HMF Confess HMF Confession số 196

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

15/02/2019
Gần hai năm t tham gia diễn đàn. Thật ra t muốn viết cái confession này lâu lắm rồi, nhưng đến hôm nay mới thực hiện được. Hai năm cũng không phải là thời gian quá dài, nhưng cũng đủ để t nhận thấy những nét thay đổi bất ngờ của bản thân: t ít hòa đồng như trước đây, thờ ơ với nhiều thứ vì cơ bản t đã đánh mất quá nhiều cơ hội của bản thân. Một năm trước, cũng vào thời điểm này, t chính thức "bắt đầu" cuộc chiến của bản thân, với gia đỉnh và tư tưởng của chính mình, lúc đấy t sợ nhưng gì gọi là 'hi vọng' lắm, vì... t không có, chẳng được ai ủng hộ và cũng chẳng tự tin ở bản thân. Và rồi, t thất bại. Nói cũng phải thôi, một người như t thì chẳng làm nên trò trống gì đâu, tất cả chỉ tồn tại hai từ "kỉ niệm"- những kỉ niệm rất rất đẹp đối với cá nhân t, mà kỉ niệm thì... tất nhiên nó đã qua cả rồi, bây giờ muốn tìm lại thì cũng không gọi là dễ dàng. T nhớ lúc đầu tiên đăng kí diễn đàn, t khá mơ hồ và chợt nhận ra mình chẳng là gì so với mọi người- một phần tử rất nhỏ bé trong cái xã hội rộng lớn, lúc đấy cũng là lúc t bắt đầu 'mê' diễn đàn hơn, mỗi ngày được giải bài, được buôn chuyện cùng mọi người, t thấy vui lắm vì cơ bản t không có nhiều bạn "thật sự" ngoài đời. Dù thân nhau không quá lâu nhưng t vẫn sẽ nhớ tụi m lắm, cái lúc mà cả bọn đổ xô đi bàn chuyện linh tinh xuyên đêm, hay là những lúc đi phá wall người khác, cho đến khi mọi người "ở ẩn" đến tận bây giờ, L với T t nhớ bọn m lắm, giờ đứa nào đa số cũng bận, ít được nói chuyện như trước. Thỉnh thoảng t hay lục lọi tin nhắn cũ trong wall lắm, tự nhiên lại thấy buồn, chẳng hiểu vì sao nữa, tất cả chỉ là tự nhiên thôi... Nhờ có diễn đàn t đã có được sự "bức phá" của bản thân, không quá to lớn nhưng đối với t đó là bước đà rất chắc, t quen được nhiều bạn bè, anh chị lắm, vẫn ấn tượng với chị T (biệt danh) hay "ẩn hiện", dù chị không thể hiện ra bên ngoài nhưng t biết chị học khá "cừ", hay nhờ t tìm hộ ảnh và cứ thế hai chị em thân nhau,em chúc chị đỗ vào trường đại học như mong muốn nhé!! Chị Heo (ahihi), lần đầu thấy chị em cứ tưởng chị lạnh lùng lắm, nào ngờ nhây hơn em tưởng, chị hay khuyên em, hay động viên lẫn nhau, và chị cũng là người ủng hộ em nhiều nhất <3 Yêu Duyên (cười). Còn cả chị Trang, chị Chi cả Bone nữa, mọi người hay giúp đỡ em lắm, rất nhiệt tình là đằng khác (hihi). Cuối cùng là m, haizz t với m bằng tuổi đấy, mà sao t cứ thấy t thua m nhiều mặt quá cơ, lúc đầu thấy m giải bài t cứ ngỡ m học cấp 3 cơ, mọi người cứ bảo m nhiều muối, chả bù cho t (tội nghiệp t ghê), đến khi xét về độ: mặn, nhạt, t cũng thua m nữa (cười), nhưng không sao t sẽ cố bằng m, đợi đấy, mỗi lúc "chọc" m tức, tự nhiên t lại thấy vui mà sao giờ nghĩ lại thấy mình buồn cười quá, cảm ơn "thằng" bạn tốt( t chẳng coi m là con trai, hihi). Nhưng mỗi lúc t buôn chuyện với m cứ như hai "thằng đàn ông" ấy(cười), t sẽ "chữa" được cái bệnh "tự luyến" m chờ xem (cười). Lời cuối, chúc Diễn đàn ngày một phát triển, sẽ mãi là một phần không thể quên trong cuộc đời của mỗi ai đã từng click chuột đến nơi này. Đã đến trạm dừng chân, nhưng chắc hẳn đây chưa phải là trạm cuối đâu nhỉ??(cười) Chào diễn đàn, t sẽ quay lại vào một ngày "đẹp trời" nào đó ^^ Cảm ơn vì tất cả, cảm ơn vì những điều tốt đẹp <3
---------------------------------------------------------------------------
Bạn có thể click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Top Bottom