mình thích cả và sống hết mình, theo đuổi tình cảm đó. Tuy nhiên nếu là chị, chị vẫn khuyên em chọn người hướng về mình nhé.

Top Bottom