HMF Confess HMF Confession 375: Một cái quay đầu...

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Mình chào cậu.
Mình và cậu đã xa nhau được gần cả năm rưỡi rồi. Mình nhớ cậu lắm. Mình vẫn nhớ cảm giác mình háo hức muốn nhắn tin với cậu, mình muốn là người cuối cùng chúc cậu ngủ ngon, người đầu tiên chúc cậu có một ngày mới thật vui. Mình cứ lẳng lặng ôm tất cả những kỉ niệm, thầm cười vì từng hạnh phúc, thầm khóc vì chỉ còn 2 chữ "quá khứ". Giờ cậu có lẽ đang cười bên một ai đó khác rồi, mình thấy chứ nhưng chỉ biết nhìn theo rồi âm thầm rời đi. Hình ảnh của cậu cứ văng vẳng trong đầu mình. Có những lúc một bài hát buồn bật lên, tất cả những kí ức chúng ta trải qua chợt ùa về, mình bất giác rơi nước mắt, nó rơi trong vô thức, mọi thứ trước mắt nhòa đi, mọi kỉ niệm rõ dần. Mình rất nhớ cậu, muốn ôm cậu dù chỉ một giây nữa thôi cũng được. Thời gian trôi qua những tưởng có thể khiến mình quên đi tình cảm nhưng mình nhận ra càng lúc mình càng yêu cậu nhiều hơn. Mình đau khổ và dằn vặt, mình không có cách nào để dừng lại...dù có lao vào học, làm cho bản thân thật bận thì trước khi nhắm mắt đi ngủ mình vẫn nhớ đến cậu. Nhiều người nói mình là ngu ngốc, phải, mình ngu ngốc nhưng không phải trong việc yêu cậu mà là đã để đánh mất cậu. Ngày nào đó, khi người đó làm cậu đau khổ, cậu hãy quay lại phía sau, mình vẫn luôn ngồi đấy và đợi cậu. Yêu cậu..."

P/S: Điều làm chúng ta nặng lòng nhất là phải rời xa người mà biết rõ rằng bản thân vẫn còn thương. Thương rồi cũng chỉ để đó, một mình tự vấn, tự buồn và tự xoa dịu bằng những mong muốn rằng rồi sẽ có ngày người đó quay lại phía sau và thấy mình vẫn đứng đó chờ. Nhưng ta đâu biết rằng: đó là đang tự giày vò bản thân! Nếu muốn thương một ai đó, hãy tập cách yêu chính mình trước đã. Hãy tự xoa dịu, tự chữa lành, tự bước đi. Người mà ta đã gặp trên đời này đều là duyên số, rời đi cũng vì duyên số.
Hãy chờ một ngày nào đó, ta sẽ gặp được một người xứng đáng và đến đúng thời điểm vào một ngày nắng lên! :)

---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited:

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Những kỉ niệm về người mình yêu chính là những khoảng kí ức tuyệt đẹp nhất nhưng cũng đau khổ nhất. Vứt bỏ nó ra khỏi tâm trí không phải là điều đơn giản gì, càng muốn quên đi, sẽ càng nhớ về nó. Chính vì vậy, bạn không cần phải quá vội vàng quên đi những kỉ niệm đó, hãy xem nó như là một mảnh ghép trong thanh xuân của bạn. Thời gian rồi sẽ xóa lành tất cả, và khi bạn trưởng thành hơn, bạn sẽ mạnh mẽ hơn và đối mặt với nó ^^

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
"Mình chào cậu.
Mình và cậu đã xa nhau được gần cả năm rưỡi rồi. Mình nhớ cậu lắm. Mình vẫn nhớ cảm giác mình háo hức muốn nhắn tin với cậu, mình muốn là người cuối cùng chúc cậu ngủ ngon, người đầu tiên chúc cậu có một ngày mới thật vui. Mình cứ lẳng lặng ôm tất cả những kỉ niệm, thầm cười vì từng hạnh phúc, thầm khóc vì chỉ còn 2 chữ "quá khứ". Giờ cậu có lẽ đang cười bên một ai đó khác rồi, mình thấy chứ nhưng chỉ biết nhìn theo rồi âm thầm rời đi. Hình ảnh của cậu cứ văng vẳng trong đầu mình. Có những lúc một bài hát buồn bật lên, tất cả những kí ức chúng ta trải qua chợt ùa về, mình bất giác rơi nước mắt, nó rơi trong vô thức, mọi thứ trước mắt nhòa đi, mọi kỉ niệm rõ dần. Mình rất nhớ cậu, muốn ôm cậu dù chỉ một giây nữa thôi cũng được. Thời gian trôi qua những tưởng có thể khiến mình quên đi tình cảm nhưng mình nhận ra càng lúc mình càng yêu cậu nhiều hơn. Mình đau khổ và dằn vặt, mình không có cách nào để dừng lại...dù có lao vào học, làm cho bản thân thật bận thì trước khi nhắm mắt đi ngủ mình vẫn nhớ đến cậu. Nhiều người nói mình là ngu ngốc, phải, mình ngu ngốc nhưng không phải trong việc yêu cậu mà là đã để đánh mất cậu. Ngày nào đó, khi người đó làm cậu đau khổ, cậu hãy quay lại phía sau, mình vẫn luôn ngồi đấy và đợi cậu. Yêu cậu..."

P/S: Điều làm chúng ta nặng lòng nhất là phải rời xa người mà biết rõ rằng bản thân vẫn còn thương. Thương rồi cũng chỉ để đó, một mình tự vấn, tự buồn và tự xoa dịu bằng những mong muốn rằng rồi sẽ có ngày người đó quay lại phía sau và thấy mình vẫn đứng đó chờ. Nhưng ta đâu biết rằng: đó là đang tự giày vò bản thân! Nếu muốn thương một ai đó, hãy tập cách yêu chính mình trước đã. Hãy tự xoa dịu, tự chữa lành, tự bước đi. Người mà ta đã gặp trên đời này đều là duyên số, rời đi cũng vì duyên số.
Hãy chờ một ngày nào đó, ta sẽ gặp được một người xứng đáng và đến đúng thời điểm vào một ngày nắng lên! :)

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Thời gian qua đi sẽ làm con người ta thay đổi, không ít thì nhiều. Cái bạn đang tiếc nuối chính là kỷ niệm khi xưa, người thương ở quá khứ. Hiện tại sau 1 năm rưỡi, 2 năm, bạn đảm bảo tình cảm của mình không thay đổi nhưng đối phương thì không. Minh chứng là họ đã ở bên ai khác rồi. Do đó chuyện tình cảm qua rồi thì bạn hãy cố gắng xếp nó vào ngăn ký ức, dành thời gian cho bản thân nhiều hơn. Rồi đến một thời gian thích hợp, sẽ có người phù hợp hơn đến với bạn thôi nè^^

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
"Mình chào cậu.

Kỉ niệm thì dù sao nó cũng chỉ là kỉ niệm thôi, nếu người ta đã quên bạn rồi thì bạn hãy tạm cất những thứ này vào một góc nào đó là được, đừng cứ mãi tự trách bản thân như vậy sẽ không bao giờ có được một kết cục hạnh phúc đâu. Nghe mình nếu như cậu đã muốn chờ người đó thì hãy chờ nhưng đừng lúc nào cũng mãi nhớ về nó, hãy nhớ nè " Cứ giang tay để thay đổi, nhưng đừng buông bỏ hết tất cả" bạn nhé.
Cố lên!!!

Top Bottom