HMF Confess HMF Confession số 377: Đơn phương một người

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi cậu người mà tôi luôn chờ đợi!!
Từ ngày đầu tôi thấy bạn tôi đã có cảm tình rồi, và thế là tôi bắt chuyện với bạn sau một thời gian thì phát hiện ra hai đứa có cùng đam mê, rồi từ khi ấy tôi và bạn nói chuyện với nhau ngày càng thân thiết hơn và trở thành bạn thân lúc nào cũng không hay biết sau đó thì tôi có nghĩ đến việc ngỏ ý với cậu nhưng trước đó cậu có tâm sự với tôi là từng trải qua cú sốc tình cảm nên quyết định không mở lòng thế là tôi đợi.......... Nhưng một khoảng thời gian sau thì bạn đã yêu một người, lúc đó tôi rất bất ngờ và cũng hơi chạnh lòng một chút thế là tôi lại đợi, cuối cùng cậu với người đó chia tay lúc đó tôi định đến nhưng tôi sợ đến rồi lại không được gì nên tôi lại quyết định chờ. Điều tôi một lần nữa không ngờ đã xảy đến cậu lại đến với một người nữa trong khi tôi cứ vẫn mãi chờ. Chắc do tôi không nói nên cậu không biết được :(. Dù sao thì đã không duyên rồi thì có cố vẫn vậy Hazzzz
P/s: Người ta thường nói chờ đợi là hạnh phúc nhưng đôi khi đừng quá mong chờ một thứ gì đó cho nên là hy vọng bạn sẽ có một quyết định phù hợp với mình trong thời gian sắp tới. Chúc bạn thành công ^^

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Từ ngày đầu tôi thấy bạn tôi đã có cảm tình rồi, và thế là tôi bắt chuyện với bạn sau một thời gian thì phát hiện ra hai đứa có cùng đam mê, rồi từ khi ấy tôi và bạn nói chuyện với nhau ngày càng thân thiết hơn và trở thành bạn thân lúc nào cũng không hay biết sau đó thì tôi có nghĩ đến việc ngỏ ý với cậu nhưng trước đó cậu có tâm sự với tôi là từng trải qua cú sốc tình cảm nên quyết định không mở lòng thế là tôi đợi.......... Nhưng một khoảng thời gian sau thì bạn đã yêu một người, lúc đó tôi rất bất ngờ và cũng hơi chạnh lòng một chút thế là tôi lại đợi, cuối cùng cậu với người đó chia tay lúc đó tôi định đến nhưng tôi sợ đến rồi lại không được gì nên tôi lại quyết định chờ. Điều tôi một lần nữa không ngờ đã xảy đến cậu lại đến với một người nữa trong khi tôi cứ vẫn mãi chờ. Chắc do tôi không nói nên cậu không biết được :(. Dù sao thì đã không duyên rồi thì có cố vẫn vậy Hazzzz
P/s: Người ta thường nói chờ đợi là hạnh phúc nhưng đôi khi đừng quá mong chờ một thứ gì đó cho nên là hy vọng bạn sẽ có một quyết định phù hợp với mình trong thời gian sắp tới. Chúc bạn thành công ^^

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Hello bạn ^^
Thích một người mà không nói khó chịu nhỉ? Nhìn họ cười với người khác, khóc vì người khác bạn có buồn không? Chắc là có chứ đúng không?
Vậy tại sao bạn lại không tự tin lên, cho mình một cơ hội để thân quen với họ và nói cho họ biết tiếng lòng của mình chứ nhỉ! Tự tin lên và tự tạo cho mình cơ hội nha! Chờ đợi không phải là giải pháp tốt đâu. Đừng ngại ngần nhé! Cố lênnnn. Mình tin là bạn sẽ nhận được một câu trả lời thích đáng nếu bạn tự tin và tự tạo cho bản thân cơ hội
Chúc bạn luôn ĐỦ ^^

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi
Bạn ơi cố lên, đừng chờ. Chờ là mất mãi đó. Bạn không nói thì người ta không biết đâu. Dù có bị từ chối thì phải nói ra cho nó đỡ buồn và bực hơn, đỡ bức bối trong lòng hơn nha.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Đọc qua cfs này, chị có cảm gíac bạn này thích đợi chờ để ngta chủ động đến với mình. Kiểu như nào ý nhỉ, nằm chờ táo rụng vào miệng. Cơ mà thực sự khả năng đấy rất rất thấp. Nếu đã chủ động chia sẻ tình cảm mà k nhận đc hồi đáp thì tất nhiên chúng ta nên trân trọng và dừng lại ở mức tình bạn và tình hướng đi khác, người đồng hành khác phù hợp hơn.
Còn cứ chờ như em thì chị thấy khả năng là em sẽ lại tự luyến, tự làm mình buồn mà thôi.
Chúc em luôn ĐỦ! :D

• Like
Reactions: Cá Osea

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Hạnh phúc chính là nhìn thấy người mình yêu thương được hạnh phúc. Nhưng nếu bạn cảm thấy thực sự quý mến bạn ấy, vậy sao không thử ngỏ lời một lần nhỉ? Mặc dù có thể cảm thấy ngại, khó khăn nhưng điều đó sẽ thật tuyệt vời nếu bạn dám nói ra những tâm tư của mình cho bạn ấy. Chưa ngỏ lời làm sao biết được mình sẽ được chấp nhận hay từ chối. Chí ít sau này nhìn lại, bản thân sẽ thấy mình không còn gì phải hối tiếc.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

Hì, chị thấy các bạn hay có quan niệm nếu không thể cùng nhau thì là do duyên phận. Cá nhân chị nghĩ có duyên hay không là do mình có chủ động tạo cơ hội hay không, không phải tất cả cứ để cho tự nhiên mà ra, nhất là trong chuyện tình cảm. Do đó nếu thực sự có nhiều tình cảm, hãy tự chủ động bày tỏ thay vì cứ mãi chờ đợi cái gọi là cơ hội mà không rõ là khi nào đến nha. Mạnh mẽ lên nè ^^

Top Bottom