HMF Confess HMF Confession Số 381: Tâm sự ngày sinh nhật

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chỉ còn vài giờ nữa thôi bước sang 1 ngày mới rồi . Ngày sinh nhật của tôi (9/10) Năm nay tôi tròn 13 tuổi .

Nhìn lại cả một cái quá trình thấy mình cũng lớn hơn nhiều rồi . Từ một cậu nhóc mày mò trên mạng đến bây giờ gần đối mặt với nhiều kỳ thi quan trọng trước mắt . Và trên HocMaiForum là nơi chứa nhiều kỷ niệm đang nhớ nhất của tôi . Tôi cũng từng là một BQT , nhưng do công việc đột bận rộn chỉ dừng đến cấp dộ Tmod . Các anh chị BQT vô cùng thân thiện , hiền lành , hòa đồng với mọi người . Nghĩ đến khoảng thời gian đó khiến tôi cảm thấy bồi hồi một chút . Không như bao anh chị BQT khác trên HMF , tôi không thể gây nhiều ấn tượng khiến nhiều người biết đến . Vào ngày sinh nhật của các anh chị , các fan , các thành viên đầy đủ mọi hạng đều vô chúc mừng sinh nhật . Ôi ! Tôi thật ghen tị với họ đấy . Dùng với từ " ghen tị " thì có thể là hơi thô ... chút ... Nhưng mà đây là từ trong tận đáy lòng của tôi mở rộng với HMF Cofession . Có nhiều người thì được tạo topic chúc mừng sinh nhật , tạo trang trình chiếu powerpoint rồi up lên diễn đàn học mãi . Thật là thích quá đi ! Tôi cũng mong muốn có được 1 lần như vậy ... Dù chỉ là 1 lần ... Đối mặt với cái tuổi 13 , tràn đầy áp lực trên đôi vai . Và có lẽ từ giờ phải gồng gánh hết sức mình có thể ...Thật buồn thay ... Đúng cái hôm sinh nhật thì còn phải làm bài kiểm tra nữa ... Đành phải gác lại cái chuyện ngày mình sinh ra trên cõi đời này để tập chung ôn bài ... Càng buồn hơn khi sinh nhật vào đúng mùa dịch Covid khó khăn : các cô chú , ông bà không thể lên hòa với cái không khí chung vui này ... Thôi thì cứ cố gắng hết mình vậy . Có lẽ cái bài confession này đi theo hướng tiêu cực một chút ... Nói chung sinh nhật này thì mình chúc cho mình luôn có cái sức khỏe tốt , học hành tốt hơn , may mắn sẽ đến với cái tuổi này hơn , vượt qua được nhiều khó khăn ... Chúc cho cái tuổi mới này suôn sẻ ... Cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc confession của mình . Bài này do mình tự viết theo dòng cảm xúc thôi ... Hy vọng mọi người thông cảm .

Tâm sự ngày sinh nhật.png

------------------------------------------------------------------------
Sinh nhật của bạn cũng qua hơi lâu rồi thôi thì HMF Confession chúc mừng sinh nhật bạn muộn nhé. Cảm ơn bản thời gian qua đã cống hiến hết sức mình cho diễn đàn, hy vọng bước sang tuổi mới bạn sẽ đạt thêm nhiều thật nhiều thành tích mới nhé!
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited by a moderator:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Hi, chào em, chúng ta đã từng là "đồng nghiệp" nhỉ :D Phải nói là đại gia đình BQT cũng khá đông và cơ hội làm việc chung chưa có nên sẽ có trường hợp chưa làm quen nhiều với nhau, nhưng chắc chắn, nếu có thời gian thêm thì em cũng sẽ được mọi người quý mến vì chúng ta là gia đình mà ^^ 13 tuổi, em còn nhiều cơ hội, tương lai rực rõ phía trước, đừng vì khó khăn mà gục ngã em nhé! Lạc quan và suy nghĩ tích cực, em sẽ thấy nhiều việc dễ dàng vượt qua hơn đấy.
Mặc dù muộn nhưng cũng chúc em sinh nhật vui vẻ, tuổi mới học tập tốt, luôn vui vẻ và tràn đầy nhiệt huyết nhé ^^ Mong chờ ngày em quay lại nhà BQT!

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Chỉ còn vài giờ nữa thôi bước sang 1 ngày mới rồi . Ngày sinh nhật của tôi (9/10) Năm nay tôi tròn 13 tuổi .

Nhìn lại cả một cái quá trình thấy mình cũng lớn hơn nhiều rồi . Từ một cậu nhóc mày mò trên mạng đến bây giờ gần đối mặt với nhiều kỳ thi quan trọng trước mắt . Và trên HocMaiForum là nơi chứa nhiều kỷ niệm đang nhớ nhất của tôi . Tôi cũng từng là một BQT , nhưng do công việc đột bận rộn chỉ dừng đến cấp dộ Tmod . Các anh chị BQT vô cùng thân thiện , hiền lành , hòa đồng với mọi người . Nghĩ đến khoảng thời gian đó khiến tôi cảm thấy bồi hồi một chút . Không như bao anh chị BQT khác trên HMF , tôi không thể gây nhiều ấn tượng khiến nhiều người biết đến . Vào ngày sinh nhật của các anh chị , các fan , các thành viên đầy đủ mọi hạng đều vô chúc mừng sinh nhật . Ôi ! Tôi thật ghen tị với họ đấy . Dùng với từ " ghen tị " thì có thể là hơi thô ... chút ... Nhưng mà đây là từ trong tận đáy lòng của tôi mở rộng với HMF Cofession . Có nhiều người thì được tạo topic chúc mừng sinh nhật , tạo trang trình chiếu powerpoint rồi up lên diễn đàn học mãi . Thật là thích quá đi ! Tôi cũng mong muốn có được 1 lần như vậy ... Dù chỉ là 1 lần ... Đối mặt với cái tuổi 13 , tràn đầy áp lực trên đôi vai . Và có lẽ từ giờ phải gồng gánh hết sức mình có thể ...Thật buồn thay ... Đúng cái hôm sinh nhật thì còn phải làm bài kiểm tra nữa ... Đành phải gác lại cái chuyện ngày mình sinh ra trên cõi đời này để tập chung ôn bài ... Càng buồn hơn khi sinh nhật vào đúng mùa dịch Covid khó khăn : các cô chú , ông bà không thể lên hòa với cái không khí chung vui này ... Thôi thì cứ cố gắng hết mình vậy . Có lẽ cái bài confession này đi theo hướng tiêu cực một chút ... Nói chung sinh nhật này thì mình chúc cho mình luôn có cái sức khỏe tốt , học hành tốt hơn , may mắn sẽ đến với cái tuổi này hơn , vượt qua được nhiều khó khăn ... Chúc cho cái tuổi mới này suôn sẻ ... Cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc confession của mình . Bài này do mình tự viết theo dòng cảm xúc thôi ... Hy vọng mọi người thông cảm .

------------------------------------------------------------------------
Sinh nhật của bạn cũng qua hơi lâu rồi thôi thì HMF Confession chúc mừng sinh nhật bạn muộn nhé. Cảm ơn bản thời gian qua đã cống hiến hết sức mình cho diễn đàn, hy vọng bước sang tuổi mới bạn sẽ đạt thêm nhiều thật nhiều thành tích mới nhé!
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Em là ai là anh cũng biết rồi. Ai cũng sẽ và rồi đều trải qua như em. Anh cũng đã từng trải qua kì thi như em, biết thật là mệt mỏi nhưng chính sự mệt mỏi đấy sẽ là động lực thúc đẩy em hoàn thiện hơn, trưởng thành hơn thì sao. Anh cũng giống em thời trước, cũng là một Tmod, xong rồi lại phải nghỉ vì quá bận rộn với học hành. Anh chỉ biết chúc em thật dồi dào sức khỏe để chuẩn bị cho kì thi quan trọng của đời mình, là bước ngoặt trong cuộc đời của mỗi người

Last edited:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Xin chào cậu nhóc tuổi 13!! ^^ Cho c được gọi e như thế nhé.hihi
Thay vì chúc e sinh nhật muộn thì c chúc e những sinh nhật sau này luôn vui tươi, hạnh phúc. Dù là sn ở nhà với gđ, bạn bè hay ở 1 nơi xa, đông đủ mọi người hay 1m thì e hãy luôn vui vẻ đón nhận ngày mà mình được đến với thế giới này và đừng buồn e nhé.
C thì sn vào những ngày hè. Khi còn bé thì có thể mọi người thích sn vào mùa hè để chúng ta tổ chức linh đình, vui vẻ và k vướng lịch học hay bài tập về nhà. Nhưng lớn dần thì nếu sn vào hè sẽ bị mọi người quên, k đc tổ chức, khó gặp nhau vì thời đi học đại học mỗi bạn 1 quê khác nhau í k như các e bây giờ c1,2,3 gần nhau. Vào sn của mình c thường tự tay chuẩn bị 1 món ăn, pha 1 loại đồ uống mình thích( có thể cầu kì bày vẽ 1 chút rồi chụp ảnh làm kỉ niệm) hoặc tự dành tiền mua 1 món đồ mình yêu thích tự thưởng cho bản thân. Nói chung là mình luôn thấy vui vẻ, hp là được cũng k nhất thiết phải ầm ĩ lắm. Và chắc chắn sẽ có người luôn nhớ đến sinh nhật e mà e k cần nhắc, cũng k cần fb thông báo; người đó có thể sẽ thể hiện sự yêu thương của mình cho e biết hoặc không(cha mẹ thường âm thầm bên con cái mà k nói ra đâu).
Chúc e học tốt và có những tháng ngày thật ý nghĩa bên những người đặc biệt của mình. <3

• Like
Reactions: temotojirimo12

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Chào người em dấu mặt :)
Trước hết chị muốn gửi lời chúc muộn đến em, mong em sẽ học tập tốt, luôn yêu đời, mạnh khoẻ và luôn ĐỦ! :D
Nhất là suy nghĩ tích cực lên 1 chút sẽ thấy mọi thứ nhẹ nhàng hơn rất rất nhiều em ạ. Không cần phải ghen tị vì mỗi người đều có đặc điểm nhận dạng riêng của mình, có những điều đặc biệt mà chỉ một mình mình mới có.
nên hãy cứ tự tin lên em nhé :D

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mặc dù hơi muộn nhưng anh cũng muốn gửi lời chúc sinh nhật đến em. Hi vọng em có một tuổi mới thêm nhiều điều mới và sẽ vượt qua các kì thi quan trọng một cách tốt nhất!
Chắc chắn nhiều bạn sẽ có cùng tâm sự như em, đều muốn được mọi người chúc mừng sinh nhật mình. Vì vậy, hàng tháng BQT box CĐ sẽ cố gắng tổ chức một ngày sinh nhật chung cho tất cả các thành viên sinh trong tháng đó nhé ^^ Hi vọng nó sẽ giúp mọi người cảm thấy vui vẻ hơn ^^

Top Bottom